Kẹp Phiếu chi vào chứng từ...

• Thread starter giaythuytinh
  • Ngày gửi
giaythuytinh

giaythuytinh

Trung cấp
16/4/07
171
0
0
41
đà nẵng
Cuối tháng mình thường vào sổ 1 lần và bổ sung PT,PC cho các chứng từ.Mình đang phân vân chỗ :
Sếp chi tiền đưa cho mình đi nộp tiền thuế vào NSNN,bây giờ mình viết phiếu chi để kẹp vào giấy nộp tiền.Mình nên làm 1 tờ đề nghị tạm ứng số tiền 20tr và trên PC có nội dung là : Chi tạm ứng cho... nộp thuế hay mình nên làm 1 giấy đề nghị thanh toán và trên PC có nội dung là : Thanh toán cho...tiền nộp thuế nhỉ???
Hay cả 2 cái trên ko cần, liệu mình viết PC ghi : chi cho... nộp tiền thuế vào NSNN rồi kẹp với giấy nộp tiền là đủ nhỉ???
Ai biết chỉ giúp mình nhé, đơn giản nhưng mới đi làm hơi bí

Khóa học Quản trị dòng tiền
The End

The End

^^
25/9/07
297
0
16
EveryWhere
Cuối tháng mình thường vào sổ 1 lần và bổ sung PT,PC cho các chứng từ.Mình đang phân vân chỗ :
Sếp chi tiền đưa cho mình đi nộp tiền thuế vào NSNN,bây giờ mình viết phiếu chi để kẹp vào giấy nộp tiền.Mình nên làm 1 tờ đề nghị tạm ứng số tiền 20tr và trên PC có nội dung là : Chi tạm ứng cho... nộp thuế hay mình nên làm 1 giấy đề nghị thanh toán và trên PC có nội dung là : Thanh toán cho...tiền nộp thuế nhỉ???
Hay cả 2 cái trên ko cần, liệu mình viết PC ghi : chi cho... nộp tiền thuế vào NSNN rồi kẹp với giấy nộp tiền là đủ nhỉ???

Làm cái phiếu đề nghị thanh toán. Rồi viết fiếu chi kẹp chung với nhau là ok rùi bạn. Chữ ký đầy đủ ha.

L

longcv

Guest
9/9/07
253
2
0
Google
vn.clubxiangqi.com

Bí thì dí tốt :1luvu:
Bạn viết cái PC là xong chứ có gì đâu.

giaythuytinh

giaythuytinh

Trung cấp
16/4/07
171
0
0
41
đà nẵng
Số tiền lớn vậy làm giấy ĐNTT vẫn được hả? mình chỉ sợ có người théc méc ktoán ở đâu ra có stiền lớn vậy để chi trước rùi đề nghị ttoán thôi hà.Vậy mình chỉ ghi 1 PC rồi kẹp với giấy nộp tiền là đủ như cách 3 mình nêu ra là ok chứ???

Sửa lần cuối:
H

honghanhbt

Pinkcat
20/5/07
414
1
0
Hà Nội
"Sếp chi tiền đưa cho mình đi nộp tiền thuế vào NSNN,bây giờ mình viết phiếu chi để kẹp vào giấy nộp tiền"
Thế này là tiền của sếp bạn chứ có phải của bạn đâu ? Bạn cứ ghi 1 phiếu chi rồi kẹp với tờ giấy nộo tiền vào NSNN là ok rồi. (Tên người nhận tiền là tên bạn) Ký đầy đủ vào PC là ok. Ko phải làm gì nhiều cho phức tạp.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA