Kê khai giá trị trên chỉ tiêu [12] ở tờ khai thuế có bao gồm các hóa đơn bán lẻ?

• Thread starter giaythuytinh
  • Ngày gửi
giaythuytinh

giaythuytinh

Trung cấp
16/4/07
171
0
0
41
đà nẵng
Mình đã lập bảng kê hdơn mua vào rồi, nhưng khi kê stiền vào cột {12} thì hơi lăn tăn cái này chút xíu...
Mình có mấy cái hđơn bán lẻ + giấy thu tiền mỗi khi gởi hồ sơ = dvụ xe Thuận Thảo.(mình không kê trong bảng kê mua vào)
Khi điền vào cột {12} = giá trị bảng kê mua vào + gtrị các hóa đơn lẻ, hay,bỏ các hđơn bán lẻ này ra chỉ ghi giá trị tổng tại bảng kê mua vào thôi nhỉ???

Khóa học Quản trị dòng tiền
The End

The End

^^
25/9/07
297
0
16
EveryWhere
Cột [12] : giá trị HHDV chưa có thuế trong tờ khai thuế GTGT có mã vạch í

Tờ khai thuế GTGT có mã vạch trog mục [12] là Hàng hóa dịch vụ mua vào trong kỳ mà bạn?? Hóa đơn bán lẻ thì đâu có đc khấu trừ thuế j j đó đâu??

Nguyen Minh Kha

Nguyen Minh Kha

...Tổng hợp tùm lum...
Cột [12] : giá trị HHDV chưa có thuế trong tờ khai thuế GTGT có mã vạch í

Cái đó phải gọi lả chỉ tiêu số [12] mới đúng bạn ơi. Bạn sẽ lấy tổng Doanh số mua chưa có thuế của Bảng kê HH-DV mua vào trong kỳ theo bảng kê mẫu số 01-2/GTGT (TT60).

giaythuytinh

giaythuytinh

Trung cấp
16/4/07
171
0
0
41
đà nẵng
Mình biết là các hđơn bán lẻ này không khấu trừ thuế được, theo thông tu trước thì còn có "bảng kê HHDV mua vào không có hóa đơn" nhưng theo thông tư này thì ko có, vậy mấy cái hđơn bán lẻ đó đâu có kê vô mẫu 01-2/GTGT được, mình nhớ không rõ là đã nghe ở đâu rồi có nói vẫn kê giá trị HHDV ko có hóa đơn vào chỉ tiêu {12} tức = gtrị ko thuế tại mẫu 01-2/GTGT + gtrị HHDV ko có hđơn.
Mình nhớ như vậy nhưng ko chắc lắm nên hỏi lại cho chắc cái đã rồi làm chứ, hìhì

The End

The End

^^
25/9/07
297
0
16
EveryWhere
Mình biết là các hđơn bán lẻ này không khấu trừ thuế được, theo thông tu trước thì còn có "bảng kê HHDV mua vào không có hóa đơn" nhưng theo thông tư này thì ko có, vậy mấy cái hđơn bán lẻ đó đâu có kê vô mẫu 01-2/GTGT được, mình nhớ không rõ là đã nghe ở đâu rồi có nói vẫn kê giá trị HHDV ko có hóa đơn vào chỉ tiêu {12} tức = gtrị ko thuế tại mẫu 01-2/GTGT + gtrị HHDV ko có hđơn.
Mình nhớ như vậy nhưng ko chắc lắm nên hỏi lại cho chắc cái đã rồi làm chứ, hìhì

Bạn ơi mấy cái hóa đơn bán hàng thông thường đó ko cần thiết fải kê khai vào tờ khai thuế đâu. Để đó cuối năm tính làm cfí thui.

H

honghanhbt

Pinkcat
20/5/07
414
1
0
Hà Nội
Bạn hỏi lại cán bộ quản lý thuế ở chi cục mình ý. và kê khai theo sự hướng dẫn của họ, như ở chi cục mình thì họ bảo là vẫn kê khai các hóa đơn thông thường (thế là mình kê riêng ra 1 bảng) rồi chỉ tiêu 12 thì = tổng cộng bảng kê này +tổng giá trị HHDV mua vào chưa thuế của mẫu 01-2/GTGT

H

Huong Coi

Trung cấp
5/11/07
70
0
0
Bac Giang

Bạn ơi, minh chua nghe thấy HD bán lẻ lại phải kê vào tờ khai thuế GTGT. bạn xem lại đi nhe. kể cả kê khai theo mã vạch. theo mình thì HD bán lẻ chỉ để theo dõi nội bộ công ty thôi.

T

thao7161

Guest
6/12/07
18
0
0
39
Hà Hội

hóa đơn bán lẻ thì không kê khai vào tờ khai thuế mà để cuối kỳ đưa vào chi phí. Nhưng hóa đơn bán hàng thông thường mẫu 02/GT-3LL thì phải kê khai vào bảng kê hàng hóa mua vào mục hàng hóa không chịu thuế VAT, và vẫn kê vào tờ khai
Trị giá hàng hóa, dịch vụ mua vào = Trị giá hàng hoá,dịch vụ mua vào chịu thuế VAT + Hàng hóa, dịch vụ mua vào không chịu thuế VAT.
Bạn xem mẫu biểu của thông tư 60 ấy nhé, hiện tại các DN áp dụng theo mẫu biểu đó mà

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA