Thanh lý - Quyết toán - Giải thể

• Thread starter longcv
  • Ngày gửi
L

longcv

Guest
9/9/07
253
2
0
Google
vn.clubxiangqi.com
Alô, các đồng chí cho tôi hỏi chút.
Ở cái trường hợp Thanh Lí Tài Sản trước khi Giải thể Cty TNHH thì tất cả những đồ vật dụng , công cụ dụng cụ hoặc những đồ văn phòng đều xuất Hóa Đơn bán bình thường sao ?
Cái số tồn NVLiệu thì giải quyết sao?
Nếu Giám Đốc ưu ái ai đó mà muốn tặng CCDC hoặc đồ văn phòng ( Tivi , tủ lạnh...,) thì có chấp nhận được ko, và sẽ phải xuất Hóa Đơn hoặc làm thủ tục gì cho hợp lí ?
--------------------------
Giúp tôi cái nhé.

Khóa học Quản trị dòng tiền
Hồ Lan

Hồ Lan

Cao cấp
21/10/05
659
4
18
51
Q8, tpHCM
Nói chung là cứ xuất hóa đơn. Tuy nhiên, cho biếu tặng cá nhân thì làm cái biên bản đánh giá tài sản để qui giá trị thấp. Xuất hóa đơn thanh lý giá thấp cho đủ thủ tục.

xuantham

xuantham

Cao cấp
18/8/05
5,375
652
113
58
TP. Hồ Chí Minh
Alô, các đồng chí cho tôi hỏi chút.
Ở cái trường hợp Thanh Lí Tài Sản trước khi Giải thể Cty TNHH thì tất cả những đồ vật dụng , công cụ dụng cụ hoặc những đồ văn phòng đều xuất Hóa Đơn bán bình thường sao ?
Cái số tồn NVLiệu thì giải quyết sao?
Nếu Giám Đốc ưu ái ai đó mà muốn tặng CCDC hoặc đồ văn phòng ( Tivi , tủ lạnh...,) thì có chấp nhận được ko, và sẽ phải xuất Hóa Đơn hoặc làm thủ tục gì cho hợp lí ?
--------------------------
Giúp tôi cái nhé.

Xuất hóa đơn tất. cho, biếu tặng cũng thế. Đều xác định doanh thu chịu thuế. Trừ khi bạn bán ve chai thi có thể không xuất hóa đơn, nhưng vẫn lập phiếu thu và kê khai tính thuế.

Bong05

Bong05

Bà già khó tính
6/1/07
1,921
11
38
Nam Dinh
Xuất hóa đơn tất. cho, biếu tặng cũng thế. Đều xác định doanh thu chịu thuế. Trừ khi bạn bán ve chai thi có thể không xuất hóa đơn, nhưng vẫn lập phiếu thu và kê khai tính thuế.
Hic chị ui bán ve chai cũng bị tính thuế GTGT chị ạ!
Nếu Giám Đốc ưu ái ai đó mà muốn tặng CCDC hoặc đồ văn phòng
Trường hợp này vẫn bị tính là doanh thu chịu thuế đối với tính thuế TNDN, và vẫn bị tính thuế GTGT đối với số tiền tương ứng với doanh thu.
Vì thế cho nên thà rằng bán thấp còn hơn là cho biếu tặng.

L

longcv

Guest
9/9/07
253
2
0
Google
vn.clubxiangqi.com
À, cám ơn.
Nhưng nếu tồn kho NVL 50kílô Chỉ, bán ko ai mua - cho ko ai lấy thì làm cách nào bây giờ?

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA