Vé thắng cảnh du lịch có kê khai thuế GTGT không?

Thảo luận trong 'Thuế GTGT' bắt đầu bởi huyenbi, 13 Tháng mười hai 2007.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.

5,083 lượt xem

  1. huyenbi

    huyenbi Thành viên sơ cấp

    Bài viết:
    47
    Đã được thích:
    0
    Nơi ở:
    nam định
    Các anh chị ơi,cho em hỏi chút: Cty em là cty du lịch. Em muốn hỏi các vé thắng cảnh, tham quan mình có phải kê với Thuế hàng tháng ko ạ? Từ trước đến giờ em ko kê, ko biết có sao ko các anh chị? Em nghĩ để cuối năm làm sổ sách thui,ko biết em nghĩ thế có đúng ko ạ? Xin các anh chị chỉ giáo, hic hic
    Nếu phải kê với Thuế, thì em phải làm sao bây giờ? Giúp em với.
    Em cảm ơn nhiều!
     
    #1
  2. Lê Thuý Liễu

    Lê Thuý Liễu Thành viên sơ cấp

    Bài viết:
    37
    Đã được thích:
    0
    Nơi ở:
    Hà Nội
    vé tháng 9, 10, 11 thì bạn có thể kê vào bc tháng 11 luôn. còn các tháng trước đó thì ko được khấu trừ thuế đâu bạn ạ.
    cho mình hỏi vé thắng cảnh thuế suất 10% à?
     
    Last edited by a moderator: 13 Tháng mười hai 2007
    #2
  3. huyenbi

    huyenbi Thành viên sơ cấp

    Bài viết:
    47
    Đã được thích:
    0
    Nơi ở:
    nam định
    Nhưng mà bạn ui,trên vé đó đâu có ghi thuế đâu? Nếu có thuế thì mình tách ra được,nhưng trường hợp những vé chỉ ghi mức phí thui, thì có kê ko? Mà nếu kê như thế thì nhiều lắm, giả sử một đoàn có 50 khách, mà có những 50 cái vé như thế kê vào sao xuể? Ví dụ như vé thăm Quốc tử giám, có 3.000 chẳng hạn?
     
    Last edited by a moderator: 13 Tháng mười hai 2007
    #3
  4. Lê Thuý Liễu

    Lê Thuý Liễu Thành viên sơ cấp

    Bài viết:
    37
    Đã được thích:
    0
    Nơi ở:
    Hà Nội
    bạn cho mình biết vé này do đơn vị nào phát hành ? mình nghĩ nó cũng giống như là Hóa đơn, nếu là do cty phát hành thì bạn được khấu trừ thuế.
     
    Last edited by a moderator: 13 Tháng mười hai 2007
    #4
  5. tiger2774

    tiger2774 Thành viên sơ cấp

    Bài viết:
    2,520
    Đã được thích:
    2
    Nơi ở:
    Vô định
    Bạn kê khai bình thường như hóa đơn giá trị gia tăng nhé. Vì vé này là 1 dạng hóa đơn tự in, theo quy định thì giá vé đã bao gồm thuế, muốn xác định thuế GTGT trong vé, ta lấy (giá vé / (1 + thuế suất thuế GTGT)) x thuế suất thuế GTGT
     
    #5
  6. Phan Kim Thu Luong

    Phan Kim Thu Luong Thành viên sơ cấp

    Bài viết:
    109
    Đã được thích:
    0
    Nơi ở:
    28 Trần Hưng Đạo-Hoàn Kiếm
    Hình như ông Cọp bị nhầm rồi, phải gọi nà dạng hóa đơn đặc thù chứ? Đặc thù khác tự in.
     
    #6
  7. tiger2774

    tiger2774 Thành viên sơ cấp

    Bài viết:
    2,520
    Đã được thích:
    2
    Nơi ở:
    Vô định
    Đặc thù hay tự in thì bạn hãy mở Thông tư 120 và Nghị định 89 ra bạn rồi sẽ rõ nhé.:wall:
     
    #7
  8. Phan Kim Thu Luong

    Phan Kim Thu Luong Thành viên sơ cấp

    Bài viết:
    109
    Đã được thích:
    0
    Nơi ở:
    28 Trần Hưng Đạo-Hoàn Kiếm
    Trích Thông tư 120/2002/TT-BTC
    Ông cọp ơi!!!! có 2 cái gạch đầu dòng rõ ràng mà còn cải à?Nếu giống nhau thì gạch thêm một cái để làm gì cho nó tốn mực?
     
    #8
  9. tiger2774

    tiger2774 Thành viên sơ cấp

    Bài viết:
    2,520
    Đã được thích:
    2
    Nơi ở:
    Vô định
    Daiduong vào Điều 3 Nghị định 89 xem thử có chỗ nào chính phủ quy định hóa đơn đặc thù không nhé, hay gọi là hóa đơn tự in. Đặc thù chỉ là tính chất.

    Topic này không thể tiếp tục với nội dung khác. Nếu Daiduong muốn thảo luận về vấn đề khác thì hãy mở topic mới nhé :drummer:
     
    Last edited: 13 Tháng mười hai 2007
    #9
  10. Phan Kim Thu Luong

    Phan Kim Thu Luong Thành viên sơ cấp

    Bài viết:
    109
    Đã được thích:
    0
    Nơi ở:
    28 Trần Hưng Đạo-Hoàn Kiếm
    Thưa ông Cọp là không cần xem đâu ạ!Em nhắm mắt lại sẽ đọc được từng chữ trên cái Nghị định này.2 cái văn bản ông Cọp bảo em xem không có 2 chữ đặc thù đâu à.
    Tính chất? đúng là tính chất vì nó không có 2 chữ hóa đơn( mới gọi là đặc thù) còn cái mà gọi là tự in thì bắt buộc phải có 2 chữ Hóa đơn mà còn mở ngoặc ghi ( GTGT)như thế sao gọi là đặc thù, đặc thù cái chổ nào chứ.?
     
    #10
  11. tiger2774

    tiger2774 Thành viên sơ cấp

    Bài viết:
    2,520
    Đã được thích:
    2
    Nơi ở:
    Vô định
    Vậy thì bạn bắt bẻ bài #5 của mình chỗ nào nhỉ? Mình nhớ chính xác là không dùng chữ đặc thù.

    Cái chỗ này Daiduong đang nói về đâu thế?

    Còn nếu muốn tham khảo thêm nữa, thì daiduong vào đây:

    http://www.webketoan.vn/forum/showthread.php?t=30341
     
    Last edited: 13 Tháng mười hai 2007
    #11
Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.

Chia sẻ trang này