Vé thắng cảnh du lịch có kê khai thuế GTGT không?

• Thread starter huyenbi
  • Ngày gửi
Trạng thái
Không mở trả lời sau này.
H

huyenbi

Guest
13/6/07
47
0
6
nam định
Các anh chị ơi,cho em hỏi chút: Cty em là cty du lịch. Em muốn hỏi các vé thắng cảnh, tham quan mình có phải kê với Thuế hàng tháng ko ạ? Từ trước đến giờ em ko kê, ko biết có sao ko các anh chị? Em nghĩ để cuối năm làm sổ sách thui,ko biết em nghĩ thế có đúng ko ạ? Xin các anh chị chỉ giáo, hic hic
Nếu phải kê với Thuế, thì em phải làm sao bây giờ? Giúp em với.
Em cảm ơn nhiều!

Khóa học Quản trị dòng tiền
L

Lê Thuý Liễu

Guest
9/12/06
37
0
0
Hà Nội
Các anh chị ơi,cho em hỏi chút: Cty em là cty du lịch. Em muốn hỏi các vé thắng cảnh, tham quan mình có phải kê với Thuế hàng tháng ko ạ? Từ trước đến giờ em ko kê, ko biết có sao ko các anh chị? Em nghĩ để cuối năm làm sổ sách thui,ko biết em nghĩ thế có đúng ko ạ? Xin các anh chị chỉ giáo, hic hic
Em cảm ơn nhiều!
vé tháng 9, 10, 11 thì bạn có thể kê vào bc tháng 11 luôn. còn các tháng trước đó thì ko được khấu trừ thuế đâu bạn ạ.
cho mình hỏi vé thắng cảnh thuế suất 10% à?

Sửa lần cuối bởi điều hành viên:
H

huyenbi

Guest
13/6/07
47
0
6
nam định
Em cảm ơn nhiều![/QUOT
vé tháng 9, 10, 11 thì bạn có thể kê vào bc tháng 11 luôn. còn các tháng trước đó thì ko được khấu trừ thuế đâu bạn ạ.
cho mình hỏi vé thắng cảnh thuế suất 10% à?
Nhưng mà bạn ui,trên vé đó đâu có ghi thuế đâu? Nếu có thuế thì mình tách ra được,nhưng trường hợp những vé chỉ ghi mức phí thui, thì có kê ko? Mà nếu kê như thế thì nhiều lắm, giả sử một đoàn có 50 khách, mà có những 50 cái vé như thế kê vào sao xuể? Ví dụ như vé thăm Quốc tử giám, có 3.000 chẳng hạn?

L

Lê Thuý Liễu

Guest
9/12/06
37
0
0
Hà Nội
Nhưng mà bạn ui,trên vé đó đâu có ghi thuế đâu? Nếu có thuế thì mình tách ra được,nhưng trường hợp những vé chỉ ghi mức phí thui, thì có kê ko? Mà nếu kê như thế thì nhiều lắm, giả sử một đoàn có 50 khách, mà có những 50 cái vé như thế kê vào sao xuể? Ví dụ như vé thăm Quốc tử giám, có 3.000 chẳng hạn?
bạn cho mình biết vé này do đơn vị nào phát hành ? mình nghĩ nó cũng giống như là Hóa đơn, nếu là do cty phát hành thì bạn được khấu trừ thuế.

tiger2774

tiger2774

Guest
10/1/07
2,517
2
0
49
Vô định
tiger2774.blogketoan.com
Em cảm ơn nhiều!

Bạn kê khai bình thường như hóa đơn giá trị gia tăng nhé. Vì vé này là 1 dạng hóa đơn tự in, theo quy định thì giá vé đã bao gồm thuế, muốn xác định thuế GTGT trong vé, ta lấy (giá vé / (1 + thuế suất thuế GTGT)) x thuế suất thuế GTGT

P

Phan Kim Thu Luong

Guest
Bạn kê khai bình thường như hóa đơn giá trị gia tăng nhé. Vì vé này là 1 dạng hóa đơn tự in, theo quy định thì giá vé đã bao gồm thuế, muốn xác định thuế GTGT trong vé, ta lấy (giá vé / (1 + thuế suất thuế GTGT)) x thuế suất thuế GTGT

Hình như ông Cọp bị nhầm rồi, phải gọi nà dạng hóa đơn đặc thù chứ? Đặc thù khác tự in.

tiger2774

tiger2774

Guest
10/1/07
2,517
2
0
49
Vô định
tiger2774.blogketoan.com
Hình như ông Cọp bị nhầm rồi, phải gọi nà dạng hóa đơn đặc thù chứ? Đặc thù khác tự in.

Đặc thù hay tự in thì bạn hãy mở Thông tư 120 và Nghị định 89 ra bạn rồi sẽ rõ nhé.:wall:

P

Phan Kim Thu Luong

Guest
Đặc thù hay tự in thì bạn hãy mở Thông tư 120 và Nghị định 89 ra bạn rồi sẽ rõ nhé.:wall:
Trích Thông tư 120/2002/TT-BTC
2- Hình thức hoá đơn:
Hình thức hoá đơn phải phù hợp với các hoạt động sản xuất, kinh doanh hàng hoá dịch vụ được thể hiện bằng một trong các hình thức như sau:

- Hoá đơn được in thành mẫu: Hoá đơn do Bộ Tài chính phát hành để bán cho các tổ chức, cá nhân sử dụng; hoá đơn do tổ chức, cá nhân tự in theo quy định.

- Các loại tem, vé, thẻ in sẵn mệnh giá.

Ông cọp ơi!!!! có 2 cái gạch đầu dòng rõ ràng mà còn cải à?Nếu giống nhau thì gạch thêm một cái để làm gì cho nó tốn mực?

tiger2774

tiger2774

Guest
10/1/07
2,517
2
0
49
Vô định
tiger2774.blogketoan.com
Trích Thông tư 120/2002/TT-BTC

Ông cọp ơi!!!! có 2 cái gạch đầu dòng rõ ràng mà còn cải à?Nếu giống nhau thì gạch thêm một cái để làm gì cho nó tốn mực?

Daiduong vào Điều 3 Nghị định 89 xem thử có chỗ nào chính phủ quy định hóa đơn đặc thù không nhé, hay gọi là hóa đơn tự in. Đặc thù chỉ là tính chất.

Topic này không thể tiếp tục với nội dung khác. Nếu Daiduong muốn thảo luận về vấn đề khác thì hãy mở topic mới nhé :drummer:

Sửa lần cuối:
P

Phan Kim Thu Luong

Guest
Daiduong vào Điều 3 Nghị định 89 xem thử có chỗ nào chính phủ quy định hóa đơn đặc thù không nhé, hay gọi là hóa đơn tự in. Đặc thù chỉ là tính chất.
Thưa ông Cọp là không cần xem đâu ạ!Em nhắm mắt lại sẽ đọc được từng chữ trên cái Nghị định này.2 cái văn bản ông Cọp bảo em xem không có 2 chữ đặc thù đâu à.
- Các loại tem, vé, thẻ in sẵn mệnh giá.
Tính chất? đúng là tính chất vì nó không có 2 chữ hóa đơn( mới gọi là đặc thù) còn cái mà gọi là tự in thì bắt buộc phải có 2 chữ Hóa đơn mà còn mở ngoặc ghi ( GTGT)như thế sao gọi là đặc thù, đặc thù cái chổ nào chứ.?

tiger2774

tiger2774

Guest
10/1/07
2,517
2
0
49
Vô định
tiger2774.blogketoan.com
Thưa ông Cọp là không cần xem đâu ạ!Em nhắm mắt lại sẽ đọc được từng chữ trên cái Nghị định này.2 cái văn bản ông Cọp bảo em xem không có 2 chữ đặc thù đâu à.

Tính chất? đúng là tính chất vì nó không có 2 chữ hóa đơn( mới gọi là đặc thù) còn cái mà gọi là tự in thì bắt buộc phải có 2 chữ Hóa đơn mà còn mở ngoặc ghi ( GTGT)như thế sao gọi là đặc thù, đặc thù cái chổ nào chứ.?

Vậy thì bạn bắt bẻ bài #5 của mình chỗ nào nhỉ? Mình nhớ chính xác là không dùng chữ đặc thù.

còn cái mà gọi là tự in thì bắt buộc phải có 2 chữ Hóa đơn mà còn mở ngoặc ghi ( GTGT)

Cái chỗ này Daiduong đang nói về đâu thế?

Còn nếu muốn tham khảo thêm nữa, thì daiduong vào đây:

http://www.webketoan.vn/forum/showthread.php?t=30341

Sửa lần cuối:
Trạng thái
Không mở trả lời sau này.