Kê khai thuế GTGT phải nộp NSNN

• Thread starter doanhien07
  • Ngày gửi
D

doanhien07

Guest
1/8/07
73
0
0
38
hanoi
a chị ah.Công ty em có xuát mấy hóa đơn đầu ra nhưng vì công ty chưa thanh toán tiền hàng lên bên kia chưa xuất đầu vào cho công ty. vì thế khi hạch toán trên sổ sách em định khoản hàng về trước và hóa đơn về sau (theo giá tạm tính), và khi hàng về công ty em xuất bán luôn và ghi hóa đơn cho khách hàng vậy khi xuất bán và em tính giá vốn là giá tạm tính được ko a. hay khi nào hóa đơn đầu vào về thì em mới tính giá vốn.
và nếu số tiền thuế mua vào lớn hơn số thuế được khấu trừ vậy sang tháng sau số thuế đó em ghi vào mục nào? vì trong tò khai em ko thấy mục chuyển số thuế phải nộp cho NN.

Khóa học Quản trị dòng tiền
K

kientrucmn

Guest
23/11/07
4
0
0
TP Hô Chi Minh
Nếubanj đã xuất hóa đơn thì phải nộp thuế theo kê khai thế hàng tháng đến ngày 20 hàng tháng Teo thông tư 32. sang tháng hóa đơn đầu vào về bạn vẫn hạch toán bt. Giá vốn phải là giá thực tế.

gautrang202

gautrang202

Guest
2/11/06
277
0
0
www.vicuocsong.net
a chị ah.Công ty em có xuát mấy hóa đơn đầu ra nhưng vì công ty chưa thanh toán tiền hàng lên bên kia chưa xuất đầu vào cho công ty. vì thế khi hạch toán trên sổ sách em định khoản hàng về trước và hóa đơn về sau (theo giá tạm tính), và khi hàng về công ty em xuất bán luôn và ghi hóa đơn cho khách hàng vậy khi xuất bán và em tính giá vốn là giá tạm tính được ko a. hay khi nào hóa đơn đầu vào về thì em mới tính giá vốn.
Hàng và hóa đơn phải cùng thời điểm xuất ra nha bạn, Vấn đề này đã được thảo luận nhiều rồi. Bạn vui lòng tìm lại bài cũ nha.
và nếu số tiền thuế mua vào lớn hơn số thuế được khấu trừ vậy sang tháng sau số thuế đó em ghi vào mục nào? vì trong tò khai em ko thấy mục chuyển số thuế phải nộp cho NN.
Tờ khai kế tiếp bạn ghi số tiền kỳ trước đựơc chuyển sang ở ô số 11.
Thân.