chi phí hợp lý

• Thread starter runggia
  • Ngày gửi
R

runggia

Guest
11/10/06
36
0
0
41
Hanoi
các bạn ơi làm ơn cho mình hỏi, công ty mình chưa đóng BHXH, YT mà điều kiện là chỉ những người đã làm 6 tháng trở lên mới được đóng. Vậy thì tiền lương trả cho NV có được cho vào CP hợp lý không? Cả nhà giúp mình với nhé, mình cảm ơn nhìu.
cho mình hỏi thêm là không làm BH thì mình còn phải nộp cho phòng lao động nhưng giấy tờ gì nữa, ai có kinh nghiệm trong vấn đề này giúp mình nhé, mình đang rất cần

Sửa lần cuối:
Khóa học Quản trị dòng tiền
H

hongphuongle

Trung cấp
12/10/07
118
12
18
tp HCM
được tính vào chi phí hợp lý , nhưng khi đóng BHXH bên BH họ sẽ yêu cầu bạn đóng Bh của những tháng đó

T

tran dinh han

Guest
Khong co qui dinh nao la phai lam 6 tháng moi duoc dong BHXH, BHYT ca.
Ban chi can lam HDLD co thoi han tu 3tháng tro len hoac HDLD khong xac dinh thoi han. Sau do ban lam thu tuc dang ky voi Phong LĐTB&XH
Thu tuc nhu the nao thi ban cu len do ho se huong dan va cho ban bieu mau

A

AmhWebKT

Guest
21/11/07
8
0
0
TP. HCM
Thủ tục đăng ký với phòng lao động (nếu ở Q.1 TpHCM - Mình không biết những nơi khác) gồm: 1. HDLĐ (mỗi HDLĐ gồm cả 2 bản để họ kiểm tra) 2. Giấy CN DKKD bản photo (không cần công chứng) 3. Báo cáo khai trình tình hình sử dụng lao động (có thể mua sẵn hoặc đánh máy).

M

mumly

Trung cấp
9/3/07
180
2
16
37
Hải Phòng- Hà nội
các bạn ơi làm ơn cho mình hỏi, công ty mình chưa đóng BHXH, YT mà điều kiện là chỉ những người đã làm 6 tháng trở lên mới được đóng. Vậy thì tiền lương trả cho NV có được cho vào CP hợp lý không? Cả nhà giúp mình với nhé, mình cảm ơn nhìu.
cho mình hỏi thêm là không làm BH thì mình còn phải nộp cho phòng lao động nhưng giấy tờ gì nữa, ai có kinh nghiệm trong vấn đề này giúp mình nhé, mình đang rất cần

Bạn ơi HĐ trên 3 tháng thì mới phải đóng BHXH, BHYT cho nhân viên.
Bạn có thể tham khảo ở đây:
http://www.webketoan.vn/forum/showthread.php?t=36355

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA