Báo cáo thuế bị thiếu

• Thread starter nguyenhuyen
  • Ngày gửi
nguyenhuyen

nguyenhuyen

Guest
21/9/07
260
0
0
TP Bắc Ninh
Em gặp trường hợp này mà k bít phải sử lý thế nào.
Hôm qua vô tình em phát hiện ra báo cáo thuế T7 bị nhầm ko bít do k để ý hay j mà chị kế toán kia khai thiếu số tiền của 1 cái HĐ đầu ra mặc dù chị ấy có khai cái HĐ đầu ra đó vào tơ khai HHDV bán ra nhưng ố số tiền thì để trống.Làm cho tổng giá trị HHDV bán ra bị thiếu.Do bên em đầu ra k chịu thuế nên k ảnh hưởng j đến thuế GTGT cả.Em bảo chị ấy thì chị ấy bảo em điền số tiền đó vào.Nhưng mà em nghĩ làm như thế sao đựoc.
mà k bít có bị cơ quan thuế phạt j k nữa.
Mong mọi người giúp đỡ.:wall:

Khóa học Quản trị dòng tiền
K

khoqua75

Guest
23/10/07
486
1
0
Em gặp trường hợp này mà k bít phải sử lý thế nào.
Hôm qua vô tình em phát hiện ra báo cáo thuế T7 bị nhầm ko bít do k để ý hay j mà chị kế toán kia khai thiếu số tiền của 1 cái HĐ đầu ra mặc dù chị ấy có khai cái HĐ đầu ra đó vào tơ khai HHDV bán ra nhưng ố số tiền thì để trống.Làm cho tổng giá trị HHDV bán ra bị thiếu.Do bên em đầu ra k chịu thuế nên k ảnh hưởng j đến thuế GTGT cả.Em bảo chị ấy thì chị ấy bảo em điền số tiền đó vào.Nhưng mà em nghĩ làm như thế sao đựoc.
mà k bít có bị cơ quan thuế phạt j k nữa.
Mong mọi người giúp đỡ.:wall:

Thì làm Tờ khai bổ sung 01-KHBS, và nộp phạt cho HD đó nhé

letmyha

letmyha

Hư không
18/5/04
815
6
0
43
The land of the living
nguyenhuyen

nguyenhuyen

Guest
21/9/07
260
0
0
TP Bắc Ninh
cảm ơn mọi ngưòi.Tức là bên em k bị phạt j đúng k?Em phải làm tờ khai bổ sung chứ k dc tự điền số tiền vào là k dc đúng k?

V

VOTHANHDANG

Guest
7/12/07
105
2
0
Phú Yên
cảm ơn mọi ngưòi.Tức là bên em k bị phạt j đúng k?Em phải làm tờ khai bổ sung chứ k dc tự điền số tiền vào là k dc đúng k?

Phạt hay không thì chưa biết trước đâu vì thời gian cũng khá lâu (T7), trước hết bạn phải làm biên bản điều chỉnh (bổ sung) trong tháng này và báo cáo rõ với người quản lý thuế cty mình để họ xem xét bổ sung. Bạn nên nhớ rằng các bảng báo cáo thuế hàng tháng của cty đều được cơ quan thuế quản lý mình cập nhật đầy đủ đấy.

Sửa lần cuối:
thobong2412

thobong2412

Trung cấp
29/1/07
123
0
16
40
Hà nội
Xin lỗi mọi người, em post nhầm, thông cảm cho em nhé! Mod xóa bài này giùm em.Em cảm ơn!

Sửa lần cuối:
nguyenhuyen

nguyenhuyen

Guest
21/9/07
260
0
0
TP Bắc Ninh
Thì làm Tờ khai bổ sung 01-KHBS, và nộp phạt cho HD đó nhé

Ơ nhưng mà em xem cái mẫu 01/KHBS dùng để điều chỉnh tăng giảm số thuế cơ mà.Em ko bít mình phải khai ở mẫu nào.:wall:

nguyenhuyen

nguyenhuyen

Guest
21/9/07
260
0
0
TP Bắc Ninh
ĐỌc cho hết tự đề của mẫu 01/KHBS có chữ "BỔ SUNG" không? Xài nó đó bạn!!

Nhưng mà mình thấy nội dung điều chỉnh bổ sung chỉ liên quan đến số thuế điều chỉnh tăng và giảm mà thôi.
Còn mình điều chỉnh giá trị hàng hóa dịch vụ mà.Bên mình đầu ra k chịu thuế mà.Nên k liên quan j đến số thuế đầu ra:wall:

T

thanhhung

LQT
Nhưng mà mình thấy nội dung điều chỉnh bổ sung chỉ liên quan đến số thuế điều chỉnh tăng và giảm mà thôi.
Còn mình điều chỉnh giá trị hàng hóa dịch vụ mà.Bên mình đầu ra k chịu thuế mà.Nên k liên quan j đến số thuế đầu ra:wall:
Nếu dùng chương trình hỗ trợ kê khai thì dùng mẫu 02A/GTGT để điều chỉnh vào các chỉ tiêu tương ứng. Nếu làm theo thông tư 60 thì không điều chỉn gì cả.

nguyenhuyen

nguyenhuyen

Guest
21/9/07
260
0
0
TP Bắc Ninh
Nếu dùng chương trình hỗ trợ kê khai thì dùng mẫu 02A/GTGT để điều chỉnh vào các chỉ tiêu tương ứng. Nếu làm theo thông tư 60 thì không điều chỉn gì cả.

Vâng bên em khai thuế theo phần mềm hỗ trợ kê khai mà.
Sao làm theo TT60 lại k điều chỉnh là thế nào ah.
Mà cho em hỏi là khi mà điều chỉnh như thế có cần báo cho cán bộ quảnlý thuế bên mình k ah.:alcon:

T

thanhhung

LQT
Vâng bên em khai thuế theo phần mềm hỗ trợ kê khai mà.
Sao làm theo TT60 lại k điều chỉnh là thế nào ah
Nếu làm theo TT60 thì tạm thời không điều chỉnh trên các chỉ tiêu: 18;19;20;21;34;36. Như vây, chỉ điều chỉnh doanh số thì không cần điều chỉnh

Mà cho em hỏi là khi mà điều chỉnh như thế có cần báo cho cán bộ quảnlý thuế bên mình k ah.:alcon:
Không còn cán bộ quản lý như bạn nói nưa => nộp cho bộ phận "một cửa" là OK!

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA