Làm sao gửi được câu hỏi thắc mắc lên diễn đàn?

• Thread starter tinhnguyenkim
  • Ngày gửi
Khóa học Quản trị dòng tiền
Nguyen Tu Anh

Nguyen Tu Anh

Cao cấp
23/2/05
5,608
23
38
Hà Nội - TP. HCM
Bạn đã gửi được bài rồi đấy thôi ạ. Vậy thì hãy làm các bước như đã post bài này.

T

thanhkt2014

Guest
9/6/14
1
0
1
hà tĩnh
em cũng c ó câu hỏi như chị đó, giúp em với ag

L

Lanle309

Guest
15/6/15
1
0
1
34
làm thế nào để post dc bài ạ. Mn chỉ dẫn với.

N

Nguyễn Hiền1991

Guest
16/6/15
1
0
1
32
Xin chào mọi người,
mình có câu hỏi rất mong mọi người giúp đỡ. Cụ thể, trong lần thanh toán trước, bên cty mình có chuyển thừa 2 hoá đơn đã thanh toán cho nhà cung cấp, nhưng không đề nghị nhà cung cấp chuyển trả lại tiền thừa mà để lần thanh toán sau sẽ trừ đi. Do đó, trên bảng kê trả nợ tháng 6 này, dư nợ là số tiền phải trả, dư có là khoản tiền 2 hoá đơn chuyển thừa. Đi ngân hàng chuyển trả, khi hạch toán đến phần thu lại tiền chuyển thừa, mình không biết định khoản sao cho hợp lý. Vì tất cả khi lên phần mềm, đều cộng vào TK 331, như vậy không khớp với số còn phải trả (thực tế theo NH).
Mong mọi người giúp đỡ. Xin cam rơn !

T

thoa.sociu

Guest
16/6/15
1
0
1
31
chào cả nhà!
mọi người tư vấn giúp em với ạ?
em trước đây có làm kế toán kho nhưng chỉ xuất nhập thôi, em làm ở quê.
thứ 2 tuần tới em đi pỏng vấn cho công ty bên truyền thông bên đó muốn tuyển kế toán biết làm báo cáo thuế và báo cáo tài chính. làm việc với cơ quan thuế.
em thì báo cáo thuế hàng tháng và quý cũng biết chút ít.
báo cáo tài chính thì em chưa làm bao giờ. biết là nhập số liệu vào phần mềm rồi kết xuất ra excel.
còn lại vẫn lúng túng lắm.
anh chị cho e lời khuyên có nên đi pỏng vấn không hay tìm công ty khác để học hỏi ạ??????????
em cảm ơn!!!!

L

Lê Trúc Quỳnh

Guest
26/5/15
37
2
8
31
làm sao gửi bài lên nhỉ, mọi người hướng dẫn cho mình với

N

Nguyễn Hoàng Yến Ly

Guest
7/1/15
1
0
1
30
Chào mọi người!
Hiện tại e đang đăng kí dự thi liên thông hệ đại học chuyên ngành kế toán, vì không có thời gian đi ôn nên e tự ôn ở nhà..Mọi người ai đã từng dự thi liên thông có thể cho e biết cấu trúc đề thi môn nguyên lý kế toán như thế nào không vậy ạ?
Em cám ơn mọi người!!!

H

ho thithu

Guest
24/6/15
1
0
1
36
cả nhà cho em hỏi với? cty em dến tháng 10/2015 có 1 phần vốn góp cuối cùng đến hạn góp nhưng do chủ đầu tư không có khả năng góp kịp số vốn góp còn lại như đã đang ký thì có sao không?
Còn nếu trường hợp công ty em gia công hàng hóa cho bên chủ đầu tư mà số tiền thực nhận về nhiều hơn so với số tiền thực tế gia công, vì vậy phía chủ đầu tư muốn lấy phần tiền chuyển thừa này bổ sung thay cho số vốn góp còn thuế trên được không? cả nhà ai vững về vấn đề này tư vần dùm cho em với? em cảm ơn nhiều!

C

ca phe bmt

Guest
24/6/15
1
0
1
34
CHÀO các anh chị, mong các a chị giúp e giải đáp vài thắc mắc nhé,
E mới vào làm cty xây dựng được 2 tháng , e chưa biết cách làm bảng lương để hoạch toán chi phí cho cty , a chị co thể cho e xin mẫu và hướng dẫn e được không, theo e biết thì phải ký hợp đồng cho cn nữa , nhưng bên cty e xếp e ko muốn đóng bảo hiểm và chỉ muốn ký hợp đồng 3 tháng , mà theo luật mới thì họp đồng đủ 3 thang là bắt buộc phải tham gia bảo hiểm nếu mình vẫn làm hợp đồng nhưng ko tham gia liệu sau này có bị phạt không àh
thực chất thì công nhân chỉ vào làm vài ngày lại nghỉ ít có người làm lâu nên mình mình có cách nào làm lương và hợp đồng cho hợp thức hóa để sau này thanh tra không bắt bẻ được không,
rất mong các a chị giúp e, thank all

Viet Huong

Viet Huong

TV Ban Quản Trị / Admin
Thành viên BQT
Quản lý cao cấp
28/7/05
3,705
1,384
113
50
TP.HCM
cả nhà cho em hỏi với? cty em dến tháng 10/2015 có 1 phần vốn góp cuối cùng đến hạn góp nhưng do chủ đầu tư không có khả năng góp kịp số vốn góp còn lại như đã đang ký thì có sao không?
Còn nếu trường hợp công ty em gia công hàng hóa cho bên chủ đầu tư mà số tiền thực nhận về nhiều hơn so với số tiền thực tế gia công, vì vậy phía chủ đầu tư muốn lấy phần tiền chuyển thừa này bổ sung thay cho số vốn góp còn thuế trên được không? cả nhà ai vững về vấn đề này tư vần dùm cho em với? em cảm ơn nhiều!
CHÀO các anh chị, mong các a chị giúp e giải đáp vài thắc mắc nhé,
E mới vào làm cty xây dựng được 2 tháng , e chưa biết cách làm bảng lương để hoạch toán chi phí cho cty , a chị co thể cho e xin mẫu và hướng dẫn e được không, theo e biết thì phải ký hợp đồng cho cn nữa , nhưng bên cty e xếp e ko muốn đóng bảo hiểm và chỉ muốn ký hợp đồng 3 tháng , mà theo luật mới thì họp đồng đủ 3 thang là bắt buộc phải tham gia bảo hiểm nếu mình vẫn làm hợp đồng nhưng ko tham gia liệu sau này có bị phạt không àh
thực chất thì công nhân chỉ vào làm vài ngày lại nghỉ ít có người làm lâu nên mình mình có cách nào làm lương và hợp đồng cho hợp thức hóa để sau này thanh tra không bắt bẻ được không,
rất mong các a chị giúp e, thank all
Hai bạn @ho thithu@ca phe bmt : Tìm hiểu cách đăng bài và đăng bài mới nha. Topic này không dùng để hỏi nghiệp vụ. Chị sẽ xoá bài sau 2 ngày nữa.

L

La vang

Guest
9/7/15
1
0
1
37
mình không thể đăng được câu hỏi? AD chỉ giúp mình với nhé

V

vittroi1965

Guest
10/7/15
2
0
1
59
cong ty toi chua dang ky mua va su dung hoa don , vay toi co phai bao cao tinh hinh su dung hoa don hang quy khong ., Xin dien dan tra loi giup toi, cam on nhieu.

V

vittroi1965

Guest
10/7/15
2
0
1
59
cong ty toi chua dang ky mua va su dung hoa don , vay toi co phai bao cao tinh hinh su dung hoa don hang quy khong ., Xin dien dan tra loi giup toi, cam on nhieu.
Toi xin noi ro la hien tai Cty cua toi khong co hoa don .

Q

Quỳnh Trang STNMT

Guest
16/7/15
2
0
1
31
Em chào các anh chị! Em chưa biết cách đăng câu hỏi lên diễn đàn nên mạn phép đăng nhờ ở đây luôn ạ.
Các anh chị vui lòng giải đáp giúp em một vài thắc mắc như sau ạ: Em vừa trúng tuyển viên chức vào Trung tâm đo đạc của Sở Tài nguyên và Môi trường. Hiện tại Phòng Hành chính của cơ quan mới có mình em là viên chức, còn lại các anh chị đều đang làm hợp đồng. Hết tháng 10 này anh phụ trách kế toán cơ quan em nghỉ. Nếu theo đúng luật có phải em sẽ được bổ nhiệm chức danh kế toán trưởng không ạ? Vì hiện tại anh ấy cũng đang tiến hành hướng dẫn công việc và bàn giao việc cho em.
1. Về nguyên tắc thì như vậy nhưng thực tế em chưa có kinh nghiệm và cũng chưa có chứng chỉ Kế toán trưởng của Bộ Tài chính thì có tiến hành bổ nhiệm thay cho anh phụ trách kế toán không ạ?
2. Hiện tại anh phụ trách kế toán đang bàn giao công việc cho em để nghỉ. Em cần phải nắm được những gì để tránh sai phạm do người cũ để lại về sau này ạ?
Em chân thành cảm ơn các anh chị!

Q

Quỳnh Trang STNMT

Guest
16/7/15
2
0
1
31
Kính mong các anh chị giải đáp thắc mắc giúp em với ạ.

phantuannam

phantuannam

Altria Tax
Thành viên BQT
Quản lý cao cấp
17/12/04
4,331
1,027
113
42
Quận 12 - Hồ Chí Minh
www.tapchiketoan.vn
Em chào các anh chị! Em chưa biết cách đăng câu hỏi lên diễn đàn nên mạn phép đăng nhờ ở đây luôn ạ.
Các anh chị vui lòng giải đáp giúp em một vài thắc mắc như sau ạ: Em vừa trúng tuyển viên chức vào Trung tâm đo đạc của Sở Tài nguyên và Môi trường. Hiện tại Phòng Hành chính của cơ quan mới có mình em là viên chức, còn lại các anh chị đều đang làm hợp đồng. Hết tháng 10 này anh phụ trách kế toán cơ quan em nghỉ. Nếu theo đúng luật có phải em sẽ được bổ nhiệm chức danh kế toán trưởng không ạ? Vì hiện tại anh ấy cũng đang tiến hành hướng dẫn công việc và bàn giao việc cho em.
1. Về nguyên tắc thì như vậy nhưng thực tế em chưa có kinh nghiệm và cũng chưa có chứng chỉ Kế toán trưởng của Bộ Tài chính thì có tiến hành bổ nhiệm thay cho anh phụ trách kế toán không ạ?
2. Hiện tại anh phụ trách kế toán đang bàn giao công việc cho em để nghỉ. Em cần phải nắm được những gì để tránh sai phạm do người cũ để lại về sau này ạ?
Em chân thành cảm ơn các anh chị!
Kính mong các anh chị giải đáp thắc mắc giúp em với ạ.
Em đăng lung tung thế này thì muốn có câu trả lời thì nên xem lại mình 1 chút!

• Like
Reactions: TungNhiYB
TungNhiYB

TungNhiYB

Cao cấp
6/3/08
305
36
28
Hà Nội
Mình củng vậy nè, Không biết gữi bài lên thế nào, xin mọi người chỉ dùm

Bài viết này cũng là một dạng bài đăng của bạn đấy. Cứ làm theo cách đó ở các topic khác thôi! :rolleyes:

• Like
Reactions: phantuannam

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA