Mẫu hợp đồng kinh tế

• Thread starter lequynhhoa
  • Ngày gửi
bichvan.tax06

bichvan.tax06

Điều hành viên
Thành viên BQT
4/8/07
4,116
514
113
Thủ Đô
muốn soạn thảo hợp đồng nhưng không biết cái căn cứ nào là đúng nữa!!!!!!!!!!!!:057:057:057:057:057:057:057:057:057:057:057:057:
Hiện nay khi soạn thảo các loại hợp đồng, người ta căn cứ vào
- Căn cứ Bộ Luật Dân sự 33/2005/ QH của Quốc Hội ban hành ngày 27/06/2005;
- Căn cứ Luật Thương Maị 36/2005/QH 11 ban hành ngày 27/06/2005;
hoặc Luật tương ứng với loại hợp đồng cụ thể. VD: ký kết hợp đồng liên quan đến xây dựng thì phải căn cứ Luật Xây Dựng,...

Và tên của hợp đồng cũng được nêu cụ thể chứ không còn gọi chung chung là Hợp đồng kinh tế nữa. VB: Hợp đồng mua bán hàng hóa, Hợp đồng mua bán thiết bị, Hợp động thiết kế xây dựng, Hợp đồng thi công xây dựng, Hợp đồng tư vấn kỹ thuật,...
Nguồn trích từ bài chị Việt Hương thuộc page1 của topic này.

Khóa học Quản trị dòng tiền
N

namtuancau14

Sơ cấp
9/7/09
3
0
0
ha noi
mẫu hợp đồng kintếmẫu hợp đồng kinh tế mới nhất

các anh chị nào biết mấu hợp đồng kinh tế mới nhất cho em xin với , doanh nghiệp của em là doanh nghiệp thương mại . cám ơn các anh chị nhiều .

H

honghanhnt

Guest
20/1/07
1
0
0
TP HCM
Dear các bạn

những căn cứ dưới đây có còn hiệu lực không? vì bây giờ là năm 2009 rồi
- Căn cứ Bộ Luật Dân sự 33/2005/ QH của Quốc Hội ban hành ngày 27/06/2005;
- Căn cứ Luật Thương Maị 36/2005/QH 11 ban hành ngày 27/06/2005;
hoặc Luật tương ứng với loại hợp đồng cụ thể

T

tranvinhhongphuoc1

Sơ cấp
23/7/09
12
0
0
vung tau
Bạn thử tham khảo HĐ này nhé.

Mình gửi lên là HĐ Nguyên tắc trong việc mua bán hàng hóa.
Về cơ bản là như vậy, Tùy loại HĐ thì bạn có thể chỉnh sửa lại cho phù hợp.

Đính kèm

• HOP DONG THUONG MAI.doc
    45 KB · Lượt xem: 503
D

doanyenbao

Guest
29/1/10
1
0
0
38
JGKJG
mình cần một mẫu hợp đồng mua bán hóa đơn. và mẫu hợp đồng kinh tế . Bạn nào có cho mình mẫu đó với. cảm ơn

H

hathuongv

Guest
27/5/08
1
0
0
tây hồ - Hn
Cảm ơn các bạn, mình còn update chậm hơn cả các bạn ấy chứ. Mình đang tìm mẫu hợp đồng mở vệ tinh. Tức là công ty mình nhận ra công hàng cho một tổng công ty về may mặc. Nhưng cơ sở của công ty mình vẫn nhỏ không đủ đáp ứng được nhu cầu của tổng công ty nên muốn mở thêm nhiều vệ tinh khác trực thuộc công ty của mình. Vây nên mình cần mẫu hợp đồng chặt chẽ cho các điều khoản ký kết 2 bên. Ai có mẫu hợp đồng đó thì cho mình xin với. Cảm ơn nhiều nhiều

T

tan010484

Guest
1/4/10
2
0
0
39
thanh xuan
vào đây mơi thây cái hay của kế toán nhỉ các bạn:016:

T

trtrnghia

Guest
7/3/09
1
0
0
35
Nha Trang
cho em hỏi là, khi mình xuất hóa đơn có tổng giá trị là 40.000.000 VNĐ (xuất hóa đơn thông thường - vì bên em thuộc hộ kinh doanh và làm thuế sổ sách) thì có cần lập bản hợp đồng ko , và nếu có lập thì mình lập bản hợp đồng như thế nào .. Em xin cảm ơn

M

M Hien

Guest
11/6/09
40
0
6
34
TP Hải Dương
cho em hỏi là, khi mình xuất hóa đơn có tổng giá trị là 40.000.000 VNĐ (xuất hóa đơn thông thường - vì bên em thuộc hộ kinh doanh và làm thuế sổ sách) thì có cần lập bản hợp đồng ko , và nếu có lập thì mình lập bản hợp đồng như thế nào .. Em xin cảm ơn

Chào bạn!
Theo mình bên bạn vẫn cần phải lập Hợp đồng, vì số tiền trên HD của bạn những 40tr mà theo hiện hành thì trên 20tr đã cần phải thanh toán qua ngân hàng rồi. Bạn cần có HDong để thể hiện, chứng minh cho nghiệp vụ chứ. Dù chỗ bạn là thuộc hộ kinh doanh nhưng vẫn phải có đầy đủ các thủ tục.
Còn về Hợp đồng thì còn phải dựa trên Hoá đơn và hàng hoá bên bạn xuất mà lập. Bạn có thể vào google hoặc vào thư viện webketoan tham khảo những mẫu Hợp đồng xem Hợp đồng nào phù hợp với bên mình. Vì dù sao mỗi Cty, DN đều có cách làm Hợp đồng sao cho phù hợp với bản thân.
Chúc bạn thành công!
Thân.

H

Huyen TM

Guest
28/1/10
6
0
1
36
Hà Nội
Bạn táo xanh ơi , bạn có mẫu hợp đồng vận chuyển hàng hoá ko?

D

dungly

Guest
11/3/10
3
0
0
41
ha noi
theo mình bạn cũng nên làm hợp đồng để ghi rõ những thoả thuận với nhau cho chắc chắn bạn ah. Chúc bạn thành công trong công việc và cuộc sống nha

J

julie

Guest
13/3/08
10
0
0
36
Hà Nội
Anh chị cho em hỏi, hiện nay khi soạn thảo hợp đồng kinh tế, căn cứ mới nhất là gì ạ?
Em đang rất cần:wall:

huyenbang

huyenbang

Trung cấp
5/5/09
56
1
8
Lạng Sơn
có anh chị nào có mẫu hợp đồng tổ chức sự kiện không? giúp em với, em đang cần.
Em cảm ơn nhiều.
Thân!

Huyền Băng

B

BIVE

Guest
20/2/06
20
0
1
40
Ha noi
Hợp đồng tổ chức sự kiện thì cũng giống các hợp đồng kinh tế khác thôi. Nếu các mục trong đó quá nhiều, bạn có thể kê ra

B

BIVE

Guest
20/2/06
20
0
1
40
Ha noi
Sorry, đang viết thì enter, hix. Nếu các mục nhiều quá, bạn có thể kê ra 1 phụ lục khác, ghi phụ lục này là phần không thể tách rời của hợp đồng kinh tế số...Tại mình không gửi được file nên không gửi cho bạn được.

M

Mhuong268

Guest
26/4/10
10
0
0
Hải phòng
Mình nghĩ hiện nay những mẫu HĐ rất nhiều, các bạn cứ bào Google, search ra là có, rùi theo đó mà thêm thắt hoặc sửa chữa cho phù hợp với công ty mình. Bởi vì dù gì bạn cũng phải cho sếp xem lại, nếu có thêm hoặc sai sót gì sếp sẽ bảo bạn thêm. Bởi mỗi công ty một đặc thù riêng mà. Chúc may mắn.

huyenbang

huyenbang

Trung cấp
5/5/09
56
1
8
Lạng Sơn
Sorry, đang viết thì enter, hix. Nếu các mục nhiều quá, bạn có thể kê ra 1 phụ lục khác, ghi phụ lục này là phần không thể tách rời của hợp đồng kinh tế số...Tại mình không gửi được file nên không gửi cho bạn được.

huyenbang2003@yahoo.com
mail mình đấy, có thể phiền bạn gửi vào mail cho mình được không? minh cảm ơn nhiều

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA