Mẫu hợp đồng kinh tế

• Thread starter lequynhhoa
  • Ngày gửi
huyenbang

huyenbang

Trung cấp
5/5/09
56
1
8
Lạng Sơn
Mình nghĩ hiện nay những mẫu HĐ rất nhiều, các bạn cứ bào Google, search ra là có, rùi theo đó mà thêm thắt hoặc sửa chữa cho phù hợp với công ty mình. Bởi vì dù gì bạn cũng phải cho sếp xem lại, nếu có thêm hoặc sai sót gì sếp sẽ bảo bạn thêm. Bởi mỗi công ty một đặc thù riêng mà. Chúc may mắn.

cảm ơn bạn nhiều nhé! mình đã tìm rồi cũng có nhiều nhưng nó không phù hợp với công ty mình.
Vì mình còn non và mới bước chân vào lĩnh vực tổ chức sự kiện nên để soạn thảo 1 hợp đồng kinh tế đối với mình là chưa thể bạn ạ.
cảm ơn bạn rất nhiều

Khóa học Quản trị dòng tiền
B

BIVE

Guest
20/2/06
20
0
1
40
Ha noi
Bạn huyền băng ơi, mình copy nguyên cái mail của bạn và gửi mà vẫn bị báo lỗi là sao??? Cho mình cái meo khác đi, mình gửi cho.

VTM

VTM

Guest
14/10/05
5,506
81
48
TÂY NAM BỘ
có anh chị nào có mẫu hợp đồng tổ chức sự kiện không? giúp em với, em đang cần.
Em cảm ơn nhiều.
Thân!

Huyền Băng

Bạn tham khảo: Mẫu Hợp đồng "tổ chức sự kiện"

huyenbang

huyenbang

Trung cấp
5/5/09
56
1
8
Lạng Sơn
cảm ơn bác VTM nhiều ạ.
bác cho em cái yahoo để em cảm ơn trực tiếp bác được không ạ?
Số điện thoại càng tốt.
Hic

K

kimphuong170975

Guest
26/3/06
35
0
6
Mẫu HĐKT bán TSCĐ được thanh lý.

Ai có mẫu hợp đồng kinh tế bán tài sản thanh lý cho minh xin với.

H

hoachatvinh

Guest
19/5/10
1
0
0
34
NA
Các bạn cho mình xem 1 số hợp đồng mua bán thiết bị mẫu nhé.
Thanks!

tamnt07

tamnt07

Sống đơn giản, lấy nụ cười làm căn bản!
21/3/07
5,621
618
113
The Capital
CỘNG HÒA XÃ HỘI CHỦ NGHĨA VIỆT NAM
Độc lập – Tự do – Hạnh phúc
HỢP ĐỒNG MUA BÁN
(V/v mua bán thiết bị siêu âm giữa Cty KC và Khách hàng)
Hôm nay ngày ….. tháng …… năm
Căn cứ vào sự thỏa thuận mua bán giữa hai bên chúng tôi gồm:
BÊN BÁN (BÊN A) THIẾT BỊ❖ Cty C.P Khâm Cam
❖ Tên viết tắt: KC Corporation
❖ Địa chỉ: 33/ 16 Nguyễn Đình Chính, P. 15, Q. Phú Nhuận, Tp. HCM
❖ Điện thoại: 84.8.8448280 Fax: 84.8.844280Email: sales@kc-ww.com
❖ MST: 0305598465
❖ Tài khoản số: 007.100.4394781tại: Ngân Hàng VietcomBank
❖ Địa chỉ ngân hàng: 29 Bến Chương Dương, Quận 1, Tp.HCM
❖ Đại diện: Mr. Nguyễn Bảo Trị Chưc vụ: Giám đốc điều hành
❖ L/H trực tiếp: tringuyen@kc-ww.comMobile: 090 399 5584
BÊN MUA (BÊN B) THIẾT BỊ
❖ Họ tên:
❖ Địa chỉ
❖ Điện thoại Fax: Email:
❖ Tài khoản số: tại:
❖ Địa chỉ ngân hàng:
❖ L/H trực tiếp:
Hai bên chúng tôi đồng ý ký vào hợp đồng mua bán thiết bị Innovasound Systems này với nội dung điềukhoản như sau:
ĐIỀU I: NỘI DUNG MUA BÁN
1.1. Hợp đồng mua bán hệ thống siêu âm Innovasound do Direct Medical Systems – sản xuất tại Hoa Kỳ
1.2. Bên A sẽ là đơn vị cung cấp và chịu trách nhiệm kỹ thuật cho bên B1.3. Bên B là đơn vị mua sản phẩm và tự nguyện, đồng thời cam kết thực hiện đúng theo những điều khoảnnêu trong hợp đồng này
ĐIỀU II: GIÁ TRỊ HỢP ĐỒNG
2.1. Tổng giá trị hợp đồng:
2.1.1. Giá trị đơn đặt hàng: .
2.1.2. Nếu bên B đồng ý mua thêm dịch vụ bảo hành gia hạn cho thiết bị đầu dò siêu âm ngay khi kýhợp đồng (chi tiết bảo hành gia hạn được liệt kê trong điều IV). đề nghị chọn mục chi tiết bêndưới bằng cách đánh dấu chéo vào ô trốngKhách hàng đồng ý mua thêm dịch vụ bảo hành gia hạn Có Không
Loại dịch vụ bảo hành gia hạn01 năm02 năm
2.2. Thực thi bảo hành bao gồm:
2.2.1. Bảo hành căn bản: sửa chửa phần cứng, cài đặt nâng cấp phần mềm (nếu có), giao, nhận và chomượn một thiết bị khác trong thời gian sửa chửa tạm thời. (chi tiết nêu trong điều IV)
2.2.2. Bảo hành gia hạn sẽ căn cứ theo dịch vụ bảo hành phụ (chi tiết điều khoản V)
ĐIỀU III: PHƯƠNG THỨC THANH TOÁN & THỜI GIAN GIAO HÀNG
Chuyển khoản:Tiến mặt:Căn cứ vào giá trị điều 2
3.1. Đặt cọc: Ít nhất 20%Ngày đặt cọc Số tiền đặt cọc bằng số: Số tiền đặt cọc bằng chữ …………………………………………………………………………………
3.2. Bên A sẽ giao hàng từ 15 ngày đến 20 ngày sau khi nhận được đơn đặt hàng và tiền đặt cọc.
3.3. Thanh toán 80% phần còn lại ngay sau khi nhận sản phẩm:Số tiền còn lại bằng số: Số tiền còn lại bằng chữ: …………………………………………………………………………………
ĐIỀU IV: TIÊU CHUẨN BẢO HÀNH CĂN BẢN DÀNH RIÊNG CHO ĐẦU DÒ SIÊU ÂM VÀ PHẦNMỀM ỨNG DỤNG (12 THÁNG ĐẦU TIÊN)
4.1. Thiết bị đầu dò siêu âm và phần mềm ứng dụng riêng cho đầu dò siêu âm được bên A bảo hành khôngtính chi phí gồm có: phần mềm Innovasound (cài đặt, nâng cấp và hướng dẫn sử dụng), thiết bị phần cứng, chiphí chuyên chở; và bên B được quyền tạm sử dụng thiết bị khác trong thời gian chờ sủa chửa.
4.2. Trong thời gian 12 tháng đầu tiên (Kể từ ngày ký hợp đồng), đầu dò siêu âm có sự cố kỹ thuật không sửachửa được, thì DMS và Bên A sẽ chịu trách nhiệm cung cấp thiết bị mới cho bên B mà không tính thời gianhao mòn thiết bị và hoàn toàn miễn phí.
ĐIỀU V: TIÊU CHUẨN BẢO HÀNH GIA HẠN DÀNH RIÊNG CHO ĐẦU DÒ SIÊU ÂM VÀ PHẦNMỀM ỨNG DỤNG
5.1. Dịch vụ bảo hành gia hạn cho sản phẩm, được bảo đảm như sau:
5.1.1 Tiêu chuản 1: trị giá $650,00 cho một năm bao gồm:Tính từ ngày bảo hành căn bản (12 tháng đầu tiên) hết hạn. Thiết bị siêu âm được bảo hành gia hạn không tính chi phí: phần mềm (cài đặt, nâng cấp và hướng dẫnsử dụng), thiết bị phần cứng và bên B được quyền tạm sử dụng thiết bị khác trong thời gian chờ sủachửa. Bên B chịu tiền chi phí chuyên chở
5.1.2 Tiêu chuẩn 2: trị giá $1,000,00 cho hai năm bao gồm: Tính từ ngày bảo hành căn bản (12 tháng đầu tiên) hết hạn Thiết bị siêu âm được bảo hành gia hạn không tính chi phí: phần mềm (cài đặt, nâng cấp và hướng dẫnsử dụng), thiết bị phần cứng và bên B được quyền tạm sử dụng thiết bị khác trong thời gian chờ sủachửa. Bên B chịu tiền chi phí chuyên chở 5.2. Trường hợp bên B quyết định không đăng ký mua dịch vụ bảo hành gia hạn ngay khi ký hợp đồng này,nếu thiết bị cần bảo trì và sửa chửa, bên A sẽ giúp bên B sửa chửa thiết bị với lệ phí tiền công kỹ thuật viên là$75/ giờ cho tổng thời gian cần thiết phải sửa chửa cộng thêm tiền phụ kiện cần thay thế và chi phí chuyênchở.. Về phần mềm, bên B trả lệ phí $100 mỗi lần nâng cấp và hướng dẫn sử dụng.
5.3. Trường hợp bên B quyết định mua bảo hành gia hạn sau ngày ký hợp đồng thì dịch vụ bảo hành gia hạnmỗi năm trị giá $850,00. và dịch vụ bảo hành gia hạn vẫn áp dụng theo tiêu chuẩn 5.1
ĐIỀU VI: BẢO HÀNH MÁY VI TÍNH
6.1. Bảo hành máy vi tính được căn cứ vào dịch vụ bảo hành cua chính hãng sản xuất
6.2. Mọi sửa chửa, hư hao. Bên B sẽ trả lệ phí cho hãng sản xuất gốc va bên A chi là đơn vị trung gian hỗ trợ.
6.3. Bên A sẽ hỗ trợ bên B nếu có yêu cầu bảo trì hoặc hướng dẫn sử dụng những phần mềm khác (không liênhệ đến hệ thống đầu dò siêu âm) với một lệ phí được thỏa thuận của 2 bên
ĐIỀU VII: TRÁCH NHIỆM HAI BÊN
7.1. Trách nhiệm bên A
7.1.1. Giao hàng đúng thời gian đã nêu ra trong điều III của hợp đồng này.
7.1.2. Bên A phải đảm bảo đúng quyền lợi mua hàng của bên B luôn cả dịch vụ bảo hành sản phẩmnếu bên B có nhu cầu.
7.1.3. Trách nhiệm hướng dẫn sử dụng sản phẩm cho bên B trong tuần lễ đầu tiên tính từ ngày giaohàng
7.1.4. Bên A sẽ dành cho bên B được quyền nâng cấp sản phẩm với một phí tổn sai biệt khi bên B cónhu cầu.
7.1.5. Phải thực hiện đúng trách nhiệm bảo hành, bảo trì và cung cấp dịch vụ hỗ trợ cho bên B theochi tiết điều IV.
7.1.6. Hỗ trợ giới thiệu cho vay tài chánh cho người mua hàng (nếu khách hàng có nhu cầu vay vốnđể mua thiết bị Innovasound)
7.2. Trách nhiệm bên B
7.2.1. Phải đảm bảo đúng cam kết thanh toán nêu trong điều III
7.2.2. Phải tuân theo hướng dẫn sử dụng của bên A
7.2.3. Trong thời gian bảo hành (căn bản và gia hạn) bên B không được tự ý tháo mở sản phẩm, nếukhông thì tiêu chuẩn bảo hành sẽ hết hiệu lực.
7.2.4. Trong trường hợp cần bên A giới thiệu vay tiền cho bên B để mua thiết bị, thì bên B phải đảmbảo cung cấp đúng tài liệu như ngân hàng đòi hỏi, và đồng thời trả lệ phí dịch vụ $100,00 cho bên A.
7.2.5 Trong trường hợp bên B được vay tiền từ ngân hàng do bên A giới thiệu, bên B phải tuân thủmọi yêu cầu và pháp lý trực tiếp từ ngân hàng
ĐIỀU VIII: ĐIỀU KHOẢN CHUNG
8.1. Hợp đồng này là văn bản pháp lý để hai bên cùng thực hiện, hai bên cam kết đã đọc kỹ nội dung, và tựnguyện thực thi hợp đồng này
8.2.Trong trường hợp có tranh chấp, hai bên phải cùng nhau thương nghị trên tinh thần hợp tác và đảm bảoquyền lợi của hai bên
8.3.Hợp đồng này có phần cam kết bảo hành, cho nên hai bên phải lưu giữ để làm hồ sơ thực hiện các dịch vụhậu mãi sau này
8.4.Hợp đồng này được lập thành hai (02) bản gồm 3 trang, mỗi bên giữ 01 bản, có giá trị pháp lý như nhau.

0

0982397387

Sơ cấp
19/6/10
13
0
0
36
Thái Nguyên
Chào các anh, các chị
Công ty em mới mở thêm cái dịch vụ đào tạo. Em phải làm cái mẫu hợp đồng thuê giáo viên giảng dạy mà tìm hoài k có. Anh, chị nào có thì chỉ giùm em với. Thanks!
Địa chỉ mail của em:
Thoan.holia@gmail.com

K

kadsahpg

Guest
15/10/10
1
0
0
40
Hai phong
mình đang cần một mẫu hợp đồng kinh tế về lắp đặt thi công hệ thống camera giám sát. ai đó giúp mình với. đang cần gấp. có gì send vào mail cho mình nhé : luutuanlam@yahoo.com thank các bạn nhiều !

H

hadung2802

Guest
13/11/10
1
0
0
34
Hải Dương
các bạn ơi! có ai biết" Sự khác biệt giữa ký kế toán theo chế độ kế toán Mỹ và kỳ kế toán theo chế độ kế toán Việt Nam" không? trả lời giúp mình với. hi. thanks mọi người trước nhé!

A

analysis

Guest
14/3/11
4
0
0
tphcm
www.analysis.com.vn
Analysis.com.vn chuyên phân tích tài chính, web phân tích tài chính doanh nghiệp trên thị trường chứng khoán Việt Nam, thông tin vĩ mô cập nhật, xem chỉ số chứng khoán thề giới,...diễn đàn phân tích.....

D

dangtuongvy

Guest
1/4/11
1
0
0
34
dong nai
sao minh hok doc dc HDKT cua Táo?

Táo ơi minh hok doc dc Hợp đồng bạn cho, hok bit font chữ gì

P

ptko

Guest
6/4/11
1
0
0
HCM
Chào các bạn, mình đang tiến hành ký HD với bên Cty truyền thông, nhằm mục đích quản bá sản phẩm của cty trên 1 chương trình phát sóng của VTV3, dưới hình thức: Cty mình như một nhà tài trợ cho chương trình, ngược lại chương trình phải có trách nhiệm quản bá cho sản phẩm của cty. Nhưng mình rối quá, vì chưa có kinh nghiệm làm HD kiểu này, k biết sao cho nó chặt chẽ. Mong mọi người chỉ giáo, ai có mẫu thì cho mình xin tham khảo. Cảm ơn mọi người nhiều!

linhlinh2005

linhlinh2005

Trung cấp
4/1/10
70
3
8
tphcm
Xin chào mọi người, em đang muốn soạn một mẫu hợp đồng thương mại cho Công ty, em không biết nên tham khảo thêm ở đâu về cách soạn thảo Hợp đồng, căn cứ Luật nào là mới nhất, và Trường hợp bên em là bán cho khách hàng lâu dài, chưa biết giá trị Hợp đồng cụ thể bao nhiêu, vì khách hàng lấy nhiều đợt và thanh toán trước mỗi đợt giao hàng, xuất hoá đơn theo hàng thực tế bán. Các anh chị nào có mẫu Hợp đồng tương tự TH của em thì xin cho em tham khảo với ạ. Em chẳng quen soạn thảo mấy cái này... Rất mong được giúp đỡ, hoặc có thể cho em link để tham khảo ạ ....

payment

payment

Trung cấp
18/11/09
122
1
0
BĐ->Tp. Hồ Chí Minh
Nếu bán lâu dài, mõi tháng có phát sinh mua và bán cho công ty đó một hoặc một số mặt hàng nhất định thì nên làm Hợp đồng nguyên tắc để khỏi làm Hợp đồng cho mõi đợt mua bán. Xác định luôn thời hạn, lấy thời hạn là đến hết 31/12 của năm để tiện theo dõi Hợp đồng trong năm. Khi nào có thay đổi điều khoản hoặc bổ sung điều khoản thì làm thêm Phụ lục hợp đồng đính kèm.
Đây là Hợp đồng mua bán căn cứ :
- Căn cứ Bộ luật Dân sự số 33/2005/QH11 đã được Quốc hội nước Cộng Hòa Xã Hội Chủ Nghĩa Việt Nam thông qua ngày 14/06/2005 và có hiệu lực kể từ ngày 01/01/2006.
- Căn cứ Bộ luật Thương mại số 36/2005/QH11 đã được Quốc hội nước Cộng Hòa Xã Hội Chủ Nghĩa Việt Nam thông qua ngày 14/06/2005 và có hiệu lực kể từ ngày 01/01/2006
- Theo yêu cầu của CÔNG TY .... và khả năng của CÔNG TY...
Đã gửi file mẫu Hợp đồng vào mail của Linhlinh2005 rồi đó.

K

khanthan2009

Guest
27/8/11
1
0
0
đà nẵng
em đang cần hợp đồng thi công lắp đặt camera ai có mẫu cho em xin,hic

gởi qua mail giup em với em đang cần gấp mà ko bik phải làm thế nào: truonghoanggia.cskh@gmail.com, cảm ơn mọi người nhiều

Sửa lần cuối:

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA