Cần một bài hát truyền thống cho wkt

• Thread starter khuckhich
  • Ngày gửi
khuckhich

khuckhich

Cao cấp
9/4/07
256
4
18
Thành phố Hồ Chí MInh
Kính gửi Ban quản trị.

Tôi thấy wkt đã có logo, có slogan, nhưng vẫn thấy thiếu thiếu cái gì đó, ngồi nghĩ mãi thì hóa ra thiếu bài hát truyền thống thì phải.

Một năm wkt cũng offline vài lần, thành viên tham gia cũng kha khá, như vậy tại sao vẫn chưa có bài hát truyền thống nhỉ?

Tôi đề nghị BQT nên tổ chức cho các thành viên wkt đề cử bài hát truyền thống, sau đó BQT lựa ra 5 bài để cho các thành viên bỏ phiếu, bài nào cao điểm thì sẽ là bài hát truyền thống của wkt.

Như vậy tôi cho rằng có vẻ như wkt là một tổ chức chuyên nghiệp và mỗi dịp ofline gặp nhau, các thành viên lại được hát chung bài ca truyền thống.

Than mến.
KK

Khóa học Quản trị dòng tiền
Thanh Nam

Thanh Nam

Admin
Thành viên BQT
Quản lý cao cấp
24/4/03
3,314
1,123
113
HCM
www.famaconsulting.vn
Mình ủng hộ ý kiến này. Không biết các thành viên nghĩ thế nào ?

Thanh Nam

Thanh Nam

Admin
Thành viên BQT
Quản lý cao cấp
24/4/03
3,314
1,123
113
HCM
www.famaconsulting.vn
To Tigon:
Anh chỉ muốn xem thành viên có ủng hộ ý kiến hay không ? Cách làm thì khuckhich cũng đã đề nghị và anh nghĩ làm như thế là ổn.
Chọn một bài hát trong những bài hát đã có.

VD: BỘ xây dựng đã chọn bài "Bài ca xây dựng" làm một bài hát truyền thống của ngành.

Coc Yeu

Coc Yeu

IME - Cô cô ham zui ^.^
19/11/07
912
5
18
Hỏi mần chi ^^ ?!
To Tigon:
Anh chỉ muốn xem thành viên có ủng hộ ý kiến hay không ? Cách làm thì khuckhich cũng đã đề nghị và anh nghĩ làm như thế là ổn.
Chọn một bài hát trong những bài hát đã có.

VD: BỘ xây dựng đã chọn bài "Bài ca xây dựng" làm một bài hát truyền thống của ngành.

Em là thành viên mới, nh­ưng cũng có cảm giác như đây là mät gia đình lớn. Em hoàn toàn ủng ho việc nên có mọt bài hát đại diện cho gia đình.

gautrang202

gautrang202

Guest
2/11/06
277
0
0
www.vicuocsong.net
Em cũng ủng hộ về bài hát truyền thống của web nửa.
Nhưng thay vì chọn 1 trong những bài hát có sẵng của thị trường thì tại sao mình không có bài hát cho riêng mình (bài hát chế có đặc trưng riêng của ngành).
Nhân đây để chào mừng năm mới thì mở cuộc thi sáng tác để lấy quà về ăn tết đi.
Thân.

hoangyeu

hoangyeu

Trung cấp
29/5/07
177
1
0
17
Hà nội
đúng đó , có ca hát vào cho có không khí, anh chị nào giỏi về thanh nhạc thì sáng tác 1 bài cho không khí đi, nếu tự mình sáng tác đưwcj thì hay hơn.

L

lemanhtien

Guest
22/5/04
101
0
0
43
HN
Truy cập trang
vậy chắc sẽ có 1 cuộc thi sáng tác và hát online trên mạng. Ai giơ tay lên nhỉ

TAT

TAT

Thành viên Tình Nguyện
6/8/05
1,016
11
0
44
Làng Cà
Sao không thấy mấy Cam to và TAT vào đây nhỉ

Dạ theo iem thì rất cần 1 bài hát truyền thống. Tuy nhiên do nhiều lần karaoke dọc Bắc - Trung - Nam, iem thấy mọi người đều phát biểu là em có giọng ca kinh hoành. Iem phát biểu ở đây, lựa chọn ở đây (bài tủ của iem), mọi người lại chạy hết thì buồn....

thanhvunt

thanhvunt

http://thanhvunt.com
22/1/06
2,078
10
0
Nha Trang
thanhvunt.com
Dạ theo iem thì rất cần 1 bài hát truyền thống. Tuy nhiên do nhiều lần karaoke dọc Bắc - Trung - Nam, iem thấy mọi người đều phát biểu là em có giọng ca kinh hoành. Iem phát biểu ở đây, lựa chọn ở đây (bài tủ của iem), mọi người lại chạy hết thì buồn....
ừh, vậy thì TAT cứ mạnh dạn giới thiệu bài hát nào đó phù hợp là được rồi, bảo chú phát biểu chứ có bảo chú hát đâu nà:mrstraetz

Nguyen Minh Kha

Nguyen Minh Kha

...Tổng hợp tùm lum...
Em ủng hộ ý kiền cần có 1 bài hát cho web mình. :cool2:

tho moc

tho moc

thợ lành nghề
26/6/06
207
0
16
18
HN
" Như có bác hồ trong ngày vui đại thắng" :eyepop:... không biết "ngu kiến":quiet: của em có đc ko? tại thời buổi này, làm cái gì ko có bác hồ cũng khó . bài này hay mà dễ hát, dễ đi vào lòng người...,hehe:ladiesman.
:dzo:

Hoadonbanle

Hoadonbanle

Guest
19/5/05
613
0
0
20
Xóm liều...
" Như có bác hồ trong ngày vui đại thắng" :eyepop:... không biết "ngu kiến":quiet: của em có đc ko? tại thời buổi này, làm cái gì ko có bác hồ cũng khó . bài này hay mà dễ hát, dễ đi vào lòng người...,hehe:ladiesman.
Chủ đề "Bác Hồ" chắc hot đấy, đồng tình nhiệt liệt :beer:

hanhlata

hanhlata

giấc mơ tình yêu!
8/3/06
88
4
8
39
Bamboo
Bài về Bác Hồ thì hay nhưng nghe nhiều quá, mà lại đâu có đặc trưng gì??Thấy ở đâu họ cũng hát!

Coc Yeu

Coc Yeu

IME - Cô cô ham zui ^.^
19/11/07
912
5
18
Hỏi mần chi ^^ ?!
Bài về Bác Hồ thì hay nhưng nghe nhiều quá, mà lại đâu có đặc trưng gì??Thấy ở đâu họ cũng hát!
A di đà phật. Bạch thầy, thầy hiểu nhầm ý của các bác ấy rồi. ""BÁC HỒ"-----> trong cái "......" này cơ mà:drummer:.
To all:
Em nghĩ nên có 1 bài hát của riêng nhà mình thôi. Lấy những bài hát đại chúng quá thì sao mà gọi là " của mình" được ạ. Các nhạc sĩ chưa được khai quật đâu hết rồi.? ko ai mặn mà với chủ đề này sao nhỉ?????/

maitrinh

maitrinh

Cao cấp
14/11/06
313
0
16
TPHCM
Vì chưa ai đủ trình độ để đúc riêng cho web mình một bài hát gọi là truyền thống ấy mà.
Em thì bài nào dễ hát thì em chịu ngay hihih

HuuLong

HuuLong

Guest
8/9/05
124
0
0
DaLat
www.danketoan.com
" Như có bác hồ trong ngày vui đại thắng" :eyepop:... không biết "ngu kiến":quiet: của em có đc ko? tại thời buổi này, làm cái gì ko có bác hồ cũng khó.bài này hay mà dễ hát, dễ đi vào lòng người...,hehe:ladiesman.

Các bác cho em hỏi tí, cái màu đỏ với màu xanh như nhau hả :wall:
Vậy thì em ủng hộ hai tay :bigok:, vì đằng nào chả là bác hồ:dance2:

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA