Quên không kê khai hóa đơn gần 1 năm...help

• Thread starter megavnn8
  • Ngày gửi
M

megavnn8

Guest
29/1/07
40
0
0
41
hà nội
Không biết có bác nào gặp trường hợp như thế này chưa:
Khi kiểm tra lại hóa đơn chứng từ của người kế toán trước, em phát hiện có cái hóa đơn tiền điện ( 65.250.000 + 6.525.000 VAT = 71.775.000) tháng 11/2006 chưa kê khai, nhưng vẫn hoạch toán vào chi phí.Bây giờ là tháng 12/2007 em mới phát hiện ra, định kê khai bổ xung vào tháng 12/2007 không biết có được không và chi phí điện đã hoạch toán vào tháng 11/2006 có được thuế chấp nhận không.

Khóa học Quản trị dòng tiền
phong2v

phong2v

Guest
Không biết có bác nào gặp trường hợp như thế này chưa:
Khi kiểm tra lại hóa đơn chứng từ của người kế toán trước, em phát hiện có cái hóa đơn tiền điện ( 65.250.000 + 6.525.000 VAT = 71.775.000) tháng 11/2006 chưa kê khai, nhưng vẫn hoạch toán vào chi phí.Bây giờ là tháng 12/2007 em mới phát hiện ra, định kê khai bổ xung vào tháng 12/2007 không biết có được không và chi phí điện đã hoạch toán vào tháng 11/2006 có được thuế chấp nhận không.
trời ơi quá 1 năm rồi còn đòi kê khai gì nữa, cái quan trọng nhất bây giờ là kiểm tra lại xem là ko kê khai nhưng hạch toán có hạch toán và 133 ko đã nhé

T

Tran Khanh Tri

Guest
28/3/06
59
0
6
tp Ho Chi Minh
Vẫn được đưa vào chi phí (khoản không thuế), bạn kiểm tra lại nhật ký chung xem có hạch toán phẩn thuế GTGT đầu vào không. Nếu phần thuế này không hạch toán thì bỏ luôn, xem như thuế này không được khấu trừ. còn nếu có hạch toán thì phải bỏ đi, vì bạn không kê khai với cơ quan quản lý thuế, như vậy số liệu thuế GTGT ở công ty bạn và cục thuế mới khớp với nhau. Thân chào bạn.

NEO

NEO

Trung cấp
4/8/06
148
0
16
HCMC
Vậy còn không không khai thuế + doanh thu năm tài chính trước thì sao đây nhỉ
Hức em gặp tình huống này chưa biết xử sao đây. Thiếu kinh nghiệm nên nhờ mọi người giúp.
Chân thành cám ơn.

P

phuongkfp

Guest
29/5/08
33
0
6
Hà Nội
Hức em gặp tình huống này chưa biết xử sao đây. Thiếu kinh nghiệm nên nhờ mọi người giúp.
Chân thành cám ơn.

Tôi không hiểu ý bạn lắm. Có phải bạn không lập tờ khai thuế hàng tháng không? Nếu đúng vậy thì bạn phải làm tờ khai cho những tháng thiếu đó, hoá đơn đầu vào không được khấu trừ thuế nữa, nhưng VAT đầu ra vẫn phải nộp đủ. Rồi bên bạn còn bị phạt vì chậm nộp tờ khai, phạt chậm nộp thuế nữa. Mình đã gặp trường hợp tương tự rồi.

xuan84

xuan84

Cao cấp
23/7/08
253
0
16
40
Hà Nội
Chân thành cám ơn.

Vậy thì điều chỉnh khai bổ sung thôi bạn ạ. Và bạn phải nộp số tiền thuế đó vào ngân sách nhà nước. và nộp số tiền phạt trên phần khai bổ sung đó bạn nhe
Chúc thành công.

T

Thanhxuanvlkt

Guest
25/7/08
2
0
0
Tp.HCM
Vẫn được đưa vào chi phí (khoản không thuế), bạn kiểm tra lại nhật ký chung xem có hạch toán phẩn thuế GTGT đầu vào không. Nếu phần thuế này không hạch toán thì bỏ luôn, xem như thuế này không được khấu trừ. còn nếu có hạch toán thì phải bỏ đi, vì bạn không kê khai với cơ quan quản lý thuế, như vậy số liệu thuế GTGT ở công ty bạn và cục thuế mới khớp với nhau. Thân chào bạn.

Bạn ơi chỉ lại giúp mình cách hạch toán theo hướng dẫn trên của bạn đi. Nếu nhật ký chung đã hạch toán thuế rồi thì bỏ đi như thế nào? hạch toán như thế nào bỏ. Và nếu bỏ đi thì ai sẽ chịu trách nhiệm cho số thuế bỏ đó? nếu doanh nghiệp chịu thì khoản thuế đó phải là một phần chi phí phải không? vậy nó là chi phí gì? Mình yếu kế toán, đang học, chưa vào nghề. Nhờ bạn chỉ giúp

T

thuydiem1986

Guest
Hóa đơn trong vòng 3 tháng thì được khấu trừ thuế VAT
Còn sau 3 tháng thì bạn được đưa tất cả vào chi phí để tính thuế thu nhập bạn nhé

M

muanhanchin83

Sơ cấp
23/8/08
12
0
0
40
Hưng yên
Hoá đơn không kê khai gần 1năm rồi ko được kê khai nữa đâu.Nếu đã hạch toán rồi thì sau này cty quyết toán họ sẽ gạt khỏi đó ra thôi.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA