ưu đãi thuế TNDN với DN phần mềm

Thảo luận trong 'Thuế TNDN' bắt đầu bởi tochat, 7 Tháng một 2008.

1,907 lượt xem

1. tochat

tochat Thành viên sơ cấp

:flower1:Chào các thành viên
    DN mình là đơn vị mới được thành lập tháng 1/2007 và là đơn vị chuyên cung cấp dịch vụ phần mềm kế toán( toàn bộ phần bán ra có mức thuế suất là KCT)
    Mình không biết là đối với đơn vị phần mềm thì được hưởng ưu đãi và miễn thuế TNDN như thế nào theo luật quản lý thuế mới
    Thủ tục để DN được hưởng mức ưu đãi gồm thủ tục gì
    Cuối năm rồi nhiều việc quá mà cứ làm phiền mọi người
    AI biết giúp mình với nhé, làm ơn chỉ rõ cho mình chi tiết đối với đơn vị kinh doanh phần mềm kế toán
    cảm ơn các bạn nhiều nhiều

2. PHAP VAN LUU

PHAP VAN LUU Thành viên sơ cấp

Cái này bạn xem Thông tư 134 /2007/TT-BTC nhé

3. Thamht

Thamht "Nhóc" ngốc xít

4. thuhien0904

thuhien0904 Thành viên sơ cấp

Mọi người cho mình hỏi là công ty mình có đăng ký kinh doanh sản xuất phần mềm và các lĩnh vực khác. Mình biết là thuế TNDN của phần mềm được miễn trong 04 năm đầu, nhưng khi quyết toán hoặc kê khai theo quý thì mình phải làm thế nào để tách được doanh thu của phần mềm riêng đây?

Cảm ơn mọi người nhiều.

5. banmai

banmai Thành viên sơ cấp

ưu đãi DN phần mềm!

Bạn thành lập năm 2007 thì ad ưu đãi theo Thông tư 134/2007/TT-BTC ngày 23/11/07 (DV phần mềm thuộc Danh mục A- Nghị định 108/2006/NĐ-CP là ngành nghề đặc biệt ưu đãi đầu tư: miễn 04 năm kể từ khi bắt đầu hoạt động và giảm 50% trong 09 năm tiếp theo), Về thủ tục thì DN tự xác định và nhớ là khi nộp tờ khai quyết toán thuế TNDN có gửi kèm Phụ lục về ưu đãi miễn giảm trên nhé! (^_^)

6. tochat

tochat Thành viên sơ cấp

Cảm ơn bạn mình muốn hỏi thêm bạn rằng đến đầu năm 2008 mình có thể gửi phụ lục đó lên cơ quan quản lý được không
    Bạn nào có mẫu phụ lục về ưu đãi miễn giảm thuế cho DN phần mềm thì gửi giúp mình vào địa chỉ : thaokt46@yahoo.com
    Mình cảm ơn nhiều