ưu đãi thuế TNDN với DN phần mềm

• Thread starter tochat
  • Ngày gửi
T

tochat

Guest
20/12/07
56
0
0
Hà Nội
:flower1:Chào các thành viên
DN mình là đơn vị mới được thành lập tháng 1/2007 và là đơn vị chuyên cung cấp dịch vụ phần mềm kế toán( toàn bộ phần bán ra có mức thuế suất là KCT)
Mình không biết là đối với đơn vị phần mềm thì được hưởng ưu đãi và miễn thuế TNDN như thế nào theo luật quản lý thuế mới
Thủ tục để DN được hưởng mức ưu đãi gồm thủ tục gì
Cuối năm rồi nhiều việc quá mà cứ làm phiền mọi người
AI biết giúp mình với nhé, làm ơn chỉ rõ cho mình chi tiết đối với đơn vị kinh doanh phần mềm kế toán
cảm ơn các bạn nhiều nhiều

Khóa học Quản trị dòng tiền
P

PHAP VAN LUU

Sơ cấp
14/5/07
41
0
6
NINH THUAN
DN mình là đơn vị mới được thành lập tháng 1/2007 và là đơn vị chuyên cung cấp dịch vụ phần mềm kế toán( toàn bộ phần bán ra có mức thuế suất là KCT)
Mình không biết là đối với đơn vị phần mềm thì được hưởng ưu đãi và miễn thuế TNDN như thế nào theo luật quản lý thuế mới
AI biết giúp mình với nhé, làm ơn chỉ rõ cho mình chi tiết đối với đơn vị kinh doanh phần mềm kế toán

Cái này bạn xem Thông tư 134 /2007/TT-BTC nhé

T

thuhien0904

Guest
10/10/06
26
0
0
HN
www.lamchame.com
Mọi người cho mình hỏi là công ty mình có đăng ký kinh doanh sản xuất phần mềm và các lĩnh vực khác. Mình biết là thuế TNDN của phần mềm được miễn trong 04 năm đầu, nhưng khi quyết toán hoặc kê khai theo quý thì mình phải làm thế nào để tách được doanh thu của phần mềm riêng đây?

Cảm ơn mọi người nhiều.

B

banmai

Guest
18/11/05
24
0
1
HaNoi
ưu đãi DN phần mềm!

Bạn thành lập năm 2007 thì ad ưu đãi theo Thông tư 134/2007/TT-BTC ngày 23/11/07 (DV phần mềm thuộc Danh mục A- Nghị định 108/2006/NĐ-CP là ngành nghề đặc biệt ưu đãi đầu tư: miễn 04 năm kể từ khi bắt đầu hoạt động và giảm 50% trong 09 năm tiếp theo), Về thủ tục thì DN tự xác định và nhớ là khi nộp tờ khai quyết toán thuế TNDN có gửi kèm Phụ lục về ưu đãi miễn giảm trên nhé! (^_^)

T

tochat

Guest
20/12/07
56
0
0
Hà Nội
Bạn thành lập năm 2007 thì ad ưu đãi theo Thông tư 134/2007/TT-BTC ngày 23/11/07 (DV phần mềm thuộc Danh mục A- Nghị định 108/2006/NĐ-CP là ngành nghề đặc biệt ưu đãi đầu tư: miễn 04 năm kể từ khi bắt đầu hoạt động và giảm 50% trong 09 năm tiếp theo), Về thủ tục thì DN tự xác định và nhớ là khi nộp tờ khai quyết toán thuế TNDN có gửi kèm Phụ lục về ưu đãi miễn giảm trên nhé! (^_^)

Cảm ơn bạn mình muốn hỏi thêm bạn rằng đến đầu năm 2008 mình có thể gửi phụ lục đó lên cơ quan quản lý được không
Bạn nào có mẫu phụ lục về ưu đãi miễn giảm thuế cho DN phần mềm thì gửi giúp mình vào địa chỉ : thaokt46@yahoo.com
Mình cảm ơn nhiều

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA