quyết toán tình hình sử dụng HĐ GTGT

Thảo luận trong 'Thuế GTGT' bắt đầu bởi nhatanh_baby_bg, 7 Tháng một 2008.

3,506 lượt xem

  1. nhatanh_baby_bg

    nhatanh_baby_bg Thành viên sơ cấp

    Bài viết:
    3
    Đã được thích:
    0
    Nơi ở:
    38 hang hom- hoan kiem- HN
    các bạn ơi! cty mình mới thành lập tháng 12/2007, và vừa mua được hóa đơn GTGT vào ngày 31/12/2007, vậy mình có phải làm quyết toán tình hình sử dụng hóa đơn tài chính, và báo cáo tài chính năm 2007 ko? và bạn nào có mẫu cho mình xin với nhé! mail của mình là nhatanh_baby_bg@yahoo.com
     
    #1
  2. PHAP VAN LUU

    PHAP VAN LUU Thành viên sơ cấp

    Bài viết:
    41
    Đã được thích:
    0
    Nơi ở:
    NINH THUAN
    Cty bạn thành lập 12/2007, thì bạn vẫn phải làm quyết toán tình hình sử dụng hóa đơn tài chính, và báo cáo tài chính năm 2007.
    Mình gửi qua mail cho bạn.
     
    #2
  3. nhatanh_baby_bg

    nhatanh_baby_bg Thành viên sơ cấp

    Bài viết:
    3
    Đã được thích:
    0
    Nơi ở:
    38 hang hom- hoan kiem- HN
    cảm ơn bạn lưu nhé, mình nhận đc rùi. a! mà hạn cuối nộp là 30/03/2008 phải ko bạn?
     
    #3
  4. N.T.Ha

    N.T.Ha Thành viên sơ cấp

    Bài viết:
    21
    Đã được thích:
    0
    Nơi ở:
    Hà Nội
    QT tình hình sử dụng hóa đơn nộp chậm nhất là 30/1 còn BCTC mới là 30/3
     
    #4
  5. thd6758

    thd6758 Thành viên thân thiết

    Bài viết:
    2,279
    Đã được thích:
    119
    Nơi ở:
    Hà Nội
    Báo cáo háo đơn vẫn phải làm còn BCTC đối với các DN thành lập vào quí 4 năm trước có thể gộp toàn bộ phát sinh vào năm sau không nhất thiết phải lập BCTC đâu. Còn muốn lập thì cũng không ai cấm.
     
    #5
  6. tranvhoang77

    tranvhoang77 Thành viên sơ cấp

    Bài viết:
    21
    Đã được thích:
    0
    Giới tính:
    Nam
    Nơi ở:
    Noi ay binh yen !
    Theo minh thi ban khong can phai lap BC tai chinh. Neu DN hoat động dưới 90 ngày của năm tài chính đó thì không càn nộp BCTC DN của bạn thành lập T12/07 thì không phải lập BC TC
     
    #6
  7. NguyenThiMyLien

    NguyenThiMyLien Thành viên thân thiết

    Bài viết:
    99
    Đã được thích:
    1
    Nơi ở:
    VungTau
    nếu muốn không lập BCTC thì bạn phải làm công văn gửi thuế đấy và quyết toán tình hình sử dụng hóa đơn là 25/2 mà các bạn ?
     
    #7
  8. Duyhung

    Duyhung Thành viên sơ cấp

    Bài viết:
    10
    Đã được thích:
    0
    Nơi ở:
    83 khuất duy tiến
    Bác TranvHoang77 ơi cho em hỏi Căn cứ vào thông tư, quyết định nào nói là doanh nghiệp thành lập sau 90 ngày thì không phải nộp báo cáo tài chính. Doanh nghiệp của em mới thành lập từ tháng 11/2007
     
    #8
  9. thuytramkt2007

    thuytramkt2007 Thành viên sơ cấp

    Bài viết:
    50
    Đã được thích:
    0
    Nơi ở:
    kontum
  10. thanhhung

    thanhhung LQT

    Bài viết:
    811
    Đã được thích:
    2
    Nơi ở:
    Nơi ta ở chỉ là nơi đất ở...
    Điều 13 của Luật kế toán:
    ...
    4. Trường hợp kỳ kế toán năm đầu tiên hoặc kỳ kế toán năm cuối cùng có thời gian ngắn hơn chín mươi ngày thì được phép cộng (+) với kỳ kế toán năm tiếp theo hoặc cộng (+) với kỳ kế toán năm trước đó để tính thành một kỳ kế toán năm. Kỳ kế toán năm đầu tiên hoặc kỳ kế toán năm cuối cùng phải ngắn hơn mười lăm tháng.
     
    #10
  11. map_nho

    map_nho Thành viên sơ cấp

    Bài viết:
    21
    Đã được thích:
    0
    Nơi ở:
    Hà Nội
    Sao chẳng thấy ai nói "chính xác" là ngày nào thì hết hạn nộp quyết toán SDHD thế nhỉ. Người này thì nói 25/1, người này thì nói 30/1, có người thì nói 25/2. Cuối cùng là ai nói chính xác thế nhỉ? Để những người làm KT mới vào nghề như em còn biết lối chứ. Kẻo mà k biết đâu mà lần.
     
    #11
  12. thanhhung

    thanhhung LQT

    Bài viết:
    811
    Đã được thích:
    2
    Nơi ở:
    Nơi ta ở chỉ là nơi đất ở...
    Chính xác ngày 25/2
     
    #12
  13. linh2610

    linh2610 Thành viên sơ cấp

    Bài viết:
    20
    Đã được thích:
    0
    Nơi ở:
    chỉ có anh và em
    doanh nghiệp em cũng mới thành lập tháng 11 vừa rồi nên em đang lo nhất là BCTC đây.em k biết là nên làm như thế nào vì công ty mới thành lập chưa có chế tài đầy đủ (nhất là tiền lương) và các khoản phát sinh gần như k có.bác nào có văn bản nào nói về việc k phải lập hoặc hướng dẫn về việc này thì cho em với.thanhks
     
    Last edited: 11 Tháng một 2008
    #13
  14. thobong2412

    thobong2412 Thành viên sơ cấp

    Bài viết:
    124
    Đã được thích:
    0
    Nơi ở:
    Hà nội
    Bạn vào link sau để tải mẫu về nhé!
    http://www.webketoan.vn/forum/showthread.php?t=36215

    Note: Muốn tìm các mẫu biểu thì bạn vào các chuyên mục cụ thể nhé. Ví dụ như muốn tìm mẫu Quyết toán tình hình sd Hóa đơn thì bạn vào mục "Hóa đơn chứng từ" tìm nhé!
    Thân!
     
    #14
  15. khoqua75

    khoqua75 Thành viên sơ cấp

    Bài viết:
    487
    Đã được thích:
    1
    Về thời gian nộp quyết toán và cơ quan cần phải nôp Bạn xem QĐ 15 và TT60 nhé
    Riêng về Quyết toán hóa đơn Theo TT120 là ngày 25/2, hiện nay Cục thuế TP.HCM đã thống nhất là ngày 25/2. Còn các cục thuế khác thì minh ko biết.
     
    #15
  16. NguyenThiMyLien

    NguyenThiMyLien Thành viên thân thiết

    Bài viết:
    99
    Đã được thích:
    1
    Nơi ở:
    VungTau
    mình cũng giống như bạn vậy đó, nhưng thuế nói muốn làm BCTC 15 tháng thì phải làm công văn để xin thuế, vậy bạn có mẫu đó không cho mình xin với ?
     
    #16

Chia sẻ trang này