quyết toán tình hình sử dụng HĐ GTGT

• Thread starter nhatanh_baby_bg
  • Ngày gửi
N

nhatanh_baby_bg

Guest
các bạn ơi! cty mình mới thành lập tháng 12/2007, và vừa mua được hóa đơn GTGT vào ngày 31/12/2007, vậy mình có phải làm quyết toán tình hình sử dụng hóa đơn tài chính, và báo cáo tài chính năm 2007 ko? và bạn nào có mẫu cho mình xin với nhé! mail của mình là nhatanh_baby_bg@yahoo.com

Khóa học Quản trị dòng tiền
P

PHAP VAN LUU

Sơ cấp
14/5/07
41
0
6
NINH THUAN
các bạn ơi! cty mình mới thành lập tháng 12/2007, và vừa mua được hóa đơn GTGT vào ngày 31/12/2007, vậy mình có phải làm quyết toán tình hình sử dụng hóa đơn tài chính, và báo cáo tài chính năm 2007 ko? và bạn nào có mẫu cho mình xin với nhé! mail của mình là nhatanh_baby_bg@yahoo.com

Cty bạn thành lập 12/2007, thì bạn vẫn phải làm quyết toán tình hình sử dụng hóa đơn tài chính, và báo cáo tài chính năm 2007.
Mình gửi qua mail cho bạn.

N

N.T.Ha

Guest
11/3/07
21
0
1
Hà Nội
QT tình hình sử dụng hóa đơn nộp chậm nhất là 30/1 còn BCTC mới là 30/3

T

thd6758

Cao cấp
4/5/07
2,280
119
63
Hà Nội
Báo cáo háo đơn vẫn phải làm còn BCTC đối với các DN thành lập vào quí 4 năm trước có thể gộp toàn bộ phát sinh vào năm sau không nhất thiết phải lập BCTC đâu. Còn muốn lập thì cũng không ai cấm.

tranvhoang77

tranvhoang77

Sơ cấp
1/3/07
21
0
1
Noi ay binh yen !
Theo minh thi ban khong can phai lap BC tai chinh. Neu DN hoat động dưới 90 ngày của năm tài chính đó thì không càn nộp BCTC DN của bạn thành lập T12/07 thì không phải lập BC TC

NguyenThiMyLien

NguyenThiMyLien

Trung cấp
5/6/07
99
1
8
VungTau
nếu muốn không lập BCTC thì bạn phải làm công văn gửi thuế đấy và quyết toán tình hình sử dụng hóa đơn là 25/2 mà các bạn ?

D

Duyhung

Guest
26/12/07
10
0
0
42
83 khuất duy tiến
Bác TranvHoang77 ơi cho em hỏi Căn cứ vào thông tư, quyết định nào nói là doanh nghiệp thành lập sau 90 ngày thì không phải nộp báo cáo tài chính. Doanh nghiệp của em mới thành lập từ tháng 11/2007

T

thanhhung

LQT
Bác TranvHoang77 ơi cho em hỏi Căn cứ vào thông tư, quyết định nào nói là doanh nghiệp thành lập sau 90 ngày thì không phải nộp báo cáo tài chính. Doanh nghiệp của em mới thành lập từ tháng 11/2007
Điều 13 của Luật kế toán:
...
4. Trường hợp kỳ kế toán năm đầu tiên hoặc kỳ kế toán năm cuối cùng có thời gian ngắn hơn chín mươi ngày thì được phép cộng (+) với kỳ kế toán năm tiếp theo hoặc cộng (+) với kỳ kế toán năm trước đó để tính thành một kỳ kế toán năm. Kỳ kế toán năm đầu tiên hoặc kỳ kế toán năm cuối cùng phải ngắn hơn mười lăm tháng.

M

map_nho

Guest
27/8/07
21
0
0
Hà Nội
Sao chẳng thấy ai nói "chính xác" là ngày nào thì hết hạn nộp quyết toán SDHD thế nhỉ. Người này thì nói 25/1, người này thì nói 30/1, có người thì nói 25/2. Cuối cùng là ai nói chính xác thế nhỉ? Để những người làm KT mới vào nghề như em còn biết lối chứ. Kẻo mà k biết đâu mà lần.

T

thanhhung

LQT
Sao chẳng thấy ai nói "chính xác" là ngày nào thì hết hạn nộp quyết toán SDHD thế nhỉ. Người này thì nói 25/1, người này thì nói 30/1, có người thì nói 25/2. Cuối cùng là ai nói chính xác thế nhỉ? Để những người làm KT mới vào nghề như em còn biết lối chứ. Kẻo mà k biết đâu mà lần.

Chính xác ngày 25/2

L

linh2610

Guest
12/12/07
20
0
0
chỉ có anh và em
Mình gửi cho Bạn Binyeu mẫu QT sử dụng hóa đơn rồi nhé

doanh nghiệp em cũng mới thành lập tháng 11 vừa rồi nên em đang lo nhất là BCTC đây.em k biết là nên làm như thế nào vì công ty mới thành lập chưa có chế tài đầy đủ (nhất là tiền lương) và các khoản phát sinh gần như k có.bác nào có văn bản nào nói về việc k phải lập hoặc hướng dẫn về việc này thì cho em với.thanhks

Sửa lần cuối:
thobong2412

thobong2412

Trung cấp
29/1/07
124
0
16
40
Hà nội
Bạn vào link sau để tải mẫu về nhé!
http://www.webketoan.vn/forum/showthread.php?t=36215

Note: Muốn tìm các mẫu biểu thì bạn vào các chuyên mục cụ thể nhé. Ví dụ như muốn tìm mẫu Quyết toán tình hình sd Hóa đơn thì bạn vào mục "Hóa đơn chứng từ" tìm nhé!
Thân!

K

khoqua75

Guest
23/10/07
486
1
0

Về thời gian nộp quyết toán và cơ quan cần phải nôp Bạn xem QĐ 15 và TT60 nhé
Riêng về Quyết toán hóa đơn Theo TT120 là ngày 25/2, hiện nay Cục thuế TP.HCM đã thống nhất là ngày 25/2. Còn các cục thuế khác thì minh ko biết.

NguyenThiMyLien

NguyenThiMyLien

Trung cấp
5/6/07
99
1
8
VungTau
doanh nghiệp em cũng mới thành lập tháng 11 vừa rồi nên em đang lo nhất là BCTC đây.em k biết là nên làm như thế nào vì công ty mới thành lập chưa có chế tài đầy đủ (nhất là tiền lương) và các khoản phát sinh gần như k có.bác nào có văn bản nào nói về việc k phải lập thì cho em với.thanhks

mình cũng giống như bạn vậy đó, nhưng thuế nói muốn làm BCTC 15 tháng thì phải làm công văn để xin thuế, vậy bạn có mẫu đó không cho mình xin với ?

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA