Thành Viên Nha Trang Họp Mặt Tết Nguyên Đán 2008 - Mậu Tý

• Thread starter thanhvunt
  • Ngày gửi

Bạn có thể tham gia vào thời gian nào?

• Sáng mùng 2 tết

Bình chọn: 0 0.0%
  • Từ sáng đến chiều mùng 2 tết

• Tối mùng 2 tết

• Sáng mùng 3 tết

• Từ sáng đến chiều mùng 3 tết

• Tối mùng 3 tết

• Sáng mùng 4 tết

• Từ sáng đến chiều mùng 4 tết

• Tối mùng 4 tết

• Số thành viên bình chọn
    0
  • Poll closed .
Khóa học Quản trị dòng tiền
meocung

meocung

Guest
20/11/06
330
0
0
Đà Nẵng
hihi, em hy vọng có suất tham gia...tại Nha trang...
em báo lại lúc cận tết nhá!! (về bàn với chồng đã, hehhehe)
các anh em ui, có em Meo nè, về Nha Trang họp mặt đê!!!!

Sửa lần cuối:
NPT

NPT

Cao cấp
7/6/06
2,083
12
38
53
Rừng Tây Nguyên
hihi, em hy vọng có suất tham gia...tại Nha trang...
em báo lại lúc cận tết nhá!! (về bàn với chồng đã, hehhehe)
các anh em ui, có em Meo nè, về Nha Trang họp mặt đê!!!!
Nghe Vũ già nói là vì địa điểm tổ chức ở Vinperl nên phải đăng ký sớm thì phải,đăng ký muộn thì được ở nhà..hi..hi..

phantuannam

phantuannam

Altria Tax
Thành viên BQT
Quản lý cao cấp
17/12/04
4,331
1,027
113
42
Quận 12 - Hồ Chí Minh
www.tapchiketoan.vn
Nếu được tài trợ khoảng 80% em cũng xung phong đi luôn

:wall: Ối giời, thế thì hơi căng nhỉ?

Anh Vũ có ý kiến gì không nhỉ? :two: Giúp bạn vượt khó - vượt khó học giỏi

N

nghiem van phon

Guest
28/3/07
18
0
0
Vinh Phuc
xa quá ta chắc không có điều kiện vào đó gặp các bác các chú các anh các chị đồng nghiệp rồi tiếc thật đấy. Nhân dịp năm mới chúc tất cả mọi người sức khỏe và hạnh phúc

phantuannam

phantuannam

Altria Tax
Thành viên BQT
Quản lý cao cấp
17/12/04
4,331
1,027
113
42
Quận 12 - Hồ Chí Minh
www.tapchiketoan.vn
:welcome_2 Anh Vũ ơi,

Anh demo cái chương trình đi, để em biết mà liệu nên đem theo tiền mặt hay đem theo thẻ ATM :dance2:

phantuannam

phantuannam

Altria Tax
Thành viên BQT
Quản lý cao cấp
17/12/04
4,331
1,027
113
42
Quận 12 - Hồ Chí Minh
www.tapchiketoan.vn
Bận túi bụi, tốt nhất là em đem theo cả tiền mặt lẫn thẻ ATM :deal:

:quiet: Vậy để em lên chương trình giúp anh nhé

- Sáng : Bánh canh chả cá (Bà giáo xxx) sau đó cafe

- Trưa : Only Mực đủ loại :1luvu: - Khà khà đầu năm ăn mực cho đen tối cả năm :deal:

- Chiều tối : Bờ biển chứ nhỉ... :quiet: Hình như mùng 4 cờ người cũng đã dẹp rồi thì phải (không biết có lễ hội gì không, nếu không thì tiết mục "ngắm :quiet:"

:ladiesman Còn tiết mục nào đặc sắc hơn mời mọi người trổ tài :deal:

B

Bình_OverAC

Over Abnormal / Crazy
14/5/04
846
10
18
42
Nha Trang
Nếu được tài trợ khoảng 80% em cũng xung phong đi luôn
Chúng tôi có thể hổ trợ cho bạn 100% các khoảng phí tham dự như: phí ăn uống share, phí đi chơi share.
Nhưng bạn phải tự túc phương tiện đi lại (đến Nha Trang) và chổ ở.

Chương trình chính xác thì chắc là nhờ bác Thổ Địa: OldNTV
Em đề nghị chương trình khung gần giống như của PTN như sau:

1. 7g: Ăn sáng, bánh canh
2. 7g45: Chọn 1 quán cà fe vừa mát mẻ, vừa rẻ và ngon là quán cafe trước nhà anh OldNTV
3. 10g30: Ăn trưa có các tùy chọn như sau:
a. Quán Trùng Dương: gần bờ biển mát, (Nơi tiếp chị NguyenTuAnh, anh Tranvanhung hôm 30/4)
b. Quán Bia Sài Gòn (nơi tổ chức offline mừng SN WKT lần 5)
c. Quán Nam Sơn: (nơi truyền thống tổ chức offline các lần trước)

d.Đề xuất của em: Mua đồ ăn tươi sống chế biến đơn giản đem bếp ga mini ra bờ biển ngồi nướng :biggin: Có thể thực hiện trong khuôn viên công viên Phù Đổng bên bờ biển.
Đồ tươi sống chế biến đơn giản ví dụ:
- Mực tươi ướp dùng nướng
- Tôm đất ướp muối ớt.
- Thịt bò nướng.
- Nếu có khay nhôm dùng hấp như ở tiệm thì làm món hấp cũng đơn giản.

Ưu khuyết điểm của từng phương án:
a. Quán Trùng Dương: mát mẻ, giá tương đối, đồ ăn nấu được (8 điểm)
b. Quán Bia Sài Gòn: Hơi khuất, quán ồn.
c. Quán Nam Sơn: mát mẻ bên cạnh bờ sông nên không thấy được không khí của biển; thức ăn được (9 điểm), đi xa
d. Ngồi công viên: Tốn công chuẩn bị đồ, số lượng người tham dự phải được tiên lượng trước (và có khi phải thu tiền trước:Biggin: ).

Tùy ý các bác.

4. Chiều: tắm biển. (Trong bờ hay ngoài đảo tùy nghi quyết định theo tình huống cụ thể)
5. Tối: tham dự buffet của Yasaka-Sài Gòn-Nha Trang nếu các anh chị nào có điều kiện :D http://baokhanhhoa.com.vn/Kinhte-Dulich/2008/01/262037/

Sửa lần cuối:
B

Bình_OverAC

Over Abnormal / Crazy
14/5/04
846
10
18
42
Nha Trang
Lạm kết số lượng thành viên tham dự như sau:
Thành viên địa phương
1. OldNTV
2. Lê Trung Nguyên
3. Tina
4. Comay
5. houyenvi
6. Sundaylight
7. BonBon
8. Pinky Cloud
9. bexinh
10. Thảo
11. Ailinh
12. Bình_OverAC
13. Hochocnua
14. Binh Nguyen (thành viên mới được phát hiện)
15. Tien
16. Hoabattu (có thể đi 2 người - chưa xác nhận)
17. TieuMy

Thành viên ở xa có thể tham dự được:
1. Darkmoon
2. NPT
3. forgetmenot (2 người)
4. tiger2774
5. meocung
6. Songvan
7. Phantuannam
8. Kidmandang
9. Dangkhoaquan
10. Bong05
Thành viên không biết có phải spam hay không, đùa thôi
1. binhminhhanoi
2. Ghost2
3. NguyenMai
4. Bui_van_vuong
5. haild
6. Cao Phuong Ngoc
7. kaiser_no1
8. Junnie288108
9. PhongNhiTrung
10. Thaman
11. Chanhlinh

Lưu ý: Tình hình là tất cả những thành viên ở trên đều chưa được coi là chắc chắn có tên trong danh sách tham dự trừ khi bạn xác nhận lại vào trước ngày mùng 3 tết.

Để xác nhận tham dự bạn vui lòng soạn nhắn tin theo cấu trúc: OffNT X Y Z gởi đến số 0909191958. Trước ngày mùng 3 tết. Không tham dự được vui lòng không nhắn tin
Trong đó:
-OffNT là tên của chương trình Offline Nha Trang
- X là nick của bạn
- Y tên thật
- Z là số người tham dự mà bạn dự đoán
Sẽ có phần thưởng cho người dự đoán đúng số người tham dự :biggin:

Sửa lần cuối:
H

hochocnua

Guest
2/9/04
0
0
0
45
Khanh Hoa
bac Vu gia danh cho e 1 suat nha !

Xin chào các bro !
Hông biết lão Vũ già có "già" lắm không , dạo này râu lão có mọc nhiều không ?
Tui đi làm xa nhà quá, cũng ráng góp chút vui với lão. Các anh em ủng hộ lão nhé !
Chúc các anh em vui vẻ! 1.2.3 ...Dzô dzzooooo..ô !

B

Bình_OverAC

Over Abnormal / Crazy
14/5/04
846
10
18
42
Nha Trang
Có ai lên tiếng không để biết đường tính tiếp đi các bác ơi.

Anh Cương nhớ có mặt nhé :)

B

bonbon233

Guest
24/4/06
3
0
0
38
nha trang
Mấy hôm nay e lên núi ẩn tu nay mới được hạ sơn... nghe dzu này hấp dẫn quá.. hà hà... chờ gì nữa mừ ko tham gia hỉ???:dance2: Cho 1 e một cục bê tông giữ chỗ nhe :cool2:

L

Lê Trung Nguyên

Trung cấp
7/3/06
76
0
6
Nha Trang
Cứ thế mà tiến hành đi chú Bình ơi, riêng cái khoản tắm biển thì anh em Nha Trang ta chiêu đãi miễn phí cho tất cả các khách tham dự (nhưng cũng tùy nhé, trời đang lạnh dễ teo .... lắm đấy).

A

act

Guest
29/11/05
85
1
0
TP Hồ Chí Minh
Chúng tôi có thể hổ trợ cho bạn 100% các khoảng phí tham dự như: phí ăn uống share, phí đi chơi share.
Nhưng bạn phải tự túc phương tiện đi lại (đến Nha Trang) và chổ ở.

Chương trình chính xác thì chắc là nhờ bác Thổ Địa: OldNTV
Em đề nghị chương trình khung gần giống như của PTN như sau:

1. 7g: Ăn sáng, bánh canh
2. 7g45: Chọn 1 quán cà fe vừa mát mẻ, vừa rẻ và ngon là quán cafe trước nhà anh OldNTV
3. 10g30: Ăn trưa có các tùy chọn như sau:
a. Quán Trùng Dương: gần bờ biển mát, (Nơi tiếp chị NguyenTuAnh, anh Tranvanhung hôm 30/4)
b. Quán Bia Sài Gòn (nơi tổ chức offline mừng SN WKT lần 5)
c. Quán Nam Sơn: (nơi truyền thống tổ chức offline các lần trước)

d.Đề xuất của em: Mua đồ ăn tươi sống chế biến đơn giản đem bếp ga mini ra bờ biển ngồi nướng :biggin: Có thể thực hiện trong khuôn viên công viên Phù Đổng bên bờ biển.
Đồ tươi sống chế biến đơn giản ví dụ:
- Mực tươi ướp dùng nướng
- Tôm đất ướp muối ớt.
- Thịt bò nướng.
- Nếu có khay nhôm dùng hấp như ở tiệm thì làm món hấp cũng đơn giản.

Ưu khuyết điểm của từng phương án:
a. Quán Trùng Dương: mát mẻ, giá tương đối, đồ ăn nấu được (8 điểm)
b. Quán Bia Sài Gòn: Hơi khuất, quán ồn.
c. Quán Nam Sơn: mát mẻ bên cạnh bờ sông nên không thấy được không khí của biển; thức ăn được (9 điểm), đi xa
d. Ngồi công viên: Tốn công chuẩn bị đồ, số lượng người tham dự phải được tiên lượng trước (và có khi phải thu tiền trước:Biggin: ).

Tùy ý các bác.

4. Chiều: tắm biển. (Trong bờ hay ngoài đảo tùy nghi quyết định theo tình huống cụ thể)
5. Tối: tham dự buffet của Yasaka-Sài Gòn-Nha Trang nếu các anh chị nào có điều kiện :D http://baokhanhhoa.com.vn/Kinhte-Dulich/2008/01/262037/

Ban tổ chức cho act đăng ký một chỗ nha. Chương trình của ban tổ chức quá pro rùi nhưng act vẫn mạo muội đề xuất thêm một số địa điểm vui chơi mà act mới khám phá khi về Nha Trang đợt này, nếu các bác thấy được thì ủng hộ nha.

Thứ nhất do đặc điểm mỗi lần họp thành viên của web thì thường là các thành viên sẽ đến lần lượt trong khoảng thời gian từ 1 đến 2 tiếng đồng hồ, mới gọi là tạm đủ, nên act nghĩ nên chọn một quán vừa ăn sáng, vừa cà phê. Sau khi khảo sát một vòng act đề xuất quán cà phê GMC, đây là quán cà phê mới mở, được thiết kế giống quán Window (Sài Gòn), view đẹp và ngắm được biển vì nằm đối diện biển và đường lên Hòn Chồng. Cà phê theo act đã uống thì chấm điểm 8, giá từ 10,000 đến 12,000/ly. Có bán cả đồ ăn sáng (act chưa thử nên kô dám nhận xét). Nếu sợ ngày Tết đông thì có thể đặt bàn trước. Địa chỉ cụ thể act sẽ post lên sau.

Thứ hai, về vấn đề ăn trưa thì quán cà phê này rất gần quán Trùng Dương (10 phút đi bộ) nên act ủng hộ ăn quán Trùng Dương.

Trên đây là một số ý kiến của act.

Chúc cả nhà ăn tết vui vẻ.

thanhvunt

thanhvunt

http://thanhvunt.com
22/1/06
2,077
10
0
Nha Trang
thanhvunt.com
Thứ nhất do đặc điểm mỗi lần họp thành viên của web thì thường là các thành viên sẽ đến lần lượt trong khoảng thời gian từ 1 đến 2 tiếng đồng hồ, mới gọi là tạm đủ, nên act nghĩ nên chọn một quán vừa ăn sáng, vừa cà phê. Sau khi khảo sát một vòng act đề xuất quán cà phê GMC, đây là quán cà phê mới mở, được thiết kế giống quán Window (Sài Gòn), view đẹp và ngắm được biển vì nằm đối diện biển và đường lên Hòn Chồng. Cà phê theo act đã uống thì chấm điểm 8, giá từ 10,000 đến 12,000/ly. Có bán cả đồ ăn sáng (act chưa thử nên kô dám nhận xét). Nếu sợ ngày Tết đông thì có thể đặt bàn trước. Địa chỉ cụ thể act sẽ post lên sau.

Thứ hai, về vấn đề ăn trưa thì quán cà phê này rất gần quán Trùng Dương (10 phút đi bộ) nên act ủng hộ ăn quán Trùng Dương.
Em nhỏ này lâu lâu xuất hiện mà được việc, cafe GMC có vị trí đẹp và là quán mới nên đảm bảo là ... rất đông. Do đó nếu muốn tập trung tại địa điểm này thì cần phải đến sớm mới chiếm được không gian rộng, anh không nghĩ là sẽ đặt chỗ trước được vì đa phần là vì tết nên người ta sẽ không chịu nhận chừa chỗ trước cho mình. Tuy nhiên, ủng hộ quán này.

Địa điểm: Quán nằm đối diện đường rẽ lên Hội Quán Hòn Chồng, đi từ Nha Trang qua cầu Trần Phú, qua khỏi cầu vượt khoảng 300m

Quán Trùng Dương, không ủng hộ. Quán này chán như con gián. Đề nghị là đến quán Sai Gon 1, vị trí: nằm ngay ngã 3 đường vào sân bay Nha Trang. Quán rộng rãi, thức ăn được, an tâm về bia.

Phương án tự nấu ăn chắc không khả thi vì mấy ngày tết không đi chợ được, nếu có được thì cũng mệt các chị em nấu và dọn, mấy ngày tết để cho mọi người chơi xả láng thời gian đi. Hơn nữa, xuống biển mà nấu ăn tuy thấy hay nhưng mà hỏng hay đâu, phức tạp.

Có ý kiến là ra Vinperl, mọi người thấy thế nào. Theo mình nếu ra Vinperl chơi thì nên đi buổi chiều tối

thanhvunt

thanhvunt

22/1/06
2,077
10
0
Nha Trang
thanhvunt.com
Tình hình là quán này khá đông, sáng mùng 4 đề nghị các anh chị em cần để lại số đt để liên lạc, số của mình là 0984925769

U

uyennhatrang

Guest
22/5/08
2
0
0
49
Nhatrang
Xin chao,
Minh la thanh vien moi, minh o Nha Trang. Minh se tham gia hop mat, tinh them minh va mot nguoi ban nua nhe. Quyet dinh ngay nao minh cung co the tham gia.

thanhvunt

thanhvunt

22/1/06
2,077
10
0
Nha Trang
thanhvunt.com
Xin chao,
Minh la thanh vien moi, minh o Nha Trang. Minh se tham gia hop mat, tinh them minh va mot nguoi ban nua nhe. Quyet dinh ngay nao minh cung co the tham gia.
chòi oi là chòi, sự kiện này đã xảy ra hồi ... tết :rotfl:. Chị chú ý theo dõi thông tin ở đây để đợi đợt en chơi khác nhé :thumbsup:

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA