Nguyên vật liệu tồn kho

• Thread starter vh_tham
  • Ngày gửi
V

vh_tham

Guest
25/11/06
34
0
6
39
TPHCM
Anh chị cho em hỏi tí: Cty em đang làm chuẩn bị giải thể, vậy thì nguyên vật liệu tồn kho (trên sổ sách) em sẽ xử lý sau ạ?, giá trị tớ 3 tỷ lận chẳng lẻ bán "ve chai" hết., mọi người giúp em với

Khóa học Quản trị dòng tiền
Bong05

Bong05

Bà già khó tính
6/1/07
1,923
11
38
Nam Dinh
Anh chị cho em hỏi tí: Cty em đang làm chuẩn bị giải thể, vậy thì nguyên vật liệu tồn kho (trên sổ sách) em sẽ xử lý sau ạ?, giá trị tớ 3 tỷ lận chẳng lẻ bán "ve chai" hết., mọi người giúp em với

Nguyên vật liệu đó bạn đã làm gì thì bạn xử lý như thế đó. Với 3 tỷ nguyên liệu đó ko thể nói bán ve chai đc. Nếu thật sự hàng đó ko còn trong kho thì Cty bạn phải xử lý = cách viết hóa đơn bán ra với giá ... là đc. Còn ko sẽ bị thuế áp theo giá thị trường để nộp thuế GTGT đấy.

V

vh_tham

Guest
25/11/06
34
0
6
39
TPHCM
nếu xuất bán thế thì đóng thuế GTGT chết bỏ luôn, em đang tìm một số CH điện để xuất, có cách nào hạn chế dc mức thuế GTGT ko ạ? mình bán giá thấp hơn giá vốn có cần giấy tờ giải trình gi ko?

P

PHAP VAN LUU

Sơ cấp
14/5/07
41
0
6
NINH THUAN
nếu xuất bán thế thì đóng thuế GTGT chết bỏ luôn, em đang tìm một số CH điện để xuất, có cách nào hạn chế dc mức thuế GTGT ko ạ? mình bán giá thấp hơn giá vốn có cần giấy tờ giải trình gi ko?

nộp thuế là nghĩa vụ của mỗi công dân,mỗi Dn mà. DN nộp thuế chứ bạn có nộp đâu mà lo chi cho nhức óc.

Bạn kiếm cty khác xuất với giá thấp...ok.
Nếu xuất giá thấp hơn giá vốn thì bạn phải linh động coi thử giá trị trên thị trường như thế nào đã...có như vậy thì mới giải trình với CQ thuế được. XUất giá thấp nhưng không được quá 20%giá vốn đấy. đó là ý kiến của mình thôi. Chúc thành công

Đ

Đoàn Minh Trung

Gió thổi dừa rơi
23/12/06
935
24
18
TX Bến Tre
Đã giải thể thì hàng tồn đều Thanh lý hết, lý do để thanh lý với giá thấp thì có nhiều.

vivalci83v

vivalci83v

Trung cấp
20/12/07
140
0
0
40
Lao Cai
Chắc chắn bạn phải xuất giá thấp rồi. Nhưng thử tìm xem có công ty nào mua không thì xuất hóa đơn cho họ với giá ưu đãi. Chỉ có cách này thôi.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA