Đầu năm 2008 có phải đăng ký lương ko?

• Thread starter oanh_hn
  • Ngày gửi
O

oanh_hn

Guest
4/9/07
48
0
0
Cầu Giấy - Hà Nội
Đăng ký tổng lương đầu năm

Các bạn cho mình hỏi 1 chút. Do năm trước doanh thu cty thấp nên đầu năm nay ktoán cũ cty mìnhh đăng ký tổng lương thấp quá. Năm nay doanh thu cao, mình có thể tăng lương của NV lên được ko? (vì nó có liên quan đến tổng quỹ lương mà cty mình đăng ký từ đầu năm).

Khóa học Quản trị dòng tiền
nhlong07

nhlong07

Guest
3/11/07
116
0
0
Quang Tri
Vẫn được bạn ah, việc đăng ký chỉ là ước tính thôi mà

Viet Huong

Viet Huong

TV Ban Quản Trị / Admin
Thành viên BQT
Quản lý cao cấp
28/7/05
3,687
1,372
113
50
TP.HCM
Theo thông tư 134, bắt đầu từ 2008, các doanh nghiệp không còn phải đăng ký tổng quỹ lương hàng năm với CQ thuế nữa.

O

oanh_hn

Guest
4/9/07
48
0
0
Cầu Giấy - Hà Nội
Theo thông tư 134, bắt đầu từ 2008, các doanh nghiệp không còn phải đăng ký tổng quỹ lương hàng năm với CQ thuế nữa.

Nhưng chị ơi cho em hỏi chút vì năm 2007 ktoan đã phải Đk lương rồi, nhưng trong năm em thấy lương thâp quá mà doanh thu năm nay lại lớn nên em muốn tăng lương lên có được ko?Nếu tăng như vậy có phải làm thủ tục gì ko nhi?

Truong Nguyen

Truong Nguyen

Vạn sự tùy duyên
28/7/06
3,127
522
113
Hà Nội
tramhuongtuegiac.vn
Nhưng chị ơi cho em hỏi chút vì năm 2007 ktoan đã phải Đk lương rồi, nhưng trong năm em thấy lương thâp quá mà doanh thu năm nay lại lớn nên em muốn tăng lương lên có được ko?Nếu tăng như vậy có phải làm thủ tục gì ko nhi?

Sang năm 2008 bạn không phải đăng ký tổng quỹ lương nữa, bạn muốn tăng lương cho CNV thì làm quyết định tăng lương và chủ DN ký đóng dấu vào thôi!

Thân!

O

oanh_hn

Guest
4/9/07
48
0
0
Cầu Giấy - Hà Nội
Sang năm 2008 bạn không phải đăng ký tổng quỹ lương nữa, bạn muốn tăng lương cho CNV thì làm quyết định tăng lương và chủ DN ký đóng dấu vào thôi!

Thân!

ý em nói là trong năm 2007 ý ko phải năm 2008 đâu. Vì đây là sổ sách thuế chứ ko phải thực tế,

Truong Nguyen

Truong Nguyen

Vạn sự tùy duyên
28/7/06
3,127
522
113
Hà Nội
tramhuongtuegiac.vn
ý em nói là trong năm 2007 ý ko phải năm 2008 đâu. Vì đây là sổ sách thuế chứ ko phải thực tế,
Nếu là năm 2007 thì em phải có quyết định tăng lương cho người lao động trong năm 2007, và tổng tiền lương phải trả cho người LĐ không được vượt tổng quỹ lương đã đăng ký, nếu vượt quá thì số tiền vượt quá đó không được tính vào chi phí hợp lý khi xác định thuế TNDN.

T

TruongThuPhuong

Guest
13/11/07
29
0
0
47
Hà nội
Cho tớ hỏi với TT 134 ở mục nào quy định là không phải đăng ký tổng quỹ lương nữa các bạn ơi

V

vngoc

Guest
13/3/07
12
0
1
TP. Ho Chi Minh
Nếu là năm 2007 thì em phải có quyết định tăng lương cho người lao động trong năm 2007, và tổng tiền lương phải trả cho người LĐ không được vượt tổng quỹ lương đã đăng ký, nếu vượt quá thì số tiền vượt quá đó không được tính vào chi phí hợp lý khi xác định thuế TNDN.

Mình nghĩ là nếu có HDLD thi se dua vao HDLD chu? Sao lại không được đưa vào chi phí hợp lý.

Truong Nguyen

Truong Nguyen

Vạn sự tùy duyên
28/7/06
3,127
522
113
Hà Nội
tramhuongtuegiac.vn
Mình nghĩ là nếu có HDLD thi se dua vao HDLD chu? Sao lại không được đưa vào chi phí hợp lý.

Trong HĐLĐ quy định khi bạn ký hợp đồng LĐ với DN ban đầu, trong trường hợp này là tăng lương, và muốn tăng lương thì phải có quyết định tăng lương của chủ DN, và tổng mức tiền lương trả cho người lao động trong năm không vượt quá tổng quỹ lương đã đăng ký.

T

thanhhung

LQT
Trong HĐLĐ quy định khi bạn ký hợp đồng LĐ với DN ban đầu, trong trường hợp này là tăng lương, và muốn tăng lương thì phải có quyết định tăng lương của chủ DN, và tổng mức tiền lương trả cho người lao động trong năm không vượt quá tổng quỹ lương đã đăng ký.
Trường hợp có đăng ký quỹ tiền lương với cơ quan thuế trong năm nhưng chi trả thực tế vượt quá quỹ tiền lương đã đăng ký thì cần phân biệt để xử lý như sau:
- Nếu khoản chi vượt quá tổng quỹ tiền lương đã đăng ký nhưng đảm bảo phù hợp theo chế độ hợp đồng lao động thì vẫn được tính vào chi phí hợp lý.
- Nếu khoản chi vượt quá tổng quỹ tiền lương không phù hợp với chế độ hợp đồng lao động thì không được tính vào chi phí hợp lý.

K

khoqua75

Guest
23/10/07
486
1
0

Tiền lương thực trả cao hơn đăng ký vẩn được tính vào chi phí hợp lý nếu cty bạn có đầu đủ hợp đồng LD và các chứng từ tính và thanh toán lương

Á

Ánh Tuyết

Guest
Bảng kế hoạch tiền lương.

Có ai ở quận Tân Bình không cho em hỏi vấn đề này với. Em gọi điện lên Phòng tuyên truyền hỗ trợ nhưng không ai bắt máy cả. Năm 2008, mình có cần nộp Bảng Đăng Ký Kế Hoạch Tiền Lương và Bảng Đăng Ký Phương Pháp Trích Khấu Hao TSCĐ kg ạ? Cảm ơn mọi người nhiều nhé !

H

huong84

Guest
20/12/07
45
0
0
Hà nội
Mẫu đăng kí tổng quỹ lương

Bạn nào có mẫu đăng ký tổng quỹ lương và mẫu khấu hao TSCĐ cho mình xin với.Cám ơn nhiều!

hoacat0101

hoacat0101

Trung cấp
8/11/07
94
0
0
anywhere
theo thông tư 134 thi doanh nghiệp ko phải đăng ký tổng quỹ lương nữa bạn ạ

H

huong84

Guest
20/12/07
45
0
0
Hà nội
theo thông tư 134 thi doanh nghiệp ko phải đăng ký tổng quỹ lương nữa bạn ạ

Mình thuộc chi cục thuế quận Hoàng mai.Mình có hỏi cán bộ quản lý thuế họ bảo ở trên chưa có quy định gì nên vẫn phải làm.Bạn nào có mẫu cho mình xin với.

tinhbuonkt

tinhbuonkt

Mồ Côi Vợ
28/12/07
352
0
0
Nơi cuối chân trời
Mình thuộc chi cục thuế quận Hoàng mai.Mình có hỏi cán bộ quản lý thuế họ bảo ở trên chưa có quy định gì nên vẫn phải làm.Bạn nào có mẫu cho mình xin với.
đúng vẫn phải nộp. minh gởi cho bạn nhé

Sửa lần cuối:
T

thuyhuong

Guest
27/6/05
70
0
6
ViệtNam
đúng vẫn phải nộp. minh gởi cho bạn nhé
Hiện nay thông tư 134 không bắt buộc DN phải nộp biểu mẫu này nữa do đó DN có quyền không nộp, còn đồng chí cán bộ thuế nào bắt DN nộp là gậy nhũng nhiễu khó khăn cho DN.
Chúng ta cứ làm theo quy định Nhà nước ! (không phải quy định của cán bộ Nhà nước)

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA