Nhật ký những ngày thất nghiệp

• Thread starter immortality
  • Ngày gửi
I

immortality

Guest
3/4/06
25
0
0
Hà Nội
Hãy cảm ơn đời vì đã tạo cho mình những khoảnh khắc khó khăn đó bé ơi :thanx: Qua những lúc như thế thì mình mới có cơ hội hoàn thiện mình và đó là những nấc thang ko thể thiếu để chúng ta bước tới những thành công trong tương lai. Mà anh đọc xong bài viết của em thì em đâu phải thất nghiệp chẵng qua em đang tìm hướng đi mới cho mình thui. Chúc em thành công trên con đường mà mình đã chọn nhé ! :flower1:
Anh cũng đang thất nghiệp này nhưng ko sao, ko việc gì phải vội phải ko em ? Rồi ngày mai mọi việc sẽ tốt đẹp thôi (tất nhiên là mình phải cố gắng) :banana::banana::banana:

Cám ơn anh đã động viên, chúc anh thành công nhé :D

Khóa học Quản trị dòng tiền
I

immortality

Guest
3/4/06
25
0
0
Hà Nội
Tặng những người đến sau!

Khi yêu ai cũng thấy lo sợ về quá khứ, về những mối tình đã qua, về những gì còn neo đậu lại trong lòng người mình yêu. Yêu đấy. Tin đấy. Nhưng vẫn thấy chống chếnh cái cảm giác trước mình là một khoảng cũng vui buồn hạnh phúc, cũng ngọt ngào đắng cay, cũng nhớ nhớ quên quên.

Khoảng đó không có mình. Và khoảng đó không thể tan biến như một tờ thư cũ đốt đi là xong. Ai cũng thấy giữa hạnh phúc ngập tràn là nỗi buồn vô cớ khi chạnh lòng nghĩ đến chuyện 'đã từng'. Ai cũng thế... Mà đâu biết rằng trong tình yêu tất cả chúng ta đều là người đến sau... Tình đầu mong manh mấy ai giữ được, nên cái gọi là tình đầu của một người cũng thường trôi qua như sương khói mà thôi. Mấy ai có thể giữ vẹn nguyên ánh mắt đầu rồi cùng nắm tay nhau đi hết cuộc đời. Chúng ta, tất thảy, trong tình yêu đều là kẻ đến sau...

Kẻ đến sau thường nghĩ mình thiệt thòi khi không có trọn trái tim người mình yêu.

Khi ánh mắt thân thương ấy cũng đã từng say đắm nhìn một người khác.
Khi vòng tay ấm áp ấy cũng đã từng âu yếm ôm một bờ vai khác vào lòng.
Khi những lời tha thiết ấy hẳn không chỉ bây giờ mới được gửi trao.
Khi câu nói yêu run rẩy không phải lần đầu...
Đến sau, ai mà chẳng chạnh lòng khi nhìn thấy một bức ảnh cũ chan chứa yêu thương một thời.
Ai chẳng đau xót khi người mình yêu đột ngột quay ngược về dĩ vãng dù chỉ trong một thoáng nghĩ suy ngắn ngủi.
Ai chẳng nhói tim khi bạn bè buột lời trêu về người cũ...

Đến sau, nghĩa là không trọn vẹn. Mà con người chúng ta, nhất là trong tình yêu, lại là kẻ ích kỷ nhất trên đời. Thế nên chúng ta thường cảm thấy đau xót và thiệt thòi khi đến bên người đã một lần yêu, mặc dù nếu không có người đó chúng ta còn cảm thấy muôn phần đau khổ hơn...

Nhưng ko phải thế đâu, cuộc đời ko phải thế!

----
Em ạ, chẳng thể xoá đi 'những ngày xưa ấy' đâu vì nó đã xảy ra rồi.

Càng không nên buồn vì những điều đã mất. Dù nó có đẹp như huyền thoại, nhưng huyền thoại là điều không có thật.

Sao em không tự nghĩ:

Đến sau nghĩa là em đã có điều người đi trước không giữ được hoặc không phải dành cho họ.

Đến sau, nghĩa là em có thể có những điều mà người em yêu khi yêu người trước đó đã không làm được, hoặc vì suy nghĩ sai lầm hoặc vì chia tay rồi mới biết.

Đến sau, nghĩa là em sẽ được trân trọng hơn là khi người ta chưa từng mất mát. Và quan trọng nhất, đừng nghĩ mình là người đến sau hay thứ mấy, hãy nghĩ rằng mình đã được đến với cái nửa chẳng dễ gì tìm được của mình. Và hãy là 'người đàn bà cuối cùng' của người em yêu nhé!

Cầu chúc cho người đến sau hạnh phúc!

I

immortality

Guest
3/4/06
25
0
0
Hà Nội
Cả nhà ơi, em đã tìm được công việc như ý. Cám ơn mọi người trong WKT đã chia sẻ với em trong thời gian qua, hihi.
Năm mới chúc mọi người vừa đủ, vừa đủ thôi: Vừa đủ HẠNH PHÚC để giữ tâm hồn được ngọt ngào. Vừa đủ THỬ THÁCH để giữ mình luôn kiên cường. Vừa đủ MUỘN PHIỀN để thấy mình thật sự là một con người. Vừa đủ HI VỌNG để thấy mình HẠNH PHÚC Vừa đủ THẤT BẠI để giữ mình mãi khiêm nhường. Vừa đủ THÀNH CÔNG để giữ mình mãi nhé :)

hồngtrường

hồngtrường

Guest
3/3/07
1,077
3
38
Hà Lội
Chúc e thành công với công việc như ý của em.
Vậy là chuỗi ngày thất nghiệp của em đã hết. Chính xác là 26 ngày thất nghiệp.
Năm mới công việc mới và niềm vui mới nhé. hehee

gautrang202

gautrang202

Guest
2/11/06
277
0
0
www.vicuocsong.net
Cả nhà ơi, em đã tìm được công việc như ý. Cám ơn mọi người trong WKT đã chia sẻ với em trong thời gian qua, hihi.
Năm mới chúc mọi người vừa đủ, vừa đủ thôi: Vừa đủ HẠNH PHÚC để giữ tâm hồn được ngọt ngào. Vừa đủ THỬ THÁCH để giữ mình luôn kiên cường. Vừa đủ MUỘN PHIỀN để thấy mình thật sự là một con người. Vừa đủ HI VỌNG để thấy mình HẠNH PHÚC Vừa đủ THẤT BẠI để giữ mình mãi khiêm nhường. Vừa đủ THÀNH CÔNG để giữ mình mãi nhé :)
Chúc mừng bạn đã tìm được công việc như ý. Chúc mừng tất cả bạn nha.:flower:

R

Roadbrowser

Trung cấp
19/9/04
128
2
18
46
Far from Thanh Hóa City.
Chào em,

Chúc mừng em đã tìm được công việc mới tốt hơn.
Hôm Tết anh có vào đọc Topic của em, lúc đó đang viết dở vài dòng cho em nhưng rồi bận quá không viết hết được. Anh cũng như mọi người, cũng mong em sẽ tìm được công việc tốt hơn và thời gian thất nghiệp đúng là khoảng thời gian quý báu để nhìn lại mình một cách đầy đủ nhất, việc mà trước đây lúc không thất nghiệp mình rất ít có cơ hội để làm. Hãy nghĩ rằng mỗi lần như vậy là một lần mình sẽ bước lên một nấc thang mới. Chỉ cần có sự cố gắng, nhất định mình sẽ tìm được một công việc tốt hơn.
Chúc em may mắn và thành công với công việc mới.

RB.

V

vit4mat

Guest
22/1/08
30
0
6
41
Saigon
Chúc bạn sẽ tìm được đất lành để chim có thể đậu :welcome_2

I

immortality

Guest
3/4/06
25
0
0
Hà Nội
Cám ơn mọi người, đôi khi những khoảng thời gian đó thấy mình trưởng thành lên rất nhiều. Thật vui vì được lắng nghe và chia sẻ ^^

Hoadonbanle

Hoadonbanle

Guest
19/5/05
613
0
0
20
Xóm liều...
Tích tắc... tích tắc. Thời gian trôi.... :wall:

I

immortality

Guest
3/4/06
25
0
0
Hà Nội
He he, thắm thoát đã 4 tháng mình thoát khỏi tình trạng đó rùi, thời gian trôi nhanh thật đấy

T

troidattoi

Guest
13/1/08
1
0
0
cột điên số 3
Bây giừ đến lượt mình, một cảm giác buồn chán vì suốt ngày lang thang trên mạng. Chính xác là 4 ngày rồi thấy mệt mỏi quá, có lẽ thời gian như thế này để mình có thể kiểm điểm lại mình để có được công việc mới mình sẽ làm tốt hơn.
Chúc bạn thành công và hạnh phúc!

meocung

meocung

Guest
20/11/06
330
0
0
Đà Nẵng
vẫn vậy......thời gian trôi...

S

seoprovn

Guest
25/6/08
1
0
0
49
Tp.HCM
Tích cực tìm việc làm và sống lạc quan, tranh thủ lúc nghỉ trao dồi thêm kỷ năng, kiến thức và các mối quan hệ...bạn sẽ tìm được việc làm.

Rãnh rỗi lên online search job và apply job mình thích:

Job kế toán

job về tài chính

I

immortality

Guest
3/4/06
25
0
0
Hà Nội
Bây giừ đến lượt mình, một cảm giác buồn chán vì suốt ngày lang thang trên mạng. Chính xác là 4 ngày rồi thấy mệt mỏi quá, có lẽ thời gian như thế này để mình có thể kiểm điểm lại mình để có được công việc mới mình sẽ làm tốt hơn.
Chúc bạn thành công và hạnh phúc!

Cố lên nhé, mình đã trải qua cảm giác này rùi mừ, thui hãy coi đó là thời gian nghỉ ngơi để tiếp tục chiến đấu. Chúc bạn sớm tìm được việc mới ngon lành hơn:biggrinda

snownight

snownight

Còi
10/7/08
575
2
0
HN
Chùi ui ! giờ lại đến lượt tui nữa . Ngày nào cũng vậy lên mạng là ấn chuột chạy vào luôn cái chỗ viẹc làm để tìm cho mình một công việc . Vậy mà cả tháng rồi mà hổng thấy có việc làm nào là mình làm được cả . Không phải vì mình không có khả năng làm mà có một vài lí do khiến mình không thế chọn nó phù hợp . Buồn .....buồn ........ nỗi buồn không tả được . không những vậy mà còn cảm thấy hình như mình không có sự sống vậy . Như Immo còn có việc để chờ đợi . Còn mình thì sự chợ đời viển vông , không biết đến bao giờ .......................... buồn ............... chán ..........!!!!!!!!!!!!!!!

Z

zen

Guest
1/7/06
4
0
0
37
hanoi
www.hvtc.edu.vn
Giờ sắp tới lượt em trở thành người thất nghiệp rồi ạ...
Ko hiểu mọi người nghĩ về một đứa con gái vừa ra trường, mới làm việc được vài tháng đã xin nghỉ việc như thế nào... Trước kia thì ai cũng mừng cũng vui cho, vừa xả hơi được vài ngày sau khi bảo vệ tốt nghiệp đã có cty gọi đi làm, cty nước ngoài... Nhưng tới giờ, mỗi lần tới cty em cảm giác mình đang lê từng bước chứ ko còn hăm hở như trước... KO yêu nghề, đúng hơn là ko yêu môi trường ấy... Cái sự thất vọng nó chiếm quá nhiều, em nhận được bài học về sự nóng vội, ko tìm hiểu kĩ lưỡng và trẻ con.
bối rối và mệt mỏi quá.......
lúc này mới cảm giác mình đơn độc và sẽ trở thành gánh nặng cho gia đình nhiều chừng nào ...
lo sợ cho quyết định này của mình nhưng sau 2 tháng đi làm, em trở nên tiều tuỵ và như người mất hồn, em quá mệt mỏi ...

ko biết giãi bày thế nào, em viết lên đây gọi là có vài dòng tâm sự với các anh chị đi trước... biết đâu, tự trong lòng em cũng cảm giác nhẹ nhõm được phần nào...

T

ThinhAnh

Guest
15/8/08
0
0
0
40
Hà Nội
Không có gì là không thể

Mình là thành viên mới vừa mới đăng ký được 2ngày, jo mới đang đọc các bài post của các "Cựu đi trước".
Mình cũng đã trải qua giai đoạn của bạn nhưng mọi thứ đều có thể làm lại nếu mình quyết tâm và mình biết là mình làm đúng thì hãy làm thôi.Cho dù là làm lại có thể vất vả và khó khăn hơn trước nhưng k sao mình sẽ tiếp tục đi và có thêm nhiều điều bổ ích trong cuộc sống.
"Gạo đem vào giã bao đau đớn.Gạo giã xong rồi trắng tựa bông.Sống ở trên đời Người cũng vậy Gian nan rèn luyện mới thành công"
Bạn hãy luôn nhớ đến câu này nhé.
Đó là câu cửa miệng của mình đấy.
Giờ thì bạn chắc có lẽ đã thành công 1chút nhỉ vì bài bạn Post lên lâu quá rồi mà.
Cả nhà ơi e là thành viên mới mà.Cho e nhập hội với nha.:inlove:

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA