kê khai nhầm

• Thread starter immortelle
  • Ngày gửi
tiger2774

tiger2774

Guest
10/1/07
2,517
2
0
49
Vô định
tiger2774.blogketoan.com
Trong topic này không giống trường hợp 1.2 trích ở trên bạn ạ

Khainguyen này, sao bạn lại trích khúc này ra để làm gì, nó có liên quan gì đến vấn đề bạn ấy hỏi đâu nhỉ????:wall:

II. Xử phạt đối với hành vi chậm nộp tiền thuế
1. Các hành vi vi phạm bị xử phạt chậm nộp tiền thuế của người nộp thuế, bao gồm:
1.1. Nộp tiền thuế chậm so với thời hạn quy định, thời hạn được gia hạn nộp thuế, thời hạn ghi trong thông báo của cơ quan thuế, ghi trong quyết định xử lý vi phạm pháp luật về thuế của cơ quan thuế.
1.2. Nộp thiếu tiền thuế do khai sai số thuế phải nộp, số thuế được miễn, số thuế được giảm, số thuế được hoàn của các kỳ kê khai trước, nhưng người nộp thuế đã phát hiện ra sai sót và tự giác nộp đủ số tiền thuế thiếu vào Ngân sách Nhà nước trước thời điểm nhận được quyết định kiểm tra thuế, thanh tra thuế của cơ quan nhà nước có thẩm quyền.

Khóa học Quản trị dòng tiền
K

khainguyen

Trung cấp
20/10/06
99
0
16
Contum
em có vấn đề này mong anh chị trong diễn đàn giúp đỡ tháng 10 vừa rồi em kê khai nhầm một hóa đơn đầu vào và sang tháng này em páht hiện và đã điều chỉnh giảm thuế được khấu trừ mà cty em chưa có doanh thu vậy nếu trường hợp của em kê khai bổ sung như vậy có phải bị nộp phạt gì ko ạ?

Khainguyen này, sao bạn lại trích khúc này ra để làm gì, nó có liên quan gì đến vấn đề bạn ấy hỏi đâu nhỉ????

Trích nguyên văn:
II. Xử phạt đối với hành vi chậm nộp tiền thuế
1. Các hành vi vi phạm bị xử phạt chậm nộp tiền thuế của người nộp thuế, bao gồm:
1.1. Nộp tiền thuế chậm so với thời hạn quy định, thời hạn được gia hạn nộp thuế, thời hạn ghi trong thông báo của cơ quan thuế, ghi trong quyết định xử lý vi phạm pháp luật về thuế của cơ quan thuế.
1.2. Nộp thiếu tiền thuế do khai sai số thuế phải nộp, số thuế được miễn, số thuế được giảm, số thuế được hoàn của các kỳ kê khai trước, nhưng người nộp thuế đã phát hiện ra sai sót và tự giác nộp đủ số tiền thuế thiếu vào Ngân sách Nhà nước trước thời điểm nhận được quyết định kiểm tra thuế, thanh tra thuế của cơ quan nhà nước có thẩm quyền.
Bạn không thấy liên quan sao?
Bạn kê khai bổ sung vào mẫu 01/KHBS.
trường hợp của bạn không bị xử phạt
mình đã trả lời như vậy mà sai hả bạn?

myle

myle

Guest
10/10/07
53
0
0
PHONG NHA KE BANG
Bạn đọc kỹ bài mình nhé, mình đang trao đổi với Tiger mà bạn mình có hỏi đâu.
Còn vấn đề này bạn đã nhầm rồi xem kỹ lại bạn nhé.

Chào bạn, đọc bạn mình có góp ý chút xíu, đã post bài lên đây thì mục đích là để trao đổi học hỏi lẫn nhau, nhưng mình đọc bài của bạn nếu như bạn nói là bạn đang hỏi anh tiger chứ không hỏi người khác, thì người khác đọc câu nói của bạn cũng cảm thấy không hài lòng cho lắm, con người ai cũng có lòng tự trọng hết mà bạn, mình chỉ góp ý vậy thôi. :dance2::dance2::dance2::dance2::dance2:

K

khainguyen

Trung cấp
20/10/06
99
0
16
Contum
Chào bạn, đọc bạn mình có góp ý chút xíu, đã post bài lên đây thì mục đích là để trao đổi học hỏi lẫn nhau, nhưng mình đọc bài của bạn nếu như bạn nói là bạn đang hỏi anh tiger chứ không hỏi người khác, thì người khác đọc câu nói của bạn cũng cảm thấy không hài lòng cho lắm, con người ai cũng có lòng tự trọng hết mà bạn, mình chỉ góp ý vậy thôi. :dance2::dance2::dance2::dance2::dance2:
Cảm ơn bạn đã góp ý

N

nghowalk

Trung cấp
3/12/07
156
0
0
41
Lâu Đài Ma
Hic !!! Chỉ là chuyện trao đổi thông tin, nghiệp vụ, học hỏi lẫn nhau thu mờ. Sao mọi người găng nhau chi ấy nhỉ ?
Bình tĩnh lại bà con ơi.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA