Kết Quả Kinh Doanh

• Thread starter Ánh Tuyết
  • Ngày gửi
Á

Ánh Tuyết

Guest
Chết em rồi mọi người ơi, em đang thắc mắc vấn đề này, ai biết chỉ dùm em nha. Số liệu trên TỜ KHAI THUẾ THU NHẬP DOANH NGHIỆP TẠM TÍNH có nhất thiết phải giống với KẾ QUẢ KINH DOANH kg vậy mọi người. Ở tờ khai thuế TNDNTT em có loại ra một số khoảng chi phí mà em cho là không hợp lý nhưng ở BCKQKD thì em vẫn để. Không biết là đúng hay sai nữa. Xin mọi người chỉ giáo.

Khóa học Quản trị dòng tiền
phong2v

phong2v

Guest
Chết em rồi mọi người ơi, em đang thắc mắc vấn đề này, ai biết chỉ dùm em nha. Số liệu trên TỜ KHAI THUẾ THU NHẬP DOANH NGHIỆP TẠM TÍNH có nhất thiết phải giống với KẾ QUẢ KINH DOANH kg vậy mọi người. Ở tờ khai thuế TNDNTT em có loại ra một số khoảng chi phí mà em cho là không hợp lý nhưng ở BCKQKD thì em vẫn để. Không biết là đúng hay sai nữa. Xin mọi người chỉ giáo.
KO có gì mà phải lo bạn ạ!
Thứ nhất nó chỉ là tạm tính.
Thứ 2 Nếu là chính thức thì khác nhau cũng là chuyện thường tình mà, vì lợi nhuận kế toán khác với lợi nhuận chịu thuế mà

A

anthi

Guest
28/8/07
1
0
0
Tp HCM
Chào cả nhà! mình là thành viên cũ nhưng chưa có dịp ra mắt, nay xem như là thành viên mới vậy. Cả nhà giúp mình vụ này nhé!
Hồi đầu năm , mình nộp thuế TNDN tạm nộp, đã hạch toán:
N 8211/C3334 , khi nộp tiền, HT: N3334/C1111
Cuối kỳ KC N911/C8211
Mình ĐT hỏi thăm một số bạn bè thì không ai làm như mình cả. Vây bây giờ mình điều chỉnh trong Tháng 12/2007 như vầy liệu ổn không?
N3334/C4211
Mong tin sớm của mọi người.Cảm ơn nhiều

Á

Ánh Tuyết

Guest
Mình hạch toán y chang như bạn vì mình đọc sách và sách hướng dẫn làm như thế.

phong2v

phong2v

Guest
Chào cả nhà! mình là thành viên cũ nhưng chưa có dịp ra mắt, nay xem như là thành viên mới vậy. Cả nhà giúp mình vụ này nhé!
Cuối kỳ KC N911/C8211
Mình ĐT hỏi thăm một số bạn bè thì không ai làm như mình cả. Vây bây giờ mình điều chỉnh trong Tháng 12/2007 như vầy liệu ổn không?
N3334/C4211
Bạn xem và nghiên cứu theo đường dẫn nhé
http://www.webketoan.vn/forum/showthread.php?t=39586

V

VOTHANHDANG

Guest
7/12/07
105
2
0
Phú Yên
Cuối kỳ KC N911/C8211
N3334/C4211

Các bạn đã làm không sai, các bạn tuân thủ đúng nhưng hiểu rõ hơn vì hàng quý chỉ là thuế tạm nộp. điều quan trong là quyết toán tài chính cuối năm, phải so sánh số tạm nộp trong 4 quý với số cuối năm có chênh lệch hay không. Lúc này thiếu thì nộp thêm, dư thì hoàn lại. Không thể sử dụng bút toán điều chỉnh như vậy được.

Sửa lần cuối:
ThanhGiong

ThanhGiong

OnlyLov3
11/1/08
394
9
0
Hải Dương thân yêu!
Cuối kỳ KC N911/C8211
N3334/C4211
Bạn làm rất đúng theo hướng dẫn, vì tinh thần của những nhà biên soạn và tạo ra hệ thống TK hiện nay hiểu là: 421 là số thực lỗ (nếu lỗ), số LN sau thuế TNDN - trước đây 421 thể hiện cả LN trước thuế TNDN và sau thuế TNDN (Trước đây gọi là thuế TNDN giờ nó là 1 khoản CP), nhưng giờ thì khác rồi, nếu bạn bè của bạn mà h toán như trước đây là không còn phù hợp với thực tế hiện tại

Sửa lần cuối:
ThanhGiong

ThanhGiong

OnlyLov3
11/1/08
394
9
0
Hải Dương thân yêu!
Xoá hộ bài này với các mod ơi, nhầm

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA