Trợ cấp thôi việc

• Thread starter khoqua75
  • Ngày gửi
K

khoqua75

Guest
23/10/07
486
1
0
Chào cả nhà
Cty ty mình có 01 NV làm từ T1/07 đến nay xin nghỉ việc. cho minh hỏi mức trợ cấp cho nhân viên này theo Thông tư nghị định nào ?
Cám ơn các bạn nhiều

Khóa học Quản trị dòng tiền
K

khoqua75

Guest
23/10/07
486
1
0
Chào cả nhà
Cty ty mình có 01 NV làm từ T1/07 đến nay xin nghỉ việc. cho minh hỏi mức trợ cấp cho nhân viên này theo Thông tư nghị định nào ?
Cám ơn các bạn nhiều

Các bạn ơi giúp mình với, cần gấp

N

Nam Hoa

Guest
15/11/07
5
0
0
45
An D­­uong - Hai Phong
Chao ban khoqua75, minh co y kien nay ban xem duoc thi tham khao them nhe, don vi minh cung co nguoi xin thoi viec, tro cap ho 1 thang luong va lam thanh ly hop dong cho ho

Y

yeudaikho

Guest
24/1/08
29
0
0
Hồ Chí Minh
Chào cả nhà
Cám ơn các bạn nhiều

Chào bạn, lương trợ cấp của người đó là : 1 tháng lương theo mức mua BHXH, BHYT. Mặc dù người đó làm chưa tới 02 năm nhưng do hon 7 1 năm 06 tháng nên phải tính thành 02 năm. Một năm trợ cấp 1/2 tháng lương.

Bong05

Bong05

Bà già khó tính
6/1/07
1,923
11
38
Nam Dinh
Chào cả nhà
Cám ơn các bạn nhiều

Cứ 1 năm làm việc là được hưởng 1 tháng trợ cấp mất việc. Điều này quy định trong Luật Lao động.

maitrinh

maitrinh

Cao cấp
14/11/06
313
0
16
TPHCM
Cứ 1 năm làm việc là được hưởng 1 tháng trợ cấp mất việc. Điều này quy định trong Luật Lao động.

Đây là trợ cấp mất việc.

Còn trợ cấp thôi việc nằm ở đây
Trích điều 42 luật lao động
a. Khi chấm dứt hợp đồng lao động đối với người lao động đã làm việc thường xuyên trong doanh nghiệp, cơ quan, tổ chức từ đủ 12 tháng trở lên, người sử dụng lao động có trách nhiệm trợ cấp thôi việc, cứ mỗi năm làm việc là nửa tháng lương, cộng với phụ cấp lương, nếu có.

L

lyna

Guest
16/3/07
7
0
0
Binh Duong
Vậy lương để tính trợ cấp là lương đóng BHXH hay là lương thực lãnh. Vì ở công ty mình ngoài lương căn bản để đóng BHXH còn trợ cấp một số khỏan khác. Mình không biết khi làm trợ cấp thôi việc sẽ dùng mức lương nào để tính.
Rất mong sự trả lời của các bạn. Cam ơn

H

havt

Guest
6/7/06
44
0
0
41
Bắc-Trung-Nam
Theo mình biết thì bạn cứ được 1 năm thì cty trợ cấp cho bạn 1/2 tháng lương, còn theo BHXH thì hình như 1 năm thì 1.5 tháng hay sao ấy.
Nhưng cũng có cty nếu bạn nghỉ thì 1 năm người ta sẽ trợ cấp cho bạn 1 tháng lương đó. Nên cũng tuỳ từng cty mà tiền trợ cấp thôi việc khác nhau

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA