Những DV cung cấp trước khi thành lập DN, đến bây giờ có được phép xuất HĐ ko?

• Thread starter Coc Yeu
  • Ngày gửi
Trạng thái
Không mở trả lời sau này.
Coc Yeu

Coc Yeu

IME - Cô cô ham zui ^.^
19/11/07
911
5
18
Hỏi mần chi ^^ ?!
Chào các anh chị. Em có một câu hỏi đang rất muốn tham khảo ý kiến. Mong giúp đỡ.
Nhà em mới thành lập HTX Sửa chữa xe ô tô vào T11/2007 ( Trước đó nhà em là xã viên của HTX khác) Trong thời gian còn là xã viên của HTX đó nhà em có tiến hành SC một số xe và hết tháng 12/2007 mới hoàn thành và tiến hành bàn giao xe . Hôm qua ( ngày 24/01/08) em mới làm thủ tục mua HĐ GTGT.
Câu hỏi em muốn hỏi là:
Bây giờ em mới làm thủ tục và xuất HĐ của mình cho khách hàng có được ko? ( Tức là em có thể xuất HĐ của mình cho những phần việc đã làm ( lưu ý giúp em phần chữ màu xanh ) trứơc khi HTX chính thức thành lập được ko?)
Hoặc nếu ko được thì mong các anh chị cho em 1 lời khuyên để em làm cho đúng và hợp lý. ( Vì bây giờ ông chủ nhiệm HTX cũ ko muốn cho lấy HĐ nữa).
Em xin cảm ơn.:flower:

Khóa học Quản trị dòng tiền
vivalci83v

vivalci83v

Trung cấp
20/12/07
140
0
0
41
Lao Cai
Không xuất hóa đơn như thế được đâu em à. Theo anh thì cái phần việc của năm 2007 thì em làm một hợp đồng sửa chữa giữa hai bên và ra chi cục thuế mua hóa đơn cho phần việc của năm 2007 là hợp lý.
Cách nữa là em năn nỉ ông HTX cũ cho lấy nốt hóa đơn năm 2007.

xuantham

xuantham

Cao cấp
18/8/05
5,375
652
113
58
TP. Hồ Chí Minh
Chào các anh chị. Em có một câu hỏi đang rất muốn tham khảo ý kiến. Mong giúp đỡ.
Nhà em mới thành lập HTX Sửa chữa xe ô tô vào T11/2007 ( Trước đó nhà em là xã viên của HTX khác) Trong thời gian còn là xã viên của HTX đó nhà em có tiến hành SC một số xe và hết tháng 12/2007 mới hoàn thành và tiến hành bàn giao xe . Hôm qua ( ngày 24/01/08) em mới làm thủ tục mua HĐ GTGT.
Câu hỏi em muốn hỏi là:
Bây giờ em mới làm thủ tục và xuất HĐ của mình cho khách hàng có được ko? ( Tức là em có thể xuất HĐ của mình cho những phần việc đã làm ( lưu ý giúp em phần chữ màu xanh ) trứơc khi HTX chính thức thành lập được ko?)
Hoặc nếu ko được thì mong các anh chị cho em 1 lời khuyên để em làm cho đúng và hợp lý. ( Vì bây giờ ông chủ nhiệm HTX cũ ko muốn cho lấy HĐ nữa).
Em xin cảm ơn.:flower:

Theo Luật DN 2005- Những thoả thuận, hợp đồng của các thành viên công ty giao dịch truớc khi thanh lập DN nếu sau khi thành lập cả 2 bên cùng tiếp tục thực hiện thì sẽ được tiếp tục với phấp nhân mơi thành lập khi được sự đồng ý của HĐTV. Không vấn đề gì đâu

Coc Yeu

Coc Yeu

IME - Cô cô ham zui ^.^
19/11/07
911
5
18
Hỏi mần chi ^^ ?!
Theo Luật DN 2005- Những thoả thuận, hợp đồng của các thành viên công ty giao dịch truớc khi thanh lập DN nếu sau khi thành lập cả 2 bên cùng tiếp tục thực hiện thì sẽ được tiếp tục với phấp nhân mơi thành lập khi được sự đồng ý của HĐTV. Không vấn đề gì đâu
Em cám ơn chị. May quá. Còn mấy ngày nữa là Tết mà em cứ loay hoay mãi cái vụ này. Bây giờ thì tốt rồi. Em cám ơn chị nhiều ạ :thanx:

Trạng thái
Không mở trả lời sau này.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA