Chứng từ thành lập Cty ban đầu.

• Thread starter NEO
  • Ngày gửi
NEO

NEO

Trung cấp
4/8/06
148
0
16
HCMC
Em có một số chứng từ của sếp người nước ngoài đưa. đó là các chứng từ công chứng giấy tờ(tại nước sếp đang sống) liên quan đến việc thành lập cty tại VN. Vậy các chứng từ đó có được coi là Chứng từ chứng minh các chi phí ban đầu của Công ty không?
Nhờ anh chị và các bạn giải thích giúp.
Cám ơn nhiều.
NEO

Khóa học Quản trị dòng tiền
phong2v

phong2v

Guest
Em có một số chứng từ của sếp người nước ngoài đưa. đó là các chứng từ công chứng giấy tờ(tại nước sếp đang sống) liên quan đến việc thành lập cty tại VN. Vậy các chứng từ đó có được coi là Chứng từ chứng minh các chi phí ban đầu của Công ty không?
Nhờ anh chị và các bạn giải thích giúp.
Cám ơn nhiều.
NEO
Nếu bạn chắc chắn đó là những chứng từ là chi phí để cho việc thành lập công ty thì được đưa vào chi phí trước thành lập

NEO

NEO

Trung cấp
4/8/06
148
0
16
HCMC
Khổ cái đất nước đó toàn chữ "giun, dế hông" em đọc bó tay.com luôn. trong đó bao gồm cả chi phí tiếp khách nữa cà.
Vấn đề là các ctừ chi phí này cho cần thiết phải dịch sang tiếng việt mình không bác Phong.

phong2v

phong2v

Guest
Khổ cái đất nước đó toàn chữ "giun, dế hông" em đọc bó tay.com luôn. trong đó bao gồm cả chi phí tiếp khách nữa cà.
Vấn đề là các ctừ chi phí này cho cần thiết phải dịch sang tiếng việt mình không bác Phong.
Đưong nhiên là phải dịch sang tiếng việt

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA