Có cần kê khai điều chỉnh?

• Thread starter honghanhbt
  • Ngày gửi
Trạng thái
Không mở trả lời sau này.
H

honghanhbt

Pinkcat
20/5/07
414
1
0
Hà Nội
mình mới phát hiện ra trong báo cáo thuế tháng 8/07 mình kê nhầm mất doanh thu bán hàng (do trong tờ hóa đơn của mình mờ quá,) số 4 mình lại khai thành số 9. (làm báo cáo thuế lệch so với bàng cân đối phát sinh mất 5.000) Mình băn khoăn ko biết có cần làm điều chỉnh ko? và điều chỉnh thì làm vào kỳ kê khai VAT tháng 1 nhỉ? hay là điều chỉnh luôn ..như thế nào đó???
Cái này ko làm ảnh hưởng đến tình hình nộp thuế của cty mình, vì mình được khấu trừ mà.

Khóa học Quản trị dòng tiền
N

Nguyen MinhNgoc

Guest
19/1/08
12
1
0
Hà Nội
Khi bạn phát hiện ra(Nếu là doanh thu bán ra thì bạn cứ kê khai ngay khi bạn phát hiện là tốt nhất). Làm và mang đi nộp ngay đi nhé.

H

honghanhbt

Pinkcat
20/5/07
414
1
0
Hà Nội
mình cần làm cả bộ khai thuế hay chỉ làm tờ khai hàng hóa bán ra thôi???
có cần làm thêm bản giải trình gì không? mẫu 01/KHBS ý?? híc (Mới lại số mình khai > số trên hóa đơn nên ko đến mức bị phạt đấy chứ?

Sửa lần cuối:
N

Nguyen MinhNgoc

Guest
19/1/08
12
1
0
Hà Nội
Không bị phạt đâu bạn ạ.
Bạn làm Bảng giải trình hàng hóa bán ra và Thuế GTGT(thể hiện điều chỉnh giảm doanh thu và nộp thôi. ghi rõ lý do ghi nhầm vào nhé.)
Thế nhé.

vivalci83v

vivalci83v

Trung cấp
20/12/07
140
0
0
40
Lao Cai
mình cần làm cả bộ khai thuế hay chỉ làm tờ khai hàng hóa bán ra thôi???
có cần làm thêm bản giải trình gì không? mẫu 01/KHBS ý?? híc (Mới lại số mình khai > số trên hóa đơn nên ko đến mức bị phạt đấy chứ?

Bây giờ bạn khai bổ sung, làm một bảng kê hóa đơn bị sai, kèm theo mẫu số 01/KHBS, nhớ vác cả tờ khai bị sai theo để các bác thuế xem nhé.

Trạng thái
Không mở trả lời sau này.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA