Phần mềm hỗ tợ kê khai?

• Thread starter Bluelife07
  • Ngày gửi
B

Bluelife07

Guest
19/12/07
14
0
0
HN
Cả nhà ơi mình mới vào cty làm kế toán. trước đây phần mềm hỗ trợ kê khai thuế GTGT năm 2006 ở máy một kế toán khác và phiên bản cũ chưa có thuế TNDN tạm tính theo quý. Giờ mình vào làm mình ngồi ở máy tính khác và cài phần mềm hỗ trợ kê khai hiện hành. giờ mình khai báo tên cty và làm vào phần mềm này đc k? có ảnh hưởng gì không vì dữ liệu năm cũ ở phần mềm ở máy kia.

Khóa học Quản trị dòng tiền
thanhvunt

thanhvunt

http://thanhvunt.com
22/1/06
2,078
10
0
Nha Trang
thanhvunt.com
Cả nhà ơi mình mới vào cty làm kế toán. trước đây phần mềm hỗ trợ kê khai thuế GTGT năm 2006 ở máy một kế toán khác và phiên bản cũ chưa có thuế TNDN tạm tính theo quý. Giờ mình vào làm mình ngồi ở máy tính khác và cài phần mềm hỗ trợ kê khai hiện hành. giờ mình khai báo tên cty và làm vào phần mềm này đc k? có ảnh hưởng gì không vì dữ liệu năm cũ ở phần mềm ở máy kia.
Bạn qua máy cũ và chọn sao lưu dữ liệu, sau đó chép file đó mang qua máy mới và chọn phục hồi dữ liệu. Sau đó thì sử dụng tiếp bình thường.

B

Bluelife07

Guest
19/12/07
14
0
0
HN
Bạn qua máy cũ và chọn sao lưu dữ liệu, sau đó chép file đó mang qua máy mới và chọn phục hồi dữ liệu. Sau đó thì sử dụng tiếp bình thường.[/QUOTE
Tờ khai thuế GTGT T01/08 mình vẫn khai theo version 1.2 hả bạn. cái 1.3 có gì khác 1.2. Cái 1.2 cũng có mẫu khai TNDN theo qúy.

thanhvunt

thanhvunt

http://thanhvunt.com
22/1/06
2,078
10
0
Nha Trang
thanhvunt.com
Tờ khai thuế GTGT T01/08 mình vẫn khai theo version 1.2 hả bạn. cái 1.3 có gì khác 1.2. Cái 1.2 cũng có mẫu khai TNDN theo qúy.
Mẫu trong ver 1.2 chưa theo Thông tư 60, chưa có bảng kê mua vào bán ra. Mẫu trong ver 1.3 đã theo TT60, có đủ các bảng kê mua vào bán ra...
Mẫu kê khai thuế TNDN theo quý ở ver 1.2 chưa theo TT60

Kính gửi: Cục Thuế các tỉnh, thành phố trực thuộc Trung ương

Luật quản lý thuế có hiệu lực thi hành từ ngày 01/7/2007. Thông tư 60/2007/TT-BTC ngày 14/6/2007 của Bộ Tài chính hướng dẫn thi hành một số điều của Luật Quản lý thuế và hướng dẫn thi hành Nghị định số 85/NĐ-CP ngày 25/5/2007 của Chính phủ quy định chi tiết thi hành một số điều của Luật Quản lý thuế ban hành hệ thống mẫu biểu mới, người nộp thuế phải thưc hiện theo các mẫu biểu này khi khai thuế.

Hiện nay, Tổng cục Thuế đang trong giai đoạn hoàn thiện việc nâng cấp ứng dụng HTKK phiên bản 1.3.0 theo nội dung của Luật Quản lý thuế và các Thông tư, Nghị định hướng dẫn thi hành. Ứng dụng HTKK 1.3.0 dự kiến được triển khai vào cuối tháng 2 năm 2008.

Vì vậy, đối với trường hợp người nộp thuế thực hiện khai thuế đang sử dụng ứng dụng HTKK phiên bản 1.2.0 do ngành thuế cung cấp thì được tiếp tục sử dụng các mẫu tờ khai thuế theo phần mềm ứng dụng HTKK đến hết kỳ tính thuế tháng 1/2008 (riêng tờ khai quyết toán thuế Thu nhập doanh nghiệp sẽ áp dụng theo mẫu 03/TNDN của Thông tư 60/2007/TT-BTC từ kỳ quyết toán năm 2007).

Tổng cục Thuế thông báo để Cục Thuế các tỉnh, thành phố trực thuộc Trung ương biết và hướng dẫn các đơn vị thực hiện./.

B

Bluelife07

Guest
19/12/07
14
0
0
HN
bạn có thể hướng dẫn mình cụ thể đc k. mình vào sao lưu dữ liệu ở phần mềm ở máy cũ nhưng k biết làm thế nào

N

nguyen ut thi

Guest
13/2/08
6
0
0
Hà Nội
Buelife07 ơi!
Cậu có thể cho tớ xin một bản Demo phần mềm kế toán của bên công ty cậu được ko?

T

thd6758

Cao cấp
4/5/07
2,280
119
63
Hà Nội
Trong phần mềm HTKK có thư mục chứa dữ liệu bạn chỉ việc chép phai dữ liệu này chuyển vào thư mục dữ liệu máy mới là được.

T

titttit37

Guest
10/12/07
18
0
0
64 Kim Giang
Em lên mạng để dowload phiên bản mới kê khai thuế TNDN tạm tính phiên bản mới mà không được. Anh chị nào có gửi giúp em được không ? tamtt_82@yahoo.com.vn em cảm ơn nhiều nhiều .

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA