Công tác phí?

• Thread starter hv2004
  • Ngày gửi
H

hv2004

Guest
27/9/07
101
0
0
42
quang nam
Chào các bạn thành viên trong diễn đàn. Đầu năm mới cho mình gởi đến các bạn lời chúc mừng năm mới, chúc các bạn một năm mới gặp nhiều điều may mắn, hạnh phúc và thành đạt.
Giúp mình vấn đề này với nha.
Trước Tết sếp mình có một chuyến công tác ra Hà Nội và đi bằng máy bay. Vậy cho mình hỏi tiền vé máy bay có đưa vào chi phí hay không? Và nếu có thì cho mình hỏi là mình chỉ thấy sếp đem về chỉ có một cái phiếu thu do văn phòng vé in ra nhưng không có dấu gì cả ( có số tiền thanh toán, địa chỉ văn phòng vé, tuyến đường, thuế , phí , lệ phí .... ) nhưng mình thắc mắc đó có phải là chứng từ hay chưa? mình có nên hỏi sếp đưa ra vé lưu cho khách hàng hay không? nếu không có vé lưu thì có đưa vào chi phí hay không?
Và nếu được đưa vào chi phí thì vé đó mình cũng làm trên bản kê 01-2/GTGT của báo cáo thuế hàng tháng phải không? mình đang rối mong các bạn chỉ giáo.Cảm ơn các bạn nha.

Khóa học Quản trị dòng tiền
phong2v

phong2v

Guest
Chào các bạn thành viên trong diễn đàn. Đầu năm mới cho mình gởi đến các bạn lời chúc mừng năm mới, chúc các bạn một năm mới gặp nhiều điều may mắn, hạnh phúc và thành đạt.
Giúp mình vấn đề này với nha.
Trước Tết sếp mình có một chuyến công tác ra Hà Nội và đi bằng máy bay. Vậy cho mình hỏi tiền vé máy bay có đưa vào chi phí hay không? Và nếu có thì cho mình hỏi là mình chỉ thấy sếp đem về chỉ có một cái phiếu thu do văn phòng vé in ra nhưng không có dấu gì cả ( có số tiền thanh toán, địa chỉ văn phòng vé, tuyến đường, thuế , phí , lệ phí .... ) nhưng mình thắc mắc đó có phải là chứng từ hay chưa? mình có nên hỏi sếp đưa ra vé lưu cho khách hàng hay không? nếu không có vé lưu thì có đưa vào chi phí hay không?
Và nếu được đưa vào chi phí thì vé đó mình cũng làm trên bản kê 01-2/GTGT của báo cáo thuế hàng tháng phải không? mình đang rối mong các bạn chỉ giáo.Cảm ơn các bạn nha.
Nếu đó là sếp đi công tác thì được tính là chi phí
Phiếu thu đó là hợp lệ nếu đi kèm theo cùng với cuống vé bạn nhé.
Nếu có thuế GTGT thì vẫn kê khai bình thường bạn ạ

N

ng thị hương

Guest
23/3/07
4
0
0
Thanh xuân
Vé tàu, xe, máy bay đi công tác là hợp lệ
nếu gồm có : Công lệnh ( Giấy đi đường)
Phiếu thu đó phải kẹp cùng với liên lưu của vé máy bay mới được coi là hợp lệ bạn ạh
Về kê khai thuế GTGT vẫn kê khai như bình thường

H

hv2004

Guest
27/9/07
101
0
0
42
quang nam
Cảm ơn phong2v và ng thi huong nha, bây giờ thì mình hết rối rồi.

H

hv2004

Guest
27/9/07
101
0
0
42
quang nam
Mình quên hỏi vấn đề này nữa.
Trên bản kê 01-2/GTGT nếu đây là phiếu thu của văn phòng vé thì số hóa đơn vad ký hiệu hóa đơn mình kê như thế nào?

H

hv2004

Guest
27/9/07
101
0
0
42
quang nam
Gía cước là 1808000VND, thuế 60000AX, phí lệ phí 92000UE, tổng cộng 1960000VND
Vậy kê khai như thế nào. giúp mình với.

D

Decon

Guest
14/5/07
55
0
0
Ha Noi
Bạn kê ở phần tiền trước thuế gồm tiền thanh toán chưa thuế + lệ phí sân bay, VAT thì kê bình thường. Tui vẫn làm vậy hông bít có bị sai hông.

D

Doanh Doanh

Guest
13/11/05
25
0
0
Vĩnh Long
Gía cước là 1808000VND, thuế 60000AX, phí lệ phí 92000UE, tổng cộng 1960000VND
Vậy kê khai như thế nào. giúp mình với.
Theo mình nghĩ lấy giá cước cộng lệ phí thì ra còn VAT vẫn giữ nguyên. đấy bạn.

H

hv2004

Guest
27/9/07
101
0
0
42
quang nam
Trên phiếu thu không có số hóa đơn, mã số thuế, ký hiệu hóa đơn thì kê như thế nào?

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA