B11 - chi phí trích trước thực tế không chi

• Thread starter ANZ
  • Ngày gửi
A

ANZ

Guest
11/3/05
36
0
0
HCM
Xin chào các bạn,
Kê khai thuế TNDN theo mẫu số 03/TNDN của thôgn tư 60 có mục B11 " Các khoản trích trước vào chi phí mà thực tế không chi " bị loại ra khỏi chi phí tính thuế TNDN. Vậy :

1)Các bạn cho mình hỏi thăm vậy chứ những khoản trích trước như : trợ cấp thôi việc, dự phòng giảm giá, dự phòng công nợ khó đòi đúng chế độ thì cũng bị loại ra sao ?

2) nếu lại ra trong Quyết toán năm nay thì sang năm sau, khi thực tế phải chi thì có đựơc cho vào không ? Nếu cho vào thì sẽ cho vào mục nào ? vì mình chẳng thấy có mục nào để bổ sung trở lại từ mục B17 tới B22 cả

Mong các bạn chỉ dùm nhé - Xin cảm ơn

Khóa học Quản trị dòng tiền
T

trinhtrinh91

Sơ cấp
3/3/11
6
0
0
36
tp.hcm
định khoản Thuế TNDN tạm tính quý I

chào cả nhà! cho mình hỏi tiền thuê VP ko có HĐơn thì mình đưa vô chi phí phát sinh trong kỳ có được ko?
VD: thuê : 3tr
Giữ xe:1tr
Cơm VP :2tr
có ai biết ko giúp mình với
mình là KT mới ra trường

xuantham

xuantham

Cao cấp
18/8/05
5,375
652
113
58
TP. Hồ Chí Minh
chào cả nhà! cho mình hỏi tiền thuê VP ko có HĐơn thì mình đưa vô chi phí phát sinh trong kỳ có được ko?
VD: thuê : 3tr
Giữ xe:1tr
Cơm VP :2tr
có ai biết ko giúp mình với
mình là KT mới ra trường

Mới ra trường cũng khg nên chen vào topic người khác để hỏi

quynhhuong0291

quynhhuong0291

Always be patient
Xin chào các bạn,
Kê khai thuế TNDN theo mẫu số 03/TNDN của thôgn tư 60 có mục B11 " Các khoản trích trước vào chi phí mà thực tế không chi " bị loại ra khỏi chi phí tính thuế TNDN. Vậy :

1)Các bạn cho mình hỏi thăm vậy chứ những khoản trích trước như : trợ cấp thôi việc, dự phòng giảm giá, dự phòng công nợ khó đòi đúng chế độ thì cũng bị loại ra sao ?

2) nếu lại ra trong Quyết toán năm nay thì sang năm sau, khi thực tế phải chi thì có đựơc cho vào không ? Nếu cho vào thì sẽ cho vào mục nào ? vì mình chẳng thấy có mục nào để bổ sung trở lại từ mục B17 tới B22 cả

Mong các bạn chỉ dùm nhé - Xin cảm ơn
Các khoản CP trích trước thực tế ko chi hoặc chi ko hết, về nguyên tắc cuối năm bạn phải hòan nhập trở lại,nếu ko thuế cũng loại ra thôi.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA