Cv xin chuyển BCTC sang năm sau

• Thread starter hanghai
  • Ngày gửi
hanghai

hanghai

1,2,3....cố lên bà con ơi
17/11/07
92
0
0
GL
Công ty em thành lập 26/10/2007 nay muốn làm CV xin chuyển BCTC sang năm 2008 nhưng em đang loay hoay ko bít phải trình bày như thế nào?
Em nghe nói vừa rồi ngày 27/11/2007 có thông tư 134 mới ra có quy định về vấn đề này mà em chưa tìm thấy.Anh chị nào biết về vấn đề này trả lời giúp em.Em chân thành cảm ơn.:sorry:

Sửa lần cuối:
Khóa học Quản trị dòng tiền
K

khoqua75

Guest
23/10/07
486
1
0
Công ty em thành lập 26/10/2007 nay muốn làm CV xin chuyển BCTC sang năm 2008 nhưng em đang loay hoay ko bít phải trình bày như thế nào?
Em nghe nói vừa rồi ngày 27/11/2007 có thông tư 134 mới ra có quy định về vấn đề này mà em chưa tìm thấy.Anh chị nào biết về vấn đề này trả lời giúp em.Em chân thành cảm ơn.:sorry:

Cty bạn Thành lập 26/10/2007 nên ko cần phải lập BC 2007, Mặc nhiên bạn cũng ko cần làm CV gởi CQ thuế đâu
Thân

D

dothuhuong

Guest
4/12/07
9
0
0
hanoi
Cty bạn Thành lập 26/10/2007 nên ko cần phải lập BC 2007, Mặc nhiên bạn cũng ko cần làm CV gởi CQ thuế đâu
Thân[/QUOT
Bạn có thể cho mình biết thêm thông tin về việc này được không? VD như dựa trên CV hay QD, TT nào?

ThanhGiong

ThanhGiong

OnlyLov3
11/1/08
394
9
0
Hải Dương thân yêu!
Bạn có thể cho mình biết thêm thông tin về việc này được không? VD như dựa trên CV hay QD, TT nào?
Bạn đọc Phần B CĂN CỨ TÍNH THUẾ THU NHẬP DOANH NGHIỆP I. THU NHẬP CHỊU THUẾ THU NHẬP DOANH NGHIỆP tại thông tư số 134 /2007/TT-BTC ngày 23/11/2007.
Thân

hanghai

hanghai

1,2,3....cố lên bà con ơi
17/11/07
92
0
0
GL
Bác Khoqua75 ơi em lên hỏi quản lý thuế của em rùi, chị ấy bảo là thành lập được 1 tháng cũng phải làm BCTC, con nếu ko muốn làm thì phải làm CV nêu lý do là DN mới thành lập và hoạt động dưới 90 ngày.Theo bác ko phải làm thì dựa vào đâu vậy chỉ cho em với.

T

thd6758

Cao cấp
4/5/07
2,280
119
63
Hà Nội
Kỳ kế toán được quy định cụ thể trong chế độ kế toán rồi các bạn cứ căn cứ vào đó mà thực hiện nhé.

K

khoqua75

Guest
23/10/07
486
1
0
Bác Khoqua75 ơi em lên hỏi quản lý thuế của em rùi, chị ấy bảo là thành lập được 1 tháng cũng phải làm BCTC, con nếu ko muốn làm thì phải làm CV nêu lý do là DN mới thành lập và hoạt động dưới 90 ngày.Theo bác ko phải làm thì dựa vào đâu vậy chỉ cho em với.

Trong TT 134 đã quy định rất rõ rồi, kỳ kế toán từ 90 ngày trở lên mới lập BC và cũng ko có yêu câu DN làm CV đâu. Có thể đây là cách làm cổ hủ của CB thuế, Bạn hỏi cán bộ thuế căn cứ nào quy định gởi CV trong TH này nhé.
Thân

K

khoqua75

Guest
23/10/07
486
1
0
Trong TT 134 đã quy định rất rõ rồi, kỳ kế toán từ 90 ngày trở lên mới lập BC và cũng ko có yêu câu DN làm CV đâu. Có thể đây là cách làm cổ hủ của CB thuế, Bạn hỏi cán bộ thuế căn cứ nào quy định gởi CV trong TH này nhé.
Thân

Mình bổ sung thêm trong Quyết định 15 nữa nhé

T

Thanhtinhcns

Guest
18/1/08
7
0
1
41
Hà Nội
Cty mình cũng mới thành lập mình cũng hỏi cán bộ thuế rồi không phải nộp báo cáo tài chính năm 2007 đâu bạn yên tâm đi nhé:
Căn cứ vào thông tư 134: """Trường hợp kỳ tính thuế năm đầu tiên của cơ sở kinh doanh mới thành lập và kỳ tính thuế năm cuối cùng đối với cơ sở kinh doanh chuyển đổi loại hình doanh nghiệp, chuyển đổi hình thức sở hữu, hợp nhất, sáp nhập, chia, tách, giải thể, phá sản có thời gian ngắn hơn 03 tháng thì được cộng với kỳ tính thuế năm tiếp theo (đối với cơ sở kinh doanh mới thành lập) hoặc kỳ tính thuế năm trước đó (đối với cơ sở kinh doanh chuyển đổi loại hình doanh nghiệp, chuyển đổi hình thức sở hữu, hợp nhất, sáp nhập, chia tách, giải thể, phá sản) để hình thành một kỳ tính thuế thu nhập doanh nghiệp. Kỳ tính thuế thu nhập doanh nghiệp năm đầu tiên hoặc kỳ tính thuế thu nhập doanh nghiệp năm cuối cùng không vượt quá 15 tháng.""
Bạn không phải làm công văn đâu, còn nếu bạn muốn làm thì bạn lên xin mẫu công văn của cơ quan quản lý thuế ấy, họ sẽ cho thôi. ( Nó có mẫu quy định chung rồi).:atom::atom::atom::atom::welcome_2:welcome_2

K

ken

Guest
9/12/05
85
0
0
HCMC
Cái này em thấy cũng tùy chi cục quản lý. em ở CCT quận 1 thì họ yêu cầu phải nộp công văn thông báo. Thông tin này cho các bạn do CCT Q1 quản lý

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA