Biểu thuế XNK

• Thread starter luckyluck866
  • Ngày gửi
L

luckyluck866

Guest
28/8/07
553
0
0
Đồ nhà quê!
Bạn nào có Biểu thuế XNK mới theo QĐ106/BTC (File excell) gửi cho Luck với!
hoangdiep866@gmail.com
Trân trọng.

Khóa học Quản trị dòng tiền
yaobei

yaobei

Cao cấp
12/4/07
264
0
16
Long biên Hà Nội
Tôi không gửi cho các bạn QĐ106 được bạn vào trang web của BTC "www.mof.gov.vn " sau đó vào" CSDL văn bản pháp qui " >>Tìm kiếm văn bản >>bạn gõ các yêu cầu của mình , nếu vẫn chưa tìm được bạn vào " danh sách văn bản " rồi chọn theo yêu cầu .Tôi vẫn theo cách này để tìm văn bản mới ,Chúc bạn thành công .Thân

L

luckyluck866

Guest
28/8/07
553
0
0
Đồ nhà quê!
Tôi không gửi cho các bạn QĐ106 được bạn vào trang web của BTC "www.mof.gov.vn " sau đó vào" CSDL văn bản pháp qui " >>Tìm kiếm văn bản >>bạn gõ các yêu cầu của mình , nếu vẫn chưa tìm được bạn vào " danh sách văn bản " rồi chọn theo yêu cầu .Tôi vẫn theo cách này để tìm văn bản mới ,Chúc bạn thành công .Thân
------
trong đó chỉ có Biểu thuế .PDF thôi chứ ko có file excell. mình cần file excell chứ ko phải PDF..:wall:

yaobei

yaobei

Cao cấp
12/4/07
264
0
16
Long biên Hà Nội
Cám ơn luckyluck866 đã tín nhiệm hỏi về biểu mẫu kê khai hải quan để có cách nhìn tổng quát về XNK bạn chịu khó vào trang web dncustoms.gov.vn trong đó hướng dẫn rất tỷ mỷ ,tôi không thể cung cấp cho bạn đầy đủ cácdữ liệu ,nghiệp vụ hơn thế .Chúc bạn thành công .Thân

L

luckyluck866

Guest
28/8/07
553
0
0
Đồ nhà quê!
Cám ơn luckyluck866 đã tín nhiệm hỏi về biểu mẫu kê khai hải quan để có cách nhìn tổng quát về XNK bạn chịu khó vào trang web dncustoms.gov.vn trong đó hướng dẫn rất tỷ mỷ ,tôi không thể cung cấp cho bạn đầy đủ cácdữ liệu ,nghiệp vụ hơn thế .Chúc bạn thành công .Thân
----------
đó là cái gì vậy Yaobei? làm gì có biểu mẫu kê khai nào cơ chứ! tìm hoài mà trong trang web của HQ Đồng Nai chẳng có cái biểu mẫu kê khai hải quan nào cả!
Cảm ơn Yaobei đã cho mình biết!
Trân trọng!:banana:

L

luckyluck866

Guest
28/8/07
553
0
0
Đồ nhà quê!

9

999rose

Guest
7/12/07
15
1
0
Ha Noi
Nếu bác có bản excel thì cho em xin với nhé. Em chỉ có bản PDF nhưng khi chuyển đổi sang Word nó yêu cầu gõ pass mà em thì ko biết pass là gì.

9

999rose

Guest
7/12/07
15
1
0
Ha Noi
Em có bản Word có bác nào siêu siêu máy tính cho nó vào Excel dc ko?

văn bản mới nhất về luật thuế thu nhập doanh nghiệp và thuế giá trị gia tăng được chủ tịch quốc hội Nguyễn Phú Trọng thông qua ngày 3/06/2008. Các bạn có thể truy cập và đọc tại website
http://portal.mot.gov.vn/vanbanmoi/
luật thuế thu nhập doanh nghiệp có số hiệu 14/2008/QH12 và luật thuế giá trị gia tăng có số hiệu 13/2008/QH12

Sửa lần cuối:
L

luckyluck866

Guest
28/8/07
553
0
0
Đồ nhà quê!
Các bạn Down
1. Biểu thuế XNK ban hành kèm theo QĐ số 106/2008/QĐ-BTC theo link:
http://www.customs.gov.vn/Default.aspx?tabid=749
2. Quyết định số 17/2008/QĐ-BTC của Bộ Tài chính về việc sửa đổi mức thuế suất thuế xuất khẩu, mức thuế suất thuế nhập khẩu ưu đãi đối với một số nhóm mặt hàng trong Biểu thuế xuất khẩu, Biểu thuế nhập khẩu ưu đãi
3. Quyết định số 37/2008/QĐ-BTC của Bộ Tài chính về việc sửa đổi mức thuế suất thuế nhập khẩu ưu đãi đối với một số nhóm mặt hàng trong Biểu thuế nhập khẩu ưu đãi

Sửa lần cuối:
thumper

thumper

Lối cũ ta về .......
23/7/07
1,407
1
38
Tuổi thơ tôiiiiiiiiiiiiiiii
Các bạn Down
1. Biểu thuế XNK ban hành kèm theo QĐ số 106/2008/QĐ-BTC theo link:
2. Quyết định số 17/2008/QĐ-BTC của Bộ Tài chính về việc sửa đổi mức thuế suất thuế xuất khẩu, mức thuế suất thuế nhập khẩu ưu đãi đối với một số nhóm mặt hàng trong Biểu thuế xuất khẩu, Biểu thuế nhập khẩu ưu đãi
3. Quyết định số 37/2008/QĐ-BTC của Bộ Tài chính về việc sửa đổi mức thuế suất thuế nhập khẩu ưu đãi đối với một số nhóm mặt hàng trong Biểu thuế nhập khẩu ưu đãi

Hình như phải tìm lại anh luck ạ. he he Không hiện ra luôn.
Nhưng em có tìm và dùng phần mềm chuyển sang EXCEL, nhưng bị lỗi phông chữ , hic hic chán quá

L

luckyluck866

Guest
28/8/07
553
0
0
Đồ nhà quê!
ko cần phải đổi qua excell đâu! dùng tạm bản word cũng đc mà! có điề seach hơi lâu tý thôi!

thumper

thumper

Lối cũ ta về .......
23/7/07
1,407
1
38
Chẳng lẽ lại oánh lại cho các pác trên EXCEL nhỉ.
Chỉ cần chị em nào sinh sinh mời em đi uống nước ...dám em làm lắm àh....he he
Kết xuất ra excel nhưng ko có tiếng việt ( cái nì phải có phần mềm chuyên dùng bản quyền), nhưng nội dung, mã, thuế vẫn ko thay đổi. Chỉ mất công chuyển Sheet và oánh lại tên thui anh luck. Hay anh với em mỗi người làm tý....biết đâu có chị em nào mời uống nước phờ ri...

L

luckyluck866

Guest
28/8/07
553
0
0
Đồ nhà quê!
Kết xuất ra excel nhưng ko có tiếng việt ( cái nì phải có phần mềm chuyên dùng bản quyền), nhưng nội dung, mã, thuế vẫn ko thay đổi. Chỉ mất công chuyển Sheet và oánh lại tên thui anh luck. Hay anh với em mỗi người làm tý....biết đâu có chị em nào mời uống nước phờ ri...
--------
thui em ơi, bi giừo nhớ các em xinh đẹp chịu khó 'chuyển" sang excell rùi anh em mình mời em đó đi uống nước free...thumper nhỉ?

9

999rose

Guest
7/12/07
15
1
0
Ha Noi

Oánh đi em, chị góp sức cùng, còn nhiều người cần mà. Mới lại sẽ mời em đi uống nước Phờ riiiiiiiiiiiiiiiii. (Định tặng em hoa nhưng mà ko thấy có hihihi).Ý tưởng hay đấy, thực hiện đi, chị sẽ nhờ bạn bè giúp nữa.

C

comat6210

Guest
19/8/08
5
0
0
Hà Nội
các anh chị ơi ! cho em hỏi chút. Công ty em muốn nhập khẩu hàng thiết bị vệ sinh nhà tằm ( sen vòi, bồn tắm ...) từ Hàn Quốc về cung cấp lắp đặt trong nước. thuế suất của hàng đó là bao nhiêu vậy? Em tra trên biểu thuế rồi nhưng chỉ có hàng plasstic thôi. SP đồng bộ thì mỗi cái một chất liệu khác nhau vậy phải xếp vào mã hàng nào ? VD bồn tắm bằng sứ nhưng vòi với sen lại bằng inox, đồng hay thép. Kho quá em cứ rối tung cả lên.
hic hic . giúp em nhé. Cảm ơn nhìu nhìu !!!

T

trung1812

Cao cấp
31/3/06
211
6
0
44
Hải phòng
@ Lucky: bản PDF vẫn search ngon mà. Bản HS bác send em vẫn là bản 2002 chứ đâu phải 2007. Hụt. Chán mớ. Dù sao cũng cảm ơn bác nhiều nhiều.

hai2hai

hai2hai

VNUNI Makes a difference
29/4/04
2,032
125
63
50
Hà nội
vnuni.net
Thuế 2008 - Biểu Thuế Thuế Xuất Khẩu, Nhập Khẩu Và Thuế GTGT Hàng Nhập Khẩu (Áp Dụng Từ Ngày 06/02/2008)

Download: BT XNK 2008.pdf
Dung lượng: 4.59MB

Best Regards,

http://www.vnuni.net/forum/index.php?board=25.0

thumper

thumper

Lối cũ ta về .......
23/7/07
1,407
1
38
Pác " sát thủ" thân mín biểu thuế này ko chi tiết như quyển thuế bên ngoài he he he .

Cái nì chỉ ghi mỗi thuế nhập khẩu, ko ghi thuế nhập Ưu đãi + thuế GTGT....

pác xem có bản nào đầy đủ như quyển Thuế bên ngoài ko pác.....

hai2hai

hai2hai

VNUNI Makes a difference
29/4/04
2,032
125
63
50
Hà nội
vnuni.net
Pác " sát thủ" thân mín biểu thuế này ko chi tiết như quyển thuế bên ngoài he he he .

Cái nì chỉ ghi mỗi thuế nhập khẩu, ko ghi thuế nhập Ưu đãi + thuế GTGT....

pác xem có bản nào đầy đủ như quyển Thuế bên ngoài ko pác.....

Vì nhân tiện thấy ông bạn cùng cty tìm quyển đó nên mình tìm thử thì ra cái đó luôn trên trang nhất.

Quyển thuế bên ngoài bao nhiêu trang để mình còn biết mà tìm? (vì nó ko phải là nghề nên chỉ biết tìm thôi, ko ko mở nội dung. File PDF này là 721 trang)

Sửa lần cuối:

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA