Không kê khai hóa đơn VAT đầu vào năm 2007

• Thread starter trang20
  • Ngày gửi
T

trang20

Guest
Mình kê khai VAT đầu vào đầu ra của tháng 01/2008, trong đó còn sót lại vài hóa đơn đầu vào của tháng 12/2007,mình biết hóa đơn được kê trong 3 tháng nên mình định kê luôn vào tháng 1/2008, nhưng có người nói không được kê khi đã qua niên độ, có nghĩa hóa đơn của năm 2007 không được kê vào năm 2008, không biết có đúng không? Nếu đúng thì số hóa đơn đầu vào sót lại của năm 2007 mình không kê khai thì có bị phạt không? Ai biết giúp mình với? gấp quá rồi, Cám ơn các anh chị nhiều

Khóa học Quản trị dòng tiền
N

nguyen linh chi

Guest
8/10/07
17
0
0
van quan - ha dong
bạn vân cứ kê khai bình thường thôi.cơ quan mình vẫn kê khai bình thương ko theo năm tài chính đâu.chuc bạn thành công

T

trang20

Guest
Quên nữa, mình muốn hỏi là nếu hóa đơn đầu vào nào đó mà mình không kê khai thì khi thuế kiểm tra chứng từ sổ sách có bị phạt vi phạm thuế không bạn?

B

bexiuxiu

Guest
24/1/08
6
0
0
Thụy Khuê
Minh nghi la khong sao dau, neu khong ke khai thi la minh khong duoc tinh vao chi phi cua doanh nghiep.Chac la khong bi phat dau.

B

bexiuxiu

Guest
24/1/08
6
0
0
Thụy Khuê
Hoa don thong thuong ke khai vao dau va nhu the nao

Binh thuong cac thang thi ke khai thue GTGT, con nhung hoa don thong thuong em chua ke khai vao dau ca, Vay bay gio ke khai vao dau va ke nhu the nao. Mong su giup do cua cac anh chi!

H

HAIBALA

Guest
14/9/07
25
0
0
Hà nội
to Trang20 nhà nước rất cảm ơn những người không kê khai hoá đơn đầu vào như bạn vì như vậy nhà nước sẽ hưởng lợi, còn Sếp của bạn sẽ có tâm trạng ngược lại đấy, nếu Sếp mà bít thì tâm trạng của bạn còn thảm hại hơn.hi hi...
to Bexiuxiu: hoá đơn thông thường được tính vào chi phí bạn àh.bạn tìm đọc về kế toán chi phí.

H

Hienind

Guest
5/6/07
6
0
0
38
Cau Giay - HN
minh cam on cac ban minh cung dang thac mac ve van de nay nhung qua doc bai cua cac ban minh da thay yen tam hon roi. Thanks!

L

le yen thanh

Guest
23/1/08
19
0
0
cần thơ
Chao cac ban, to la Minhyp.
cho mình hỏi, lần trước cơ quan tớ có lấy hoá đơn đặt cơm tại nhà hàng chỉ là hoá đơn đỏ thông thường thôi, nhưng người ta vẫn lấy tớ 10% tiền thuế. Tớ kê khai vào hoá đơn mua vào, liệu có làm sao không nhỉ?
Xin cám ơn các ban nhiều.

bên thuế chỉ căn cứ vào hóa đơn của bạn thôi. Việc bạn phải nộp thêm 10% đâu có thể hiện trên hóa đơn vì đó là hóa đơn thông thường thôi mà

hoami281083

hoami281083

Guest
25/9/07
103
0
0
40
daklak
cho mình hỏi, lần trước cơ quan tớ có lấy hoá đơn đặt cơm tại nhà hàng chỉ là hoá đơn đỏ thông thường thôi, nhưng người ta vẫn lấy tớ 10% tiền thuế. Tớ kê khai vào hoá đơn mua vào, liệu có làm sao không nhỉ?

Bạn kê vào đúng biểu mẫu của HĐ thông thường là đc

T

trang20

Guest

Hóa đơn bán hàng thông thường chỉ tính vào chi phí hợp lý hợp lệ thôi, không phải hóa đơn VAT. Sau này khi thuế kiểm tra họ sẽ loại ra và rất có thể đơn vị bạn sẽ bị phạt hoặc truy thu nếu có

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA