Mẫu giấy uỷ quyền

• Thread starter tochat
  • Ngày gửi
Khóa học Quản trị dòng tiền
K

ketoanvien0294

Guest
13/6/09
43
0
0
38
Hải Phòng
Cty em het hoa đơn đỏ, nhưng hiện nay GĐ đi công tác, vậy phó giám đốc có đựoc phép ký giấy giới thiệu để em đi mua hoá đơn không

T

Trinh Hong San

Guest
8/11/08
2
0
0
Hai Duong
Hi các Anh/chị!
em có một vấn đề cần các anh chị tư vấn giúp em. Công ty em sắp tới Giám đốc đi vắng một thời gian nên không thể trực tiếp ký vào các tờ khai thuế, các hóa đơn nên sếp đã ủy quyền cho Phó GĐ, em đã làm giấy ủy quyền và công văn thông báo tới chi cục thuế thì họ bảo cần phải công chứng giấy ủy quyền. Em đến các văn phòng công chứng thì họ bảo đây là ủy quyền nội bộ nên không cần phải công chứng. Các anh chị tư vấn giúp em: 1 bên thuế cần công chứng nhưng 1 bên phòng công chứng họ lại bảo không cần. Em không biết phải làm sao bây giờ?

tamnt07

tamnt07

Sống đơn giản, lấy nụ cười làm căn bản!
21/3/07
5,621
618
113
The Capital
anh chị ơi!
Ai có mẫu giấy uỷ quyền phien bản tiếng anh ko ?Cho em xin với

Bạn tham khảo nhé:

CỘNG HÒA XÃ HỘI CHỦ NGHĨA VIỆT NAM
SOCIAL REPUBLIC FO VIET NAM
Độc lập - Tự do - Hạnh phúc
Independence - Freedom - Happiness

….., ngày …tháng …… năm 200…
......., Date….Month…Year…..

GIẤY UỶ QUYỀN
Power of Attorney

Kính gửi:
To:
Tên tổ chức hoặc cá nhân:
Name of Institutional investor:
Số ĐKKD/CMND/Hộ chiếu:Ngày cấp:Nơi cấp:
Business registration No/ID No/Passport No:
Issuing date: Isuing Place:
Địa chỉ:
Address:
Điện thoại:Fax:
Telephone number:Fax:
Người đại diện:
Representative:
CMND/Hộ chiếu:Ngày cấp:Nơi cấp:
ID No/Passport No:Issuing date:Isuing Place:
UỶ QUYỀN CHO:
AUTHORIZE:

Ông (Bà):
Mr/Ms:
CMND/Hộ chiếu:Ngày cấp:Nơi cấp:
ID No/Passport No:Issuing date:Isuing Place:
Địa chỉ:
Address:
Điện thoại:Fax:
Telephone number:Fax:
Thay mặt tôi tham dự đấu giá cổ phần của Công ty
bao gồm các công việc sau:
On my behaf our organization to take part in the auction process of…
with a scope of businesses as follows:
1.Làm thủ tục đăng ký tham dự đấu giá (điền thông tin, nộp tiền đặt cọc và nộp hồ sơ đăng ký tham dự đấu giá).
To prepare the auction documents (fill in the registration form, follow up deposit transfer and submit the auction form).
2.Ghi giá, khối lượng, ký vào phiếu tham dự đấu giá và trực tiếp tham dự phiên đấu giá.
To fill bid prices, bid volume directly into the bid form and then participate in to the auction.
Ông (Bà): có nghĩa vụ thực hiện đúng các quy định về đấu giá của Công ty, không được uỷ quyền cho người khác và có trách nhiệm thông báo lại kết quả đấu giá cho người ủy quyền.
Mr/Ms : has responsibility to follow all rules and regulations in Auction Regulation, can not authorize to another person and has to inform the auction serult the the authorizer.

NGƯỜI ĐƯỢC ỦY QUYỀN
Authorized party
(ký, họ tên)
(sign and name)

NGƯỜI ỦY QUYỀN
Issuing Party
(Ký, họ tên và đóng dấu (nếu có))
(sign and seal (if any))

thanhtuy

thanhtuy

Thích thì chiều
9/2/09
192
2
0
HCM
Nội dung trong giấy uỷ quyền, giám đốc uỷ quyền gì thì phó giám đốc được ký cái phần đó, giấy UQ ko cần công chứng gì đâu bạn ạh, chỉ cần sao y bản chính khi có các cơ quan yêu cầu là OK mah

Cơ quan thuế không chịu người khác ký thay trên tờ khai thuế đâu mặc dù đã có ủy quyền (bản chính).

N

nguyenthiep

Guest
12/8/10
1
0
0
Ha dong
Mình đang làm kế toán cho một công ty mới thành lập. Cơ quan thuế bắt phải có công văn của giám đốc cử mình đến làm việc tại cơ quan thuế thì đội kiểm tra mới chấp nhận cho mình làm việc, Công văn ấy phải gửi qua một cửa và dùng giấy giới thiệu không thì cũng không được. Bạn nào biết cho mình xin mẫu với!

bichvan.tax06

bichvan.tax06

Điều hành viên
Thành viên BQT
4/8/07
4,115
514
113
Thủ Đô
Cơ quan thuế không chịu người khác ký thay trên tờ khai thuế đâu mặc dù đã có ủy quyền (bản chính).
Không chịu vì lý do gì ?bạn in công văn này gửi luôn cho cq thuế.
CÔNG VĂN

CỦA TỘNG CỤC THUẾ SỐ 1498/TCT-PCCS NGÀY 24 THÁNG 4 NĂM 2006

VỀ VIỆC ỦY QUYỀN KÝ, GIAO DỊCH LIÊN QUAN ĐẾN QUYỀN, NGHĨA VỤ THUẾ

Kính gửi: Cục Thuế các tỉnh, thành phố trực thuộc TW

Thời gian qua một số đơn vị phản ánh về vướng mắc trong việc uỷ quyền khi ký các tài liệu, hồ sơ, thực hiện giao dịch liên quan quyền, nghĩa vụ về thuế; Tổng cục Thuế hướng dẫn thực hiện thống nhất như sau:
- Tại Khoản 2, Điều 584 Bộ Luật Dân sự số 33/2005/QH11 quy định người đại diện theo pháp luật gồm: Báo cho người thứ ba trong quan hệ thực hiện uỷ quyền về thời hạn, phạm vi uỷ quyền và việc sửa đổi, bổ sung phạm vi uỷ quyền;”.
- Tại Điều 10 Nghị định số 110/2004/NĐ-CP ngày 08/4/2004 của chính phủ về công tác văn thư quy định thẩm quyền ký văn bản:

1. Ở cơ quan, tổ chức làm việc theo chế độ thủ trưởng, người đứng đầu cơ quan, tổ chức có thẩm quyền ký tất cả văn bản của cơ quan, tổ chức. Người đứng đầu cơ quan, tổ chức có thể giao cho cấp phó của mình ký thay (KT.) các văn bản thuộc các lĩnh vực được phân công phụ trách.

...
3. Trong trường hợp đặc biệt, người đứng đầu cơ quan, tổ chức có thể uỷ quyền cho một cán bộ phụ trách dưới mình một cấp ký thừa uỷ quyền (TUQ.) một số văn bản mà mình phải ký. Việc giao ký thừa uỷ quyền phải được quy định bằng văn bản và giới hạn trong một thời gian nhất định. Người được uỷ quyền không được uỷ quyền lại cho người khác ký.

4. Người đứng đầu cơ quan, tổ chức có thể giao cho Chánh Văn phòng, Trưởng phòng Hành chính hoặc Trưởng một số đơn vị ký thừa lệnh (TL.) một số loại văn bản. Việc giao ký thừa lệnh phải được quy định cụ thể trong quy chế hoạt động hoặc quy chế công tác văn thư của cơ quan, tổ chức.”

Căn cứ các quy định trên, người đại diện theo pháp luật của cơ sở kinh doanh trực tiếp ký hoặc giao cho cấp phó của mình ký thay trên các văn bản giao dịch, tờ khai thuế, bảng biểu, mẫu biểu kèm theo tờ khai thuế gửi cho cơ quan thuế thuộc các lĩnh vực được phân công phụ trách.
Trường hợp đặc biệt, người đại diện theo pháp luật của cơ sở kinh doanh có thể uỷ quyền bằng văn bản cho cán bộ phụ trách dưới mình một cấp ký thừa uỷ quyền các văn bản nêu trên. Khi thực hiện quan hệ giao dịch với cơ quan thuế, người được uỷ quyền phải thông báo cho cơ quan thuế biết về thời hạn, phạm vi uỷ quyền hoặc khi có thay đổi về thời hạn, phạm vi được uỷ quyền.
Riêng đối với các doanh nghiệp, hợp tác xã mới thành lập thì các văn bản trong trong hồ sơ đăng ký thuế lần đầu, văn bản trong hồ sơ mua hoá đơn lần đầu phải do người đại diện theo pháp luật của cơ sở kinh doanh ký tên, đóng dấu mới được coi là hợp lệ.
Tổng cục Thuế thông báo để Cục Thuế được biết và thực hiện ./.

Phó Tổng cục trưởng Tổng cục Thuế
Phạm Văn Huyến

Tên văn bản: Công văn 1498/TCT-PCCS của Tổng cục Thuế về việc uỷ quyền ký, giao dịch liên quan đến quyền, nghĩa vụ thuế
Cơ quan ban hành: Tổng cục Thuế
Ngàyban hành: 24/04/2006
Ngày hiệu lực: 24/04/2006
Công văn Số hiệu: 1498/TCT-PCCS
Người ký: Phạm Duy Khương
Hiệu lực văn bản: Còn Hiệu lực

Sửa lần cuối:
N

nnluong811

Trung cấp
28/9/08
70
0
6
Hà Nội
Bạn có thể tham khảo mẫu này (đây là mẫu của công ty tớ dùng)
Cảm ơn bạn Tigon nhá. Giám đốc tớ giao việc làm Giấy ủy quyền gấp quá mà tớ thì chưa làm bao giờ nên search vội. May mà tìm thấy file của bạn. Thank bạn nhìu nhá.

M

mrlinh90

Guest
14/1/11
1
0
0
33
ha noi
làm sao để có thể download cái file của bạn tigon đây?

R

rose199x

Guest
Ðề: Mẫu giấy uỷ quyền

sao em không vào đc cái bảng mẫu mà bác tigon ETC gửi nhỉ :(

V

vitlun

Guest
26/12/11
1
0
0
34
tp.hcm

chào các anh chị! anh chị cho em xin mẫu công văn ủy quyền ký hóa đơn được không ạ! thanks

N

nguyenngoc091089

Trung cấp
16/11/10
130
2
18
Hà Nội

Các anh chị cho em mẫu giấy ủy quyền mà trước khi thành lập công ty các sáng lập viên ủy quyền cho cá nhân thực hiện chi hộ một số khoản chi liên quan đến thành lập doanh nghiệp, hay chi vật tư hàng hóa trước khi thành lập. mẫu giấy này ntn? Có anh chị nào biết hoặc có mẫu thì có thể gửi cho em được không. email:nguyenngoc091089@gmail.com
Em cảm ơn

Các anh chị cho em mẫu giấy ủy quyền mà trước khi thành lập công ty các sáng lập viên ủy quyền cho cá nhân thực hiện chi hộ một số khoản chi liên quan đến thành lập doanh nghiệp, hay chi vật tư hàng hóa trước khi thành lập. mẫu giấy này ntn? Có anh chị nào biết hoặc có mẫu thì có thể gửi cho em được không. email:nguyenngoc091089@gmail.com
Em cảm ơn

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA