Mẫu giấy uỷ quyền

• Thread starter tochat
  • Ngày gửi
Khóa học Quản trị dòng tiền
P

Phan Uy

Guest
13/6/09
7
0
0
Haiphong
Nói tới giấy uỷ quyên phải biết GĐ của ban có quyền đến đâu thì uỷ quyền trong phạm vi ấy Bởi lẽ có GĐ có thể là người đại diện theo pháp luật, có thể chỉ là giám đốc điều hành nhưng mẫu thường thế này
1. Người Uỷ quyền:
- Họ tên:
- chức vụ
- Số CMND:
2. Người nhận Uỷ quyền:
- Họ tên:
- chức vụ
- Số CMND:
3. Nội dung Uỷ quyền: (Nêu GĐ là người đại diện theo pháp luât muốn công việc thuận lợi Thì ngoài nội dung điều hành cần nhắc tới phần đại diện theo pháp luât như ký HĐ dân sự, HĐ kinh tế, quan hệ với các cơ quan quản lý, tranh tụng trước toà...) thì mới ký được HĐ, tờ khai thuế, vay NH đó...
4. Thời gian uỷ quyền: Từ ngày đến ngay
Cuối cùng là chữ ký Người UQ và người được UQ

M

meo anh

Sơ cấp
10/11/09
5
0
0
36
sóc sơn
cảm ơn bài viết của các bạn .hihi.toàn những thứ tớ cần mà ko phải hỏi lại

H

HoaAcc

Guest
12/6/07
7
0
1
Tp.HCM
Anh/ Chị nào có mẫu giấy ủy quyền cho Phó Giám đốc ký thay Tổng Giám đốc bằng tiếng Anh cho em xin với. Xin cám ơn nhiều nhiều.

N

nunacool

Guest
16/1/09
1
0
0
TPHCM
cam on moi nguoi nhieu nha, minh dang can mau nay, may wa

B

buithainguyen

Guest
Rất cảm ơn mọi thông tin bổ ích từ diễn đàn, mình là một doanh nghiệp mới toanh, nên rất nhiều vấn đề về kế toán bọn mình vẫn còn ama to lắm. Rất mong nhận được ý kiến đóng góp chân thành từ các chiến hữu.
Chúc các đồng chí một ngày làm việc vui vẻ.
Br!

S

saobang25825

Sơ cấp
28/9/09
24
0
1
Ha Noi
Cho mình hỏi giấy UQ này có phải nộp cho cơ quan quản lý thuế của mình không nhỉ?

T

ThanhDL

Guest
20/8/07
1
0
0
HCM
Các bạn lưu ý là nếu uỷ quyền mà có liên quan đến thuế thì phải gửi cho cơ quan thuế 1 bản.

B

basau

Guest
16/6/08
1
0
0
BAC GIANG
Xin chào các anh chi cùng các ban! Anh chị nào có thể chi giúp tôi vấn đề: Năm 2009 Ke toan cua cty tôi không đăng ký quỹ lương của năm 2009 ma quỹ lương của năm 2009 lại tăng cao hơn những năm trước, vì lao đông tăng lên, mặt khác tôi chưa làm BHXH cho những lao đông mới. Vậy tôi đưa tât cả chi phi lương vào chi phí. Xin hỏi sau nay thanh tra thuế có loại chi phí tiền lương ra khỏi chi phí tính thuế TNDN hay kô?

H

Hienvoitn

Guest
12/1/10
1
0
0
Hà Nội
Cám ơn bạn Tigon-ETC nhé, may quá mình cũng đang cần mẫu GUQ. Các bạn ơi cho mình hỏi chút, mình muốn làm bản hợp đồng vay vốn cá nhân cho công ty cổ phần để huy động vốn ngắn hạn, thì cần những tiêu chí gì? Bạn nào có mẫu thì chia sẻ cho mình với. Cảm ơn nhiều nhiều

T

tinhhoavietltd

Guest
6/3/10
0
0
0
14
hà nội
Cám ơn các bác em cũng đang nghiên cứu tìm hiều về cái chuyện này, đọc đây thấy nó thật có ích. Thanks

L

LaMai

Sơ cấp
9/4/10
11
0
0
39
TP Ho Chi Minh
Các bác cho em hỏi, mình đi khai báo vụ mất hóa đơn thì có cần giấy ủy quyền của giám đốc không ạ?
Em nghe nói là nếu có liên quan đến thuế thì phải đưa cơ quan thuế 1 bản giấy ủy quyền để lưu đúng không ạ?
Cảm ơn các bác nhiều!

Sửa lần cuối:
D

daothikimngan88

Sơ cấp
21/5/10
5
0
0
thái nguyên
anh chị ơi!
Ai có mẫu giấy uỷ quyền phien bản tiếng anh ko ?Cho em xin với

T

Tram Men

Sơ cấp
23/2/09
21
1
3
Quận 9
Chào các bạn

Hix, bên cty mình cuối tuần này Giám đốc sẽ đi công tác 2 tháng, tuy nhiên cty mới đi vào hoạt động nên chỉ có Giám đốc và mình là kế toán thôi.

Vậy Giám đốc có uỷ quyền cho mình ký các giấy tờ liên quan đến thuế, bảo hiểm...được không? Mình hơi phân vân vì mình cũng là kế toán của công ty, không biết liệu giấy uỷ quyền đó có hợp pháp hay không??

Rất mong nhận được những hướng dẫn của các bạn

Cảm ơn các bạn rất nhiều

K

KieuAnh08

Sơ cấp
12/2/09
4
0
0
41
son tAY
Cho em hỏi vấn đề này nhé! Công ty em là công ty gia đình, Giám đốc la bố em thường hay không có mặt tại công ty, các phiếu thu chi hàng ngày và hợp đồng kinh tế toàn là phó giám đốc ký, em cũng có giấy ủy quyền cho giám đốc em ký hết các giấy tờ của công ty như phiếu thu chi, hợp đồng kinh tế, hóa đơn đỏ....Nhưng cái giấy ủy quyền này không có giới hạn về thời gian và mức độ. Như thế có được không?

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA