Cho thuê TSCĐ

• Thread starter ketovi
  • Ngày gửi
K

ketovi

Đời lận đận.....;)
24/7/04
189
2
18
Nơi SX bánh ... Cáy
Công ty tôi có nhập khẩu về một số máy móc thiết bị làm tài sản cố định (dạng máy móc thiết bị trong nước chưa sản xuất được, được miễn thuế) phục vụ cho nhà máy. Nhưng nay do nhà máy chưa thể đi vaòi hoạt động được, chúng tôi có ý định cho doanh nghiệp khác thuê tài sản trên. Vây bác nào rành về vấn đề này có thể tư vấn giúp mấy vấn đề sau với:
- Chúng em có thể dùng tài sản này để cho thuê được không?
- Thuế suất thuế GTGT của hoạt động cho thuê này là bao nhiêu?
- Các thủ tục pháp lý của hoạtk động này nên làm như thế nào?
Rất mong các bác chỉ bảo giúp. Mọi thông tin nếu có thể các bác gửi cho em theo địa chỉ: tuongtb@yahoo.com. Xin chân thành cảm ơn

Khóa học Quản trị dòng tiền
K

ketovi

Đời lận đận.....;)
24/7/04
189
2
18
Nơi SX bánh ... Cáy
Các bác ơi, mau tư vấn giùm em với, em đang rất lúng túng về vấn đề này đây.

K

ketovi

Đời lận đận.....;)
24/7/04
189
2
18
Nơi SX bánh ... Cáy
Giúp em với các bác ơi.

H

Halongcity

Guest
20/8/04
91
0
0
Halongcity
Được. Thuế suất thuế GTGT 10%. Trường hợp của bạn là cho thuê hđộng. Bạn tìm đọc Chuẩn mực kế toán số 06 " Thuê tài sản" ban hành theo QĐ số 165/2002/QĐ-BTC,31/12/2002 Bộ TC, trong đó ghi rất rõ .
Chú ý :
1. Bên cho thuê ko được ghi giảm TSCĐ cho thuê hđộng và phải tính KH như TSCĐ thuộc quyền SH của đơn vị.
2. Các cphí psinh liên quan đến cho thuê hđộng TSCĐ được htoán vào các TK liên quan theo chế độ hiện hành.
3. Giá để tính thuế GTGT là giá cho thuê chưa có thuế. nếu cho thuê theo hthức thu tiền thuê từng kỳ hoặc thu trước tiền thuê cho một thời hạn thuê thì thuế GTGT tính trên số tiền thu từng kỳ hoặc thu trước, bao gồm cả các khoản thu dưới hthức khác như thu tiền để hoàn thiện, sửa chữa nâng cấp TS cho thuê theo yêu cầu của bên thuê.

C

chienhvtc

Guest
16/10/04
48
0
0
44
Ha Noi
Em muon hoi ban hop dong cho thue tai san co dinh nho cac anh chi chi giup em voi

C

chienhvtc

Guest
16/10/04
48
0
0
44
Ha Noi
Em muon hoi mau hop dong cho thue tai san co dinh

C

chienhvtc

Guest
16/10/04
48
0
0
44
Ha Noi
Giup em voi em rat lo mo ve van de nay.em cam on !

N

nguyenvantoan

Guest
18/9/07
107
0
0
42
ha tay
A2 học viện tài chính

Cả nhà ơi có ai ôn ở hội trường A2 học viện tài chính ko vậy ? cho làm quen với một mình ngồi buồn quá !

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA