Nhân viên mới của công ty kiểm toán có phải trả phí đào tạo?

• Thread starter haw
  • Ngày gửi
P

phungftieuthu

Trung cấp
5/12/07
89
0
0
Hà Tây
em hỏi câu nài hok bit có bị coi là xì pem xì peo j ko nhưng mà các anh chị ở Hà Nội trả lời giúp em xem công ty kiểm toán Việt Nam nào là ổn ổn nhất ko ạ? em học dốt tiếng Anh nên chẳng mơ tới cái big 4 roài, sắp ra trường rồi em thấy các công ty kiểm toán tuyển rất nhiều người, hơn nữa có 2 năm kinh nghiệm kiểm toán thì có thể xin việc dễ hơn rất nhiều cho nên em cũng định bắt đầu sự nghiệp với nghề trợ lý kiểm toán, anh chị trả lời giúp em với nhé ạ, em cám ơn,

Khóa học Quản trị dòng tiền
B

bergfluss28

Guest
4/7/07
4
0
0
Hanoi
Em đã định vượt qua mọi khó khăn để được đi làm ngay tại công ty đó, nhưng khi nhìn thấy bản hợp đồng có điều khoản công ty giữ bằng gốc nhân viên trong 4 năm, em thấy ức chế quá! Em quyết định không ký, nhưng em vẫn băn khoăn vì Giám đốc nói rằng em vào bất cứ công ty kiểm toán nào cũng phải thế chấp bằng gốc.
Các bác ơi có đúng như vậy không?:help:

Có phải công ty đó nằm ở Chùa Bộc không bạn?

P

phungftieuthu

Trung cấp
5/12/07
89
0
0
Hà Tây
hi, chứng tỏ các công ty kiểm toán đòi giữ bằng của nhân viên không ít nhỉ, vậy mà hôm em đi phỏng vấn em không biết vậy, cứ nghĩ chỉ có mình cái công ty đấy nó thế, nên em đã như là 'ấy' thẳng vào mặt người ta vậy, bắn ra một loạt các câu khó nghe, đại loại như là 'công ty không nên làm như vậy, như thế chứng tỏ chính sách nhân sự của công ty là không tốt, công ty không tự tin về những ứng xử của mình với nhân viên và điều đó làm ảnh hưởng đến danh tiếng của công ty', hix, hix, nghe xong Ban giám đốc mặt đỏ bừng bừng và em thì ra về với cam kết chắc chắn không quay lại, hì,

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA