Hoá đơn GTGT sai tháng

• Thread starter nguyenminhxiem
  • Ngày gửi
N

nguyenminhxiem

Cao cấp
20/2/08
215
8
0
Ha Long
Các bác ơi em viết hoá đơn tháng 02/2008 nhưng nhầm viết là tháng 03/2008 như vậy ko sửa thì có sao ko. vì trong quyển hoá đơn sẽ ko theo đúng thứ tự ngày tháng rui. Giúp em với nhé!

Khóa học Quản trị dòng tiền
B

Butchiden

Guest
20/9/07
6
0
0
40
Hoang mai
Như vậy bạn sẽ phải sửa lại đúng ngày tháng. Lưu ý là phải sửa cả 3 liên giống nhau và đóng dấu treo vào chỗ vừa sửa. Nếu bạn để như vậy là ngày tháng không liên tục trong quyển hoá đơn như vậy là sai. Hoặc nếu không phải làm thủ tục huỷ hoá đơn đó đi và viết lạihoá đơn khác cho đúng.

HuuLong

HuuLong

Guest
8/9/05
124
0
0
DaLat
www.danketoan.com
Như vậy bạn sẽ phải sửa lại đúng ngày tháng. Lưu ý là phải sửa cả 3 liên giống nhau và đóng dấu treo vào chỗ vừa sửa. Nếu bạn để như vậy là ngày tháng không liên tục trong quyển hoá đơn như vậy là sai. Hoặc nếu không phải làm thủ tục huỷ hoá đơn đó đi và viết lạihoá đơn khác cho đúng.

Butchiden cho mình hỏi có CV,TT, hay NĐ nào quy định được phép trên HĐ GTGT vậy bạn.:wall: Thank`s!
@nguyenminhxiem: Huỷ đi viết tờ mới hem, HD rẻ bèo mà hihi có 15.200vnđ/cuốn 50 liên chứ nhiu:dzo:

kunkun

kunkun

(_ __')
18/9/07
467
0
16
Hồ Chí Minh
15.000/ 50 tờ nhưng mà hủy nhiều wá coi chừng thuế để ý, vui vui họ lại xuống kiểm tra nữa thì khổ đó nha... lúc đó bèo bèo cũng tính bằng triệu áh...!:023:

M

minhdan

Guest
29/2/08
78
0
0
48
SaiGon
Tot nhat la huy vi van con trong han (neu chua viet hoa don thang 3) . Khi huy ghi chua vao hoa don huy," Huy vi ghi sai ngay thang, thay bang hoa don so ...." la ... ngu yen.

kunkun

kunkun

(_ __')
18/9/07
467
0
16
Hồ Chí Minh
mà mình thấy chắc nhất mấy trường hợp này bạn cứ lên hỏi thẳng thì tốt hơn... PHÒNG TUYÊN TRUYỀN HỖ TRỢ. họ hướng dẫn cho cách gải quyết nhanh, chính xác, rõ ràng... dính tới mấy vụ thuế này mệt lắm...ko làm đúng lại bị phạt, điều tra nũa....

HuuLong

HuuLong

Guest
8/9/05
124
0
0
DaLat
www.danketoan.com
mà mình thấy chắc nhất mấy trường hợp này bạn cứ lên hỏi thẳng thì tốt hơn... PHÒNG TUYÊN TRUYỀN HỖ TRỢ. họ hướng dẫn cho cách gải quyết nhanh, chính xác, rõ ràng... dính tới mấy vụ thuế này mệt lắm...ko làm đúng lại bị phạt, điều tra nũa....

Khỏi cần hỏi nhá kunkun, dù bạn có hỏi thì mí ẻm bên đó cũng biểu về lật NĐ 98 ra đọc thôi, hehehe:banana:
Bạn nào muốn rõ thì trong NĐ 98 có quy định từng trường hợp cụ thể đấy, down về để dành lun, há há:banana:

M

MotcoidiveTV

Guest
28/2/08
14
0
0
PT
Chỉ cần gạch vào tháng sai, sửa lại phía trên rồi đóng dấu lên là xong.

HuuLong

HuuLong

Guest
8/9/05
124
0
0
DaLat
www.danketoan.com
Chỉ cần gạch vào tháng sai, sửa lại phía trên rồi đóng dấu lên là xong.

Bạn dám khẳng định làm như vậy là đúng không?:wall:
Show cái CV, TT hay NĐ gì gì cũng được, nói suông làm theo cho chết cả đám hả:032:

H

HAIBALA

Guest
14/9/07
25
0
0
Hà nội
Bạn hỏi bên mua hàng có chấp nhận sửa hóa đơn đó và đóng dấu treo lên được không, nếu đồng ý thì làm như vậy. ngày tháng trong HĐ không viết lung tung được đâu bạn ah`.

kunkun

kunkun

(_ __')
18/9/07
467
0
16
Hồ Chí Minh
chi chục thuếu nào ma quan lieu wa vậy??? ben tui Q.7 có vậy đâu? nhiệt tình trả lời....! ma thà lên hoi thẳng vậy đỡ nặng lòng hơn là ngồi đoán mò đúng ko...!:1nono:

HuuLong

HuuLong

Guest
8/9/05
124
0
0
DaLat
www.danketoan.com
chi chục thuếu nào ma quan lieu wa vậy??? ben tui Q.7 có vậy đâu? nhiệt tình trả lời....! ma thà lên hoi thẳng vậy đỡ nặng lòng hơn là ngồi đoán mò đúng ko...!:1nono:

Ai nói quan liêu, đã có quy định rõ ràng không chịu đọc ngồi đó mà đoán già đoán non.:004:

kunkun

kunkun

(_ __')
18/9/07
467
0
16
Hồ Chí Minh
oh hay.! thi ko bít thì phải hỏi chứ... VD trường hợp bạn ko bít có NĐ hướng dẫn như vậy, ko lẽ bạn cứ post bài lên, chín người mười ý bít đâu mà lần... Chi cục thuế có phòng TUYEN TRUYEN HO TRO làm gì??? đễ người đóng thuế thắc mắc chứ chi....! mình "được quyền đóng thuế" thì khi thắc mắc m cũng có quyền hỏi chứ.!:057:

P

phuongphuonga4

Guest
5/4/07
43
0
6
thanh xuan ha noi
Theo mình biết ( chỉ nghe lại thôi) là huỷ hoá đơn thi phải trả 100.000đ có phải không? hay là mình nghe nhầm.Hay chỉ công ty này là thế

HuuLong

HuuLong

Guest
8/9/05
124
0
0
DaLat
www.danketoan.com
Theo mình biết ( chỉ nghe lại thôi) là huỷ hoá đơn thi phải trả 100.000đ có phải không? hay là mình nghe nhầm.Hay chỉ công ty này là thế

Bạn nghe ai nói thế, ack nếu có thì ai là sẽ nhận 100k này thía bạn. Chả có cái chổ nào nó quy định như thế cả nhá:wall:

kunkun

kunkun

(_ __')
18/9/07
467
0
16
Hồ Chí Minh
làm gì có việc hủy hóa đơn mà bị phạt 100.000 bao giờ hả bạn.. hủy hóa đơn chỉ cần hai bên đồng ý làm biên bản hủy hóa đơn hai bên cùng ký xác nhận, đóng dấu kịch....kịch...vậy là xong thui.!

H

HUONGTHI202000

Guest
17/7/07
26
0
1
Bình Dương
Mình cũng găp trường hợp như bạn, khách hàng trả hoá đơn về mình cũng gạch bỏ sai, sửa lại đúng, rồi đóng mộc treo vào, khách hàng vẫn chấp nhận mà
Nếu bạn ko yên tâm, thì nên huỷ hoá đơn đó đi, làm biên bản huỷ hoá đơn, hai bên ký nhận, rồi viết hoá đơn mới lại nhé

W

windy

Guest
22/9/07
3
0
1
Bien Hoa
Theo mình thì không cần phải hủy hoá đơn.Vì đây là lỗi nhỏ nên cách mà cty mình vẫn thường làm là lập biên bản điều chỉnh hoá đơn. Đại diện theo pháp luật của hai bên ký tên và đóng dấu.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA