Hỏi/đáp thắc mắc về phần mềm HTKK Thuế v1.3.0

• Thread starter phantuannam
  • Ngày gửi
Trạng thái
Không mở trả lời sau này.
M

minhdan

Guest
29/2/08
78
0
0
48
SaiGon
Thuytran nho viết có dấu nhé nêu không là bị nhắc nhở đấy

Khóa học Quản trị dòng tiền
D

Dzung Tran

Guest
26/6/07
22
0
1
TP.HCM
Số lỗ phát sinh 2006 là : 32T, lỗ phát sinh 2007 : 27T. Nam 2006 mình đã đăng chuyển lỗ sang 2007 là 32T thì năm nay mình ghi nhận số này chứ phai khong Dzung Tran.

Lỗ của năm nào bạn cứ bạn cứ để nguyên năm đó, trong vòng năm năm tiếp theo nếu năm nào có lãi thì có thể chuyển lỗ vào năm đó để khỏi nộp thuế TNDN.
Vậy khoản lỗ 32T của năm 2006 sẽ có giá trị sử dụng từ năm 2007 đến năm 2011.
Năm 2007 của bạn chưa có lãi nên không được chuyển lỗ. Dù trứơc kia đã đăng ký chuyển lỗ toàn bộ vào năm 2007 cũng không sao, bạn vẫn còn nguyên 32T lỗ để dành chuyển cho các năm 2008-2011 nếu có lãi.
!!! Nếu hệ thống cho bạn chuyển lỗ sang năm 2007 thì bạn sẽ nói năm 2007 tui lỗ tổng cộng 59T có thể chuyển cho các năm từ 2008 đế 2012 - đâu có Cục thuế nào chấp nhận!!!

V

vct_hiep

Guest
7/9/06
8
0
1
47
TP HCM
xin cho hỏi: công ty trực tiếp nhập khẩu nhưng được hải quan ân hạn thuế 30 ngày, báo cáo thuế tháng 2, em có cần khai tờ khai nhập khẩu hay không? vì em chưa nộp thuế Nhập khẩu vào NSNN. Thanks

Ban không cần khai, khi nào bạn nộp thuế thì mới khai trong tháng đó

V

vct_hiep

Guest
7/9/06
8
0
1
47
TP HCM
các anh chị có thể hướng dẫn kỹ hơn nữa không vì em đã quét các khối ô từ b-h và định dạng text nhưng khi chương trình lấy từ excel vẫn báo lỗi ngày tháng khong đúng định dạng.

Tốt hơn hết sau khi bạn đổi sang Unicode. Cột ngày tháng năm (dd/mm/yy) bạn phải sửa thủ công là ('dd/mm/yy) thì lâu lăm. ban làm công thức ở cột khác =text(cell;"dd/mm/yy") sau đó copy value lại

B

blue starfish

Guest
28/10/07
16
0
0
TPHCM
Mẫu 01/KHBS, bảng kê 01-2/GTGT lại bị lỗi

Mình đã tải version HTKT 1.3.0.1 nhưng mẫu 01/KHBS vẫn còn bị lỗi, cụ thể là ở mục II, 1. Tổng số thuế GTGT được khấu trừ kỳ này [23] thì hiện thông báo lỗi, nhấn OK thì tự động thoát c.trình luôn.

Bảng kê mua vào 01-2/GTGT khi nhập dvụ mua vào(hết page1), sang đầu page2 tính tổng cộng thì lại dư 1 dòng tổng cộng.

Hi vọng phần fix lỗi tới nữa ko còn bị lỗi nào nữa.:022:

L

Linhacc

Sơ cấp
19/10/05
8
0
1
Hà Nội
Blue starfish ới, sao mình nhập tờ KHBS phần II, chỉ tiêu 23 vẫn thấy bình thường mà. Chắc nhà sản xuất phần mềm lại quy là lỗi "không ổn định" thôi !

Còn bảng kê thì sau mỗi mục HHDV dùng riêng cho SXKD chịu thuế GTGT, không chịu thuế GTGT, dùng chung thì mới tổng cộng chứ. Nếu Blue làm sau page 1 đã tổng cộng thì lúc kết xuất sang thừa dòng tổng cộng đấy.

B

blue starfish

Guest
28/10/07
16
0
0
TPHCM
Blue starfish ới, sao mình nhập tờ KHBS phần II, chỉ tiêu 23 vẫn thấy bình thường mà. Chắc nhà sản xuất phần mềm lại quy là lỗi "không ổn định" thôi !

Lúc xài version 1.3.0 thì [23] vẫn chọn được, sau khi cài bản sửa lỗi 16/03/08 thì bị lỗi, chẳng hiểu sao nữa.

T

thienvu1583

Guest
12/11/07
2
0
1
40
TP.HCM
Mình đã nhận được CD chương trình HTKT phiên bản 1.3.0. Trong phần nhập các phụ lục (bảng kê mua vào, bán ra )có một tuỳ chon cho phép lấy thông tin từ file exel. Xin hỏi có bạn nào có file mẫu Excel này không vì file này phải là file do TCT cung cấp, nhưng không có kèm trong CD ( vì là file theo mẫu, nên mình không biết nó bao gồm những thông tin gì để mình có thể tự làm file exel này )

Nếu bạn nào có, xin Post lên cho tất cả được tham khảo và sử dụng kịp thời

Cảm ơn rất nhiều.
Hoàng Anh
vao c:/ program file / HTKK/ interface ..../ excel
chọn file sau đó copy ra ngoài ổ D để sử dụng. (*_*)

T

thuytran2605

Guest
17/3/08
4
0
0
36
tp.HCM
KÊ KHAI phụ lục 01-2/GTGT

Nếu DN cua thuytran2605 la DN có mặt hàng chịu thuế và không chịu thuế thì kê riêng ra.
Với PL01-01 : Bạn kê vào những hoá đơn có thuế suất vào vị trí tương ứng nếu cần thêm dòng thì sử dụng F5
Với PL1-2 : Các chi phí xăng dầu thì bạn kê vào hàng hoá chịu thuế, các chi phí điện thoại,..... chi phí nào phục vụ cho hoạt động của hàng hoá bán ra có chịu thuế thì kê vào có chịu thuế và tương tự.
Còn nếu DN bạn chỉ có hàng hoá chịu thuế 5% hay 10% thì chỉ kê khai vào phần 1. là được.
Chúc bạn thành công

Nếu

minhdan giúp mình rõ hơn tí đi.hàng hóa dịch vụ dùng riêng cho SXKD là sao? ( có phải là mấy hóa đơn nhập xăng dầu ko?) còn hàng hóa, dịch vụ dùng chung có phải là hóa đơn tiền điện ko? (tại vì trụ bơm xăng cũng cần dùng điện mà=> là dùng chung cho SXKD).Còn tiền điện thọai và chi phí mua hóa đơn (quyển hóa đơn GTGT do cuc thuế phát hành đó) mình phải đưa vào đâu đây:011:

HaiTam

HaiTam

Nguyễn Hải Tâm
Thành viên BQT
7/11/02
2,177
595
113
TP.HCM
www.webketoan.vn
thuytran2605: Nếu DN bạn vừa kinh doanh mặt hàng thuộc diện không chịu thuế GTGT vừa kinh doanh mặt hàng chịu thuế GTGT thì mới quan tâm đến việc tách riêng và kê riêng. Những hóa đơn đầu vào của hàng hóa dịch vụ dùng trực tiếp cho hoạt động SXKD hàng không chịu thuế thì kê ở phần không chịu thuế, chịu thuế kê ở phần chịu thuế, không xác định được thì kê ở phần chung. Mục đích của việc này là để phân bổ xác định thuế GTGT được khấu trừ cho chính xác.

phantuannam

phantuannam

Altria Tax
Thành viên BQT
Quản lý cao cấp
17/12/04
4,331
1,027
113
42
Quận 12 - Hồ Chí Minh
www.tapchiketoan.vn
:two: Hiện nay HTKK đã cập nhật bản HTKK V130.1, ngày 16/3/2008. Mọi người vui lòng cập nhật nhé.

Mọi vấn đề đến sử dụng HTKK này xin vui lòng chuyển sang topic cũ.... Các vấn đề liên quan đến các version cũ vui lòng đọc lại topic này hoặc các topic khác có liên quan trong Box Ứng dụng kê khai và nộp thuế

Các vấn đề liên quan đến HTKK v130.1 xin vui lòng sang topic này để thảo luận.

:046: Cám ơn tất cả vì sự tham gia nhiệt tình của các bạn!

Xin phép :eek:fftopic:

Trạng thái
Không mở trả lời sau này.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA