Hỏi/đáp thắc mắc về phần mềm HTKK Thuế v1.3.0

• Thread starter phantuannam
  • Ngày gửi
Trạng thái
Không mở trả lời sau này.
yaobei

yaobei

Cao cấp
12/4/07
264
0
16
Long biên Hà Nội
Theo tôi được biết ở 4 quận Thanh xuân , HBT , Ba đình , Đ Đa của Hà nội kỳ này tờ khai thuế GTGT và quyết toán thuế TNDN năm 2007 chưa có gì thay đổi về mẫu kê khai tức là dùng HTKK 1.2.0 .Các bạn cứ yên tâm mang hồ sơ đi mà nộp .
Ở bài này tôi nhờ các bạn hướng dẫn cho "Tờ khai tự quyết toán thuế TNDN "ở HTKK 1.2.0 khi khai đến B25 lỗ ( 20tr ) thì không vấn đề gì ,đến B26 thì báo lỗi màu hồng cho biết B26=B25-B27 mà B27=0 rồi có điều tôi không đưa (20tr ) vào B26 được .Bạn nào đã sử lý tình huống này rồi xin hướng dẫn lại .Xin cám ơn nhiều .Thân:004:

Khóa học Quản trị dòng tiền
B

baybong

Guest
22/5/07
91
0
0
TPHCM
Thế còn bảng phụ lục 03/2A năm 2007 cty em lỗ nhưng trên phần mềm thì ko thể hiện số PS lỗ năm 2007 thì làm sao em chuyển lỗ đây hay là làm cái công văn riêng đăng ký chuyển lỗ cho 5 năm

B

baybong

Guest
22/5/07
91
0
0
TPHCM
Theo phần mềm 1.3 thì hàng tháng có ps doanh thu thì em phải bắt buộc nộp bảng 01/4a cùng với tờ khai hàng tháng phải ko ạ, nhưng năm 2007 em có nộp bảng phân bổ nào đâu em chỉ kê trên tờ khai là số thuế gtgt đc kt chuyển tháng sau thế có đúng ko hay em phải nộp bảng kê khai điều chỉnh cho năm 07

D

Dzung Tran

Guest
26/6/07
22
0
1
TP.HCM
Thông báo tình hình triển khai HTKK 1.3 tại TP.HCM

Theo tinh thần Hội nghị triển khai phầm mềm HTKK 1.3 tại TP.HCM tổ chức ngày 13/3/2008 tại Nhà hát Hoà Bình, Cục thuế TP.HCM sẽ phát hành bản Service Pack vào ngày 16/3/2008 tại website www.hcmtax.gov.vn để giải quyết các vấn đề trục trặc của biểu mẫu quyết toán TNDN và TNCN... (Phát hành trước cả Windows XP SP3 cơ đấy) - Chắc chọn CN cho đỡ kẹt mạng đây mà, thôi để thứ Hai vô kiểm tra lại...)

Sửa lần cuối:
D

Dzung Tran

Guest
26/6/07
22
0
1
TP.HCM
Chào bạn, Fonts đó máy mình có rồi mà bạn. Có bạn nào cài trên Windows Vista mà Font trên nút nhấn không hiển thị được tiếng việt thì giúp mình với.

Cảm ơn nhiều

Phòng Tuyên truyền và Hỗ trợ đã chính thức thông báo HTKK 1.3 không hoàn toàn tương thích với Windows Vista... Do đó nếu bạn gặp lỗi khi sử dụng trên nền Windows Vista sẽ không được support.

D

Dzung Tran

Guest
26/6/07
22
0
1
TP.HCM
xin cho hỏi: công ty trực tiếp nhập khẩu nhưng được hải quan ân hạn thuế 30 ngày, báo cáo thuế tháng 2, em có cần khai tờ khai nhập khẩu hay không? vì em chưa nộp thuế Nhập khẩu vào NSNN. Thanks

Bạn thực sự nộp khoản thuế đó trong tháng nào thi kê khai (cả phần tiền thuế và phần tiền hàng (đã bao gồm Thuế NK)) trong tháng đó, nhớ ghi nội dung Tên người bán là "Biên lai nộp thuế GTGT nhập khẩu" còn Mã số thuế thì để trống (không khai thông tin của người bán ở nước ngoài)

D

Dzung Tran

Guest
26/6/07
22
0
1
TP.HCM
Theo phần mềm 1.3 thì hàng tháng có ps doanh thu thì em phải bắt buộc nộp bảng 01/4a cùng với tờ khai hàng tháng phải ko ạ, nhưng năm 2007 em có nộp bảng phân bổ nào đâu em chỉ kê trên tờ khai là số thuế gtgt đc kt chuyển tháng sau thế có đúng ko hay em phải nộp bảng kê khai điều chỉnh cho năm 07

Phụ lục 01-4A/GTGT chỉ cần dùng khi đơn vị của bạn cung cấp cả hàng hóa dịch vụ chịu thuế GTGT và hàng hóa dịch vụ không chịu thuế GTGT, khi đó bạn phải sàng lọc những hóa đơn đầu vào:
- Những hóa đơn đầu vào nào chỉ góp phần tạo nên doanh thu chịu thuế thì phần thuế GTGT tương ứng sẽ được khấu trừ 100% (bạn phải chứng minh được hoặc có bằng chứng thực sự thuyết phục)
- Những hóa đơn đầu vào nào chỉ góp phần tạo nên doanh thu không chịu thuế thì phần thuế GTGT tương ứng sẽ không được khấu trừ (bạn phải chứng minh được hoặc có bằng chứng thực sự thuyết phục vì phần thuế này đưa vào chi phí sẽ ảnh hưởng đến thuế TNDN)
- Những hóa đơn đầu vào còn lại (không thể phân chia rạch ròi như trên) thì phần thuế GTGT sẽ chỉ được khấu trừ 1 phần tương ứng với tỷ lệ doanh thu; phần tiền thuế không được khấu trừ vẫn đưa vào chi phí hợp lệ.

Như vậy, nếu đơn vị của bạn chỉ cung cấp hàng hóa dịch vụ chịu thuế GTGT (chắc là đúng rồi) thì không cần phụ lục 01-4A/GTGT đâu.

Sửa lần cuối:
C

canhbuomdo

Guest
24/8/06
11
1
1
Sài Gòn
Bạn thực sự nộp khoản thuế đó trong tháng nào thi kê khai (cả phần tiền thuế và phần tiền hàng (đã bao gồm Thuế NK)) trong tháng đó, nhớ ghi nội dung Tên người bán là "Biên lai nộp thuế GTGT nhập khẩu" còn Mã số thuế thì để trống (không khai thông tin của người bán ở nước ngoài)

To Dzung Tran:

Bạn Dzung Tran nói tháng nào nộp mới khai phần tiền hàng hình như là sai rồi. Chỉ có thuế chưa nộp thì chưa khai tháng đó thôi, tháng sau nộp thì khai tháng sau.

Phần tiền hàng vẫn phải khai trong tháng nhập về, căn cứ vào ngày trên tờ khai.

T

thuhuong752000

Guest
2/8/06
12
0
1
48
Hanoi
Quyết toán thuế TNDN

Chào cả nhà !
Mình đang có một vấn đề thắc mắc muốn nhờ mọi người giúp đỡ , trong phần mềm hỗ trợ kê khai 1.3.0 phần quyết toán thuế TNDN năm khi đến phần ghi lỗ của năm trước mình đánh vào thì máy luôn báo thông tin kê khai sai và không thể in ra được . Mọi người làm ơn chỉ giúp mình xem làm cách nào với.
Cám ơn mọi người

:wall: phantuannam: Chị update lại bản HTKK v1.3 ngày 10-03-2008 nhé. Đã có nhiều lỗi được sửa lại rồi - bản cài từ CD vẫn còn nhiều lỗi lắm

Sửa lần cuối bởi điều hành viên:
N

nghuuthai

Trung cấp
23/10/06
89
0
0
Quận 12
Ngày 16/3 này cục Thuế TP sẽ có bản sửa lỗi. Theo dõi trên web để update

N

nhatlanduong

Guest
24/5/06
36
0
6
TP.HCM
Các bạn cho mình hỏi, mình kê bản kê excel, dùng font VNI-Times , bảng mã unicode. Khi dùng HTKK để nhận dữ liệu tử file thì lại không hiện được chữ, mình có làm sai gì ko? Hoặc nếu có xin giúp chuyển từ font VNI-Times sang Arial. Thanks

Mình mạn phép anh Old trả lời bạn kỹ hơn nhé.
- Bao khối và COPY các cột cần chuyển mã (các cột này phải được gỡ bỏ các định dạng merge cell trước đó nhé)
- Nhấp chuột phải vào biểu tượng Vietkey hoặc Unikey bên dưới, chọn "Công cụ"
- Xuất hiện cửa sổ Toolkit, trên đó bạn chọn Nguồn: VNI Window / Đích: Unicode. Xong bấm vào nút "Chuyển mã", "Đóng".
- Trở về bảng Excel, chọn PASTE để dán lên các cột đã chọn trước đó.
- Vẫn giữ bao khối cũ, chọn lại Font: Arial cho file. Thế là xong.

Chúc bạn chuyển mã thành công.

L

luong anh tu

Guest
9/12/05
22
0
1
tphcm
Trong bảng Excel, bạn phải định dạng ô ngày tháng năm ở dạng text, dữ liệu là chuỗi dạng "dd/mm/yyyy" có cả dấu "/"

các anh chị có thể hướng dẫn kỹ hơn nữa không vì em đã quét các khối ô từ b-h và định dạng text nhưng khi chương trình lấy từ excel vẫn báo lỗi ngày tháng khong đúng định dạng.

connick

connick

Cao cấp
30/8/07
237
1
18
39
qn
Em vừa cài bản HTKK 1.3 down đây thì gạp 2 lỗi font thế này:
1. Tất cả các chữ in thường thì hiển thị không đúng (in đậm thì ok)
2. Khi tên người đại diên: Ví dụ chữ Phạm, mình gõ Phamj thì con trỏ chuột sẽ ở sau chữ a, muốn gõ tiếp phải di chuyển con trỏ
Nhờ các bác giúp.

M

minhdan

Guest
29/2/08
78
0
0
48
SaiGon
Ứng dụng kê khai và nộp thuế

Cả nhà ơi, mình vừa cài xong 1.3.0.1 từ webketoan. Giúp mình vụ này với mình sai hay là phần mềm sai ??!!
Thanh lap nam 2006, lỗ 2006 : 32T, năm 2007 lỗ 27T
Phần I. Kê họách chuyển lỗ cột (2) ghi đúng số lỗ là 32T,số lỗ chuyển 2007 (cột 3) ghi số lỗ trên.
Phần II. Số lỗ phát sinh 2006 cột (2) ghi 32T, sỗ lỗ chuyển trong kỳ này (cột 4) cũng ghi 32T. Mình làm theo đúng hướng dẫn trong buổi tập huấn của Cục thuế hôm thứ 5 vừa rồi + với phần mềm mối cài đặt vậy mà chỉ tiêu B27 trên mẫu 03 báo màu đỏ hoài là sao. Năm 2007 thì không cần đăng ký lỗ nên mình chỉ ghi nhận số lỗ của 2006 thôi:wall:

N

nguyentuan

Guest
1/10/04
2
0
0
53
Hai phong
Tôi gặp lỗi khi khai tại phụ lục PL01-1/GTGT, chỗ người mua hàng khi gõ tên khách hàng thì toàn bị lỗi hoặc mất chữ, hoặc ra ký tự loằng ngoằng, mặc dù đã chỉnh font như trong hướng dẫn. Mong Anh/Chị giải đáp thắc mắc dùm.

D

Dzung Tran

Guest
26/6/07
22
0
1
TP.HCM
Cả nhà ơi, mình vừa cài xong 1.3.0.1 từ webketoan. Giúp mình vụ này với mình sai hay là phần mềm sai ??!!
Thanh lap nam 2006, lỗ 2006 : 32T, năm 2007 lỗ 27T
Phần I. Kê họách chuyển lỗ cột (2) ghi đúng số lỗ là 32T,số lỗ chuyển 2007 (cột 3) ghi số lỗ trên.
Phần II. Số lỗ phát sinh 2006 cột (2) ghi 32T, sỗ lỗ chuyển trong kỳ này (cột 4) cũng ghi 32T. Mình làm theo đúng hướng dẫn trong buổi tập huấn của Cục thuế hôm thứ 5 vừa rồi + với phần mềm mối cài đặt vậy mà chỉ tiêu B27 trên mẫu 03 báo màu đỏ hoài là sao. Năm 2007 thì không cần đăng ký lỗ nên mình chỉ ghi nhận số lỗ của 2006 thôi:wall:

Vui lòng xem kỹ số lỗ 27T của 2007 mà bạn đề cập là của riêng năm 2007 hay là đã lũy kế 32T lỗ của năm 2006 ?
- Nếu riêng năm 2007 đã lỗ 27T thì số lỗ chuyển từ 2006 sang kỳ này phải bằng 0
- Nếu riêng năm 2007 đã có lãi 5T thì số lỗ chuyển từ 2006 sang kỳ này chỉ được tối đa là 5T thôi

M

minhdan

Guest
29/2/08
78
0
0
48
SaiGon
Số lỗ phát sinh 2006 là : 32T, lỗ phát sinh 2007 : 27T. Nam 2006 mình đã đăng chuyển lỗ sang 2007 là 32T thì năm nay mình ghi nhận số này chứ phai khong Dzung Tran.

T

thuytran2605

Guest
17/3/08
4
0
0
36
tp.HCM
em chao cac anh chi.
em phai noi loi cac anh chi nhieu lam do
toi hom qua troi oi thuc gan ca dem ma ko kiem ra cai mau excel cua bang ke ban ra dang met lam lam tu nhien ghe qua trang web nay thay may anh chi hoi dung van de em gap.em mung qua troi luon.
Hom nay em cung xin hoi ve van de bang ke hang hoa dich vu mua vao (phu luc 01-2/ GTGT).o cho em la DNTN kinh doanh xang dau, hoa don mua vao bao gom hang hoa mua vao (cac loai xang92,95,Do...), HD dthoai co chiu thue GTGT 10% va HD mua an chi( HD GTGT do chi cuc thue ban ra).Em ko biet phai ke lam sao vao mau 01-02/GTGT nua?
Mong anh chi giup em som som
em sap den han nop ho so khai thue hang thang rui.Huhuhuhu

T

thuytran2605

Guest
17/3/08
4
0
0
36
tp.HCM
các anh chị có thể hướng dẫn kỹ hơn nữa không vì em đã quét các khối ô từ b-h và định dạng text nhưng khi chương trình lấy từ excel vẫn báo lỗi ngày tháng khong đúng định dạng.

thuytran2605 cg co gap cai vu nay.
Luc do minh copy dinh dang tu o "so hoa don" (su dung'format painter' o thanh formatting) sang o ngay thang.rui minh danh ngay thang bthuong.vd:01/02/2008 vay la no lay qua duoc ha.ko biet cach nay co giup ban dc ko nhung minh lam rui.va cung dc nhu y muon rui.phan mem lay qua dung luon:lily::flower:

M

minhdan

Guest
29/2/08
78
0
0
48
SaiGon
Nếu DN cua thuytran2605 la DN có mặt hàng chịu thuế và không chịu thuế thì kê riêng ra.
Với PL01-01 : Bạn kê vào những hoá đơn có thuế suất vào vị trí tương ứng nếu cần thêm dòng thì sử dụng F5
Với PL1-2 : Các chi phí xăng dầu thì bạn kê vào hàng hoá chịu thuế, các chi phí điện thoại,..... chi phí nào phục vụ cho hoạt động của hàng hoá bán ra có chịu thuế thì kê vào có chịu thuế và tương tự.
Còn nếu DN bạn chỉ có hàng hoá chịu thuế 5% hay 10% thì chỉ kê khai vào phần 1. là được.
Chúc bạn thành công

Nếu

Trạng thái
Không mở trả lời sau này.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA