Phần mềm HTKK THuế 1.3.0

• Thread starter nhung82
  • Ngày gửi
Trạng thái
Không mở trả lời sau này.
N

nhung82

Guest
18/2/08
58
0
0
39
HANOI
Xin hỏi cả nhà, có ai ở quận Ba Đình không? Mình vừa cóp phầm mềm HTKK thuế mới về, thấy khác nhiều so với PM cũ , riêng phần kê khai thuế GTGT cũng thấy khó hiểu, Mình nhập vào 2 bảng kê HHDV mua vào và bán ra nhưng không thể nào in ra được, không biết có phải nộp 2 bản này nữa không. Ai đã làm rồi mách cho mình với

Khóa học Quản trị dòng tiền
teddy_monday

teddy_monday

Trung cấp
18/6/05
107
1
18
Hà Nội
Mình cũng ở quận Ba Đình, mình nghĩ là sang đầu tháng 4 mới phải nộp theo phần mềm mới chứ? Vì phần mềm mới phát hành tháng 3 mà nên mình nghĩ bắt đầu từ báo cáo của tháng 3 mới phải áp dụng phần mềm này. Mai mình đi nộp báo cáo tháng 2 vẫn theo mẫu trong phần mềm cũ.

A

AMCP

Guest
6/3/08
3
0
0
Ha Noi
Mình vẫn sử dụng phần mềm HTKT do Cục thuế HN cấp miễn phí từ lâu. Mã mỗi lần nộp báo cáo ko thấy vấn đề gì cả và nếu sử dụng phần mềm HTKT mới thì Cục thuế hoặc chi cục thuế khu vực đó có công văn hoặc mở lớp tập huấn, mình nghĩ chắc không vấn đề gì đâu. Chúc bạn thành công!

Phạm Văn Khang

Phạm Văn Khang

Cao cấp
19/12/05
1,360
32
48
Thái Bình - TP.HCM
Theo PM mới 1.3.0 thì khi khong có phát sinh mua vào (mẩu 01-2/GTGT) thì không thể in được mẫu này và nếu không có ps của bán ra (mẫu 01-1/GTGT) thì cũng o thể in được. Nếu o có cả mua vào và bán ra thì chỉ in được mẫu 01/GTGT.
Không biết như vậy có đúng o ?

N

ng thị hương

Guest
23/3/07
4
0
0
Thanh xuân
Chào các bạn.
Cho mình hỏi một chút nhé
Theo TT 134 thì các doanh nghiệp chỉ phải nộp báo cáo thuế thu nhập tạm tính theo quý hay phải nộp cả báo cáo tài chính theo quý
Giúp mình với nhé
Cảm ơn nhiều

phantuannam

phantuannam

Altria Tax
Thành viên BQT
Quản lý cao cấp
17/12/04
4,331
1,027
113
42
Quận 12 - Hồ Chí Minh
www.tapchiketoan.vn
Theo PM mới 1.3.0 thì khi khong có phát sinh mua vào (mẩu 01-2/GTGT) thì không thể in được mẫu này và nếu không có ps của bán ra (mẫu 01-1/GTGT) thì cũng o thể in được. Nếu o có cả mua vào và bán ra thì chỉ in được mẫu 01/GTGT.

Đúng rồi bạn!

P/s DN tiết kiệm được ít chi phí văn phòng phẩm :wall:

To bạn ng thi huong : Chỉ nộp tờ khai thuế TNDN không cần nộp BCTC quý :030:

Sửa lần cuối:
L

Lan Huyên

Guest
12/5/07
11
0
0
Cầu Giấy - Hà Nội
Lạ nhỉ. Mình cũng mới cop phần mềm hỗ trợ kê khai phiên bản 1.3.0 hôm qua trên website của Tổng cục thuế. nhưng phần Kê khai thuế GTGT chỉ có tờ khai thuế GTGT, không thấy 2 bảng kê HHDV mua vào và bán ra như bạn nói.
Mình nghĩ là 2 bảng kê đó làm theo mẫu TT60. Còn tờ khai thì làm theo Phần mềm HTKK phiên bản mới,
Tổng cục thuế đã có công văn trên website thông báo rồi, mọi người chú ý nhé.

T

thanhhung

LQT
Lạ nhỉ. Mình cũng mới cop phần mềm hỗ trợ kê khai phiên bản 1.3.0 hôm qua trên website của Tổng cục thuế. nhưng phần Kê khai thuế GTGT chỉ có tờ khai thuế GTGT, không thấy 2 bảng kê HHDV mua vào và bán ra như bạn nói.
Mình nghĩ là 2 bảng kê đó làm theo mẫu TT60. Còn tờ khai thì làm theo Phần mềm HTKK phiên bản mới,
Tổng cục thuế đã có công văn trên website thông báo rồi, mọi người chú ý nhé.

Bạn không chọn Phụ lục thì không có là đúng rồi!

tiger2774

tiger2774

Guest
10/1/07
2,517
2
0
49
Vô định
tiger2774.blogketoan.com
Tiger có nghe thông tin hiện tại phần mềm HTKK 1.3 có lỗi, không biết chính xác không nhỉ? Nếu có bác nào ở Ban Cải cách thì cho Tiger biết nhé, thanks in advance

boloncon

boloncon

Trung cấp
1/8/07
148
1
18
Hải Phòng
Từ phiên bản 1.3, phần mềm HTKK cho nhập Bảng kê hoá đơn, chứng từ hàng hoá bán ra, Bảng kê hoá đơn, chứng từ hàng hoá mua vào trên mã vach. Để nhập phần này, Các anh các chị cần nhấn chọn phụ lục 01-1/GTGT và 01-2GTGT. Tuy nhiên, để nhập trực tiếp phần này từ phần mềm Hỗ trợ kê khai hơi khó, các anh chị nên nhập từ file Excel từ mục Nhập dữ liệu từ file trong phụ lục.
File excel bảng kê hoá đơn đầu vào-đầu ra cóthể lập thủ công hoặc extrac từ phầm mềm kế toán (trường hợp phần mềm cho phép) sau đó chuẩn hoá qua theo mẫu file excel chuẩn của phần mềm Hỗ trợ kê khai.
Các anh, chị có thể lấy file excel mẫu chuẩn từ Start-Progmamr-Tong cục Thue-Ho tro ke khai-Bảng kê hoá đơn đầu ra.xls hoặc Bảng kê hoá đơn đầu vào.xls

boloncon

boloncon

Trung cấp
1/8/07
148
1
18
Hải Phòng
Phiên bản 1.3.0 có vẻ phức tạp ở Giải trình khai bổ sung, điều chỉnh-mẫu 01/KHBS nhưng trong phần hướng dẫn của phần mềm hướng dẫn bảng này ít quá. Em khai xong in ra thấy có lỗi loằng ngoằng- cài ở mấy máy đều bị như thế. Không biết có phải do phần mềm bị lỗi ở phần 01/KHBS hay không.
Ở mục C-Nội dung giửi thích và tài liệu đính kèm của 01/KHBS máy em lại không cho nhập từ máy tính như 1.2.0. Máy của các anh, chị có bị thế không ạ?

N

ngoclantdp

Guest
17/2/08
8
0
0
Ho Chi Minh

Bạn nói đúng đó, nếu ko phát sinh thì ko in được bảng kê mua vào và bán ra đâu. Và theo như tớ đi hỏi thì nếu cty ko phát sinh thì mình in trong et seo đó. Ko biết thông tin này có đúng ko nữa.

L

lyna

Guest
16/3/07
7
0
0
Binh Duong
Phiên bản 1.3.0 có vẻ phức tạp ở Giải trình khai bổ sung, điều chỉnh-mẫu 01/KHBS nhưng trong phần hướng dẫn của phần mềm hướng dẫn bảng này ít quá. Em khai xong in ra thấy có lỗi loằng ngoằng- cài ở mấy máy đều bị như thế. Không biết có phải do phần mềm bị lỗi ở phần 01/KHBS hay không.
Ở mục C-Nội dung giửi thích và tài liệu đính kèm của 01/KHBS máy em lại không cho nhập từ máy tính như 1.2.0. Máy của các anh, chị có bị thế không ạ?

Đúng rồi đó bạn vì khi mình đi tập huấn về phần mềm mới này thi cán bộ hương dẫn có nói là không nên sử dụng mẫu 01/KHBS ở trong phần mềm này vì nó vẫn chưa được hoan thiện. Ban có thể làm mẫu này bằng excel theo như thông tư đa hướng dẫn.
Hy vọng có thể góp chút ý kiến cho mọi người.

phantuannam

phantuannam

Altria Tax
Thành viên BQT
Quản lý cao cấp
17/12/04
4,331
1,027
113
42
Quận 12 - Hồ Chí Minh
www.tapchiketoan.vn

Đúng rồi đó bạn vì khi mình đi tập huấn về phần mềm mới này thi cán bộ hương dẫn có nói là không nên sử dụng mẫu 01/KHBS ở trong phần mềm này vì nó vẫn chưa được hoan thiện. Ban có thể làm mẫu này bằng excel theo như thông tư đa hướng dẫn.
Hy vọng có thể góp chút ý kiến cho mọi người.

Mặc dù thế vẫn mong mọi người sử dụng mẫu 01/KHBS để phát hiện các lỗi rồi thông báo lên diễn đàn để Ban Cải cách có thể fix lỗi lại...

Chúc vui

N

nguoi_rung

Guest
4/11/05
5
0
0
41
Quang Ninh
mọi người giúp mình với nhé . làm làm kê khai thuế thu nhập doanh nghiệp trên phiên bản HTKK 1.3.0 mà nó không cho mình in, triết xuất ra Exel thì không in được "Mã vạch " mình phải làm gì đậy các bạn ơi giúp với nha
xin cảm ơn mọi người rất nhiều

Trạng thái
Không mở trả lời sau này.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA