Lập BCTC đối với cty có CHi nhánh

• Thread starter Van
  • Ngày gửi
V

Van

Guest
21/8/06
64
0
0
41
Xin chào, các bạn vui lfon gcho mình hỏi tí.
Lập BCTC đối với cty tại trụ sở chính, cty có 1 chi nhánh. CN hạch toán theo PP báo sổ. Vậy BCTC của cả công ty có cần phản ánh hết tất cả các khoản mục (như tiền, hàng tồn kho, nợ pảhi thu, phải trả...) của CN vào BCĐ SPS và BCTC ko hay chỉ cần phản ánh phần DThu và chi phí của chi nhánh vào DT và Cphí của cả cty. Các bác vui lfong chỉ giùm nhé. Gấp gấp! Thanks.

Khóa học Quản trị dòng tiền
T

tinhth

Guest
26/12/07
65
0
0
Nha Trang
Nếu bạn làm BCTC tổng hợp thì phải phản ánh tất cả các khoản mục đó của chi nhánh vào để làm chứ

levanton

levanton

Cao cấp
Lập BCTC đối với cty tại trụ sở chính, cty có 1 chi nhánh. CN hạch toán theo PP báo sổ. Vậy BCTC của cả công ty có cần phản ánh hết tất cả các khoản mục (như tiền, hàng tồn kho, nợ pảhi thu, phải trả...) của CN vào BCĐ SPS và BCTC ko hay chỉ cần phản ánh phần DThu và chi phí của chi nhánh vào DT và Cphí của cả cty. Các bác vui lfong chỉ giùm nhé. Gấp gấp! Thanks.

Chi nhánh hạch tóan báo sổ, do đó tất cả các nghiệp vụ (như tiền, hàng tồn kho, nợ phải thu, phải trả...) phát sinh ở CN cuối tháng báo sổ về Cty và được hạch tóan ngay trong sổ sách của công ty.

T

tranbinh200780

Cao cấp
25/2/08
519
40
28
42
Thành Phố Hồ Chí Minh

Nếu chi nhánh là công ty hạch toán phù thuộc thì báo cáo thuế ở nơi đặt trụ sở.Tất cả các số liệu chuyể về trụ sở công ty chính để công ty chính làm báo báo tài chính. Còn công ty hạch toán độc lập thì lam báo cáo thuế, báo cáo tài chính, sổ sách riêng.
Chào

V

Van

Guest
21/8/06
64
0
0
41
Cảm ơn các bạn nhiều nhé, vậy là Vân biết phải làm sao rồi. Thanks a lot.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA