tờ khai thuế GTGT khấu trừ

• Thread starter Haily042001
  • Ngày gửi
Trạng thái
Không mở trả lời sau này.
H

Haily042001

Guest
10/3/08
1
0
0
38
53 phuong 5 dalat lam dong
em mới lam kế toan không lâu em làm tờ khai thuế GTGT tháng 1 bi sai số thuế GTGT đầu vào bay giờ em muốn điều chỉnh lại nhưng bay giờ sử dung phần mềm HTKK 1.3.0 nên em không biết điều chỉnh phần thuế bị thiếu vào tờ khai thuế của tháng 2 như thế nao . anh chi nao biết chỉ cho em với em rat biet on !
chúc các anh chị hạnh phúc thành công trong công việc và cuộc sống

Sửa lần cuối:
Khóa học Quản trị dòng tiền
B

banmai

Guest
18/11/05
24
0
1
HaNoi
nếu bạn kê khai thiếu đầu vào thì T2 vẫn kê như bình thường, vì theo Luật thuế GTGT bạn chưa kịp kê khai thì vẫn có thể kê khai trong vòng 3 tháng tiếp theo mà! Chúc thành công!

T

truong412

Guest
26/9/07
7
0
0
35
bmt
Các bạn cho mình hỏi mẫu HTKK 1.3.0 chỉ thay đổi mẫu 01/GTGT thôi phải ko? còn các bảng kê vẫn là mẫu cũ?

:044: Xem thông tư 60 để biết thêm chi tiết và tự đối chiếu các biểu mẫu nhé bạn!

Sửa lần cuối bởi điều hành viên:
C

Candy253

Guest
12/5/08
6
0
1
Nha Trang
Vấn đè hoá đơn không thuế

Cho em hỏi mọi người.. Em lâu nay có mấy tờ hoá đơn GTGT nhưng không có thuế. Lúc trước khi chưa use phàn mềm 1.3.0.1 thì em kê vào mẫu 05. Nhưng bây giờ use phân fmềm đó thì em phải kê khai vào chỉ tiêu "2" hay "3" của Bảng kê đầu vào zậy..Giúp em với..Thanks!

phantuannam

phantuannam

Altria Tax
Thành viên BQT
Quản lý cao cấp
17/12/04
4,331
1,027
113
42
Quận 12 - Hồ Chí Minh
www.tapchiketoan.vn
Cho em hỏi mọi người.. Em lâu nay có mấy tờ hoá đơn GTGT nhưng không có thuế. Lúc trước khi chưa use phàn mềm 1.3.0.1 thì em kê vào mẫu 05. Nhưng bây giờ use phân fmềm đó thì em phải kê khai vào chỉ tiêu "2" hay "3" của Bảng kê đầu vào zậy..Giúp em với..Thanks!
Chỉ tiêu 2 hay 3 thì tùy thuộc vào việc đơn vị sử dụng hóa đơn ấy vào việc gì tại đơn vị! Mình thì thường kê hẳn vào chỉ tiêu thứ 2 cho dễ theo dõi

Bạn cố gắng giữ gìn sự trong sáng của tiếng việt nhé!

Trạng thái
Không mở trả lời sau này.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA