Tài liệu kế toán ngân hàng

• Thread starter arem
  • Ngày gửi
O

onlyoume

Sơ cấp
16/3/13
23
0
1
TPHCM
Ðề: Tài liệu kế toán ngân hàng

TK loại 6 ko sử dụng để lập bảng cân đối kế toán hả bạn?
Cám ơn bạn nhiều nhe!

Ah có tài khoản loại 6 nữa, nằm ở phần chênh lệch tỷ giá, mục Vốn và các loại quỹ của TCTD

Khóa học Quản trị dòng tiền
L

lovebobo

Guest
13/11/13
1
0
0
Bắc Ninh

Mn ơi cho em hỏi bài này với:
tổng dự phòng đã trích tính đén đầu kỳ là 30 tỷ, trong đó DPCT là 25 tỷ
trong ký, NH xử lý nợ nhóm 5, số dự phòng đã sd để bù đắp tổn thất tín dụng là 6 tỷ trong đó 4 tỷ là DPCT, số DPCT đã hoàn nhập là 300 tr
Tổng dự phòng cần trích theo trạng thái nợ cuối kỳ là 35 tỷ, trong đó 28 tỷ là DPCt
với bài này thì cần hạch toán những nghiệp vụ ntn ạ

C

cachuahaman

Guest
25/1/14
3
1
3
Cà Mau

Có mẹo hay nao để nhớ hết các tk ko các bạn.chắc phải có 1 quy luật nào đó chứ.chỉ m với.thanks

N

ngocxu_91

Guest
20/7/15
3
0
1
32
A/c trả lời giúp e câu này với ạ: trg kế toán ngân hàng, TSCĐ thuê hoạt động và TSCĐ thuê tài chính,loại nào hạch toán nội bảng,loại nào hạch toán ngoại bảng?giải thích cho việc hạch toán đó?

T

thao1123

Guest
17/5/16
1
0
1
30
Letrans đã nhận được tài liệu do bạn Nguyễn Hữu Tuấn cung cấp! Cảm ơn bạn rất nhiều (cả nhà ta cùng cảm ơn bạn Tuấn nhé)

Với tôn chỉ "cộng đồng tạo nên sức mạnh", rất mong tác giả của bộ tài liệu này rộng lòng cho phép chia sẻ cùng các thành viên!

Letrans không chịu trách nhiệm về nội dung và bản quyền của tài liệu!

Cheers:020:
bạn ơi sao tải về k đc? giup t với

N

Ngọc Huyền 217

Guest
3/11/16
1
0
1
32
các bạn định khoản giúp mình mấy bt này vs , mình đc gọi pv mà bận con nhỏ nên mình chưa ôn tập đc nh, các bạn giúp mình vs
1, Cty A mang sec bảo chi đến ngân hàng .... 500 triệu
2,NHang giải ngân tiền vay cho khách hàng 500 triệu
3. Khách hàng đến rút tiền gửi TK là 250 Triệu , ngân hàng đã hạch toán tiến lãi là 21 tr, tiền lãi thực tế phải trả 20 tr
4.khách hàng yêu cầu rút TGTT để trả tiền vay ngắn hạn 250 tr, lãi phải thu 30 tr, ngân hàng đã hạch toán dự thu 28 tr
5.KH đến rút TGTK bằng ngoại tệ 1000 USD , NH đã hạch toán dự chi 48 USD , lãi thực tế phải trả là 50 USD, KH yêu cầu nhận lãi bằng VNĐ , tỷ giá 20000
6.KH vãng lai đến bán 1000 USD để đổi tiền Việt , tỷ giá 19000

M

Minh Tiến 21

Trung cấp
5/10/22
54
18
8
Hà Nội
vayonline24h.vn
Mình là kế toán doanh nghiệp nhưng lại muốn chuyển sang kế toán ngân hàng nên gặp rất nhiều khó khăn. Có bạn nào chỉ giúp mình một ít kinh nghiệm trong lĩnh vượt này với nha!
Thank you so much!

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA