Phần mềm phát hiên DN bỏ trốn - Phiên bản 3.0

• Thread starter phong2v
  • Ngày gửi
Khóa học Quản trị dòng tiền
T

tymun

Sơ cấp
23/12/06
10
0
1
DA NANG
Chào a! Nếu là DN ở Tp HCM có thể kiểm tra trên file mà a đã gửi được không ah?

C

cat80

Guest
7/4/08
36
0
0
Ha Noi
Cám ơn bạn nhé! file này bạn có thể cập nhật thường xuyên ko?

phantuannam

phantuannam

Altria Tax
Thành viên BQT
Quản lý cao cấp
17/12/04
4,331
1,027
113
42
Quận 12 - Hồ Chí Minh
www.tapchiketoan.vn
Cám ơn bạn nhé! file này bạn có thể cập nhật thường xuyên ko?

Bạn đã tải file do anh phong2v up lên chưa? Nếu rồi, thì xin hỏi Bạn có đọc lời giới thiệu của tác giả chưa? Nếu chưa thì nên đọc lời giới thiệu của tác giả thì sẽ có ngay câu trả lời. :052:

------------------------------------------------------------------

Tiện đây xin giới thiệu với các bạn 1 phần mềm cực kỳ cũ kỹ - được sử dụng cùng thời kỳ với P2D, Phần mềm lập tờ khai thuế GTGT với tên gọi CHƯƠNG TRÌNH KIỂM TRA MÃ SỐ THUẾ, HÓA ĐƠN

Hiện nay chương trình này vẫn có thể sử dụng được nhưng do Cơ quan Thuế không còn cập nhật dữ liệu cho chương trình nữa khiến phần mềm dần dà mất đi sự hữu ích và đi vào quên lãng. :041:

Về nguồn gốc, CTKT MST + HĐ xuất hiện vào cuối năm 2004 và chỉ được sử dụng phổ biến ở khu vực Tp. HCM trong 1 khoảng thời gian ngắn tầm 1 năm... Dữ liệu được cập nhật đến hết quý 1/2007.

Giờ giới thiệu chỉ với mục đích cho mọi người tham khảo, anh chị em nào có máu tin học thì "úm ba la xì bùa" lại cho pro bán cho cơ quan thuế :030:

C

cat80

Guest
7/4/08
36
0
0
Ha Noi
Mình thường xin file kiểm tra này từ cục thuế. Nhưng mà sau một thời gian sử dụng mình thấy: hình như toàn đi sau thời đại. Có nghĩa là DN đã đc cục thuế cập nhật trên đây đều đã ko hoạt động---->ko xuất hóa đơn nữa rùi. Còn nếu DN đó ngày trước có hoạt động đã xuất hóa đơn cho bên mình chẳng hạn và đến thời điểm hiện tại đã bỏ trốn thì cũng chẳng ích gì lắm. Nói chung là mình thấy ko hiệu quả lắm. ko bít các bạn nghĩ sao?

phong2v

phong2v

Guest
Mình thường xin file kiểm tra này từ cục thuế. Nhưng mà sau một thời gian sử dụng mình thấy: hình như toàn đi sau thời đại. Có nghĩa là DN đã đc cục thuế cập nhật trên đây đều đã ko hoạt động---->ko xuất hóa đơn nữa rùi. Còn nếu DN đó ngày trước có hoạt động đã xuất hóa đơn cho bên mình chẳng hạn và đến thời điểm hiện tại đã bỏ trốn thì cũng chẳng ích gì lắm. Nói chung là mình thấy ko hiệu quả lắm. ko bít các bạn nghĩ sao?
Thì đương nhiên là Dn có bỏ trốn Thì CQ thuế mới cần thời gian xác minh và cập nhật được chứ, chẳng lẽ các bác thuế lại biết đc là Dn sắp bỏ trốn để cập nhật trước hay sao.
Nói chung đây là file để Dn tham khảo, hạn chế được rủi ro, chứ còn trong quá trình mua bán Dn phải nghiêm chỉnh và cẩn thạn thui

I

IMK

One more mile to Jericho
5/8/05
256
1
18
44
TPHCM
_có thể kết hợp giữa CT này và trang web của TCT để tùy nghi sử dụng
_thks bác phong2v về chương trình hữu ích này nhé
_mà sao mình down về extract ra xài ko đc nhỉ :038:

Sửa lần cuối:
T

trangabc

Guest
6/7/07
2
0
0
Hồ Chí Minh
_có thể kết hợp giữa CT này và trang web của TCT để tùy nghi sử dụng
_thks bác phong2v về chương trình hữu ích này nhé
_mà sao mình down về extract ra xài ko đc nhỉ :038:

Bạn coi lại đi, mình down về vẫn dùng được mà. Cố lên:dance2:

B

binhketoan

Sơ cấp
22/7/08
5
0
1
46
tphcm
để thử xem sao chứ không chắc là chính xác đâu

I

IMK

One more mile to Jericho
5/8/05
256
1
18
44
TPHCM
Bạn coi lại đi, mình down về vẫn dùng được mà. Cố lên:dance2:

_đã thử lại
_down rất chậm và vẫn ko giải nén để dùng đc?
_ko biết có ai đã sử dụng đc chưa?

trantri1311

trantri1311

Trung cấp
5/9/08
113
0
0
42
Hồ Chí Minh
www.bestdeal.vn
Dzụ này mình biết rồi, lúc trước của thuế cho đấy, nó có phần data, anh em nào biết công ty nào bỏ trốn thì thông báo cho anh em cập nhật

A

anhbq

Sơ cấp
14/2/09
23
0
1
Hanoi
- DN do Nhà nước cấp phép HĐ => DN xịn,
- HĐ do TCT phát hành => HĐ xịn, cục kiểm tra kỹ lắm cơ mà, 2 nhân viên xuống vài lần
- Khi xuất hóa đơn thì chưa trốn => HĐ và chi phí hợp lý và hợp pháp
- Trốn được 3 năm rồi cục mới biết và loại HĐ ra => thanh tra thuế PHẠT, ta chết

Em thì cứ thấy HĐ nào gợn gợn, vào trang web của TCT, bấm MST, thấy tên DN đang hoạt động là print screen, lưu trang đó lại như 1 file ảnh, cất đi. Sau này có gì thì trình ra.
Chú ý lúc bấm PrtSc thì để chuột vào đồng hồ để hiện luôn ngày tháng.

Sửa lần cuối:
J

jobe

Trung cấp
30/5/08
109
0
16
Hà Nội
Bản 3.0 này mới cập nhật đến 06.01.2009, có bác nào có bản cập nhật mới hơn nữa không ạ?nếu có thì post lên cho cả nhà được nhờ với nhỉ

H

HajAnh3012

Sơ cấp
9/7/08
28
0
0
bac ninh
Phiên bản này e cũng sd rồi nhưng mà hok được chính xác lắm.Vì cty e có 1 vụ hoá đơn điện thoại tra ở trong 3.0 là doanh nghiệp bỏ trốn nhưng bên CCT có giấy hoạt động lại của CTy đó rồi.Còn 1 lần nữa cũng là DN bỏ trốn nhưng tra trên TCT và Sở KH và ĐT thì vẫn hoạt động bình thường mà.Mới hồi tháng 4 vừa rồi thôi àh

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA