BCTC 2007-phải nộp mấy bộ cho CCT, có phải nộp cho Thống kê không?

• Thread starter aloaiday
  • Ngày gửi
A

aloaiday

Trung cấp
2/6/07
150
0
0
hanoi
Các bác cho em hỏi,
Cơ quan Thuế họ lấy 2 bộ BCTC phải không ạ?
Và BCTC có phải gửi cho cơ quan thống kê không ạ?

Khóa học Quản trị dòng tiền
phantuannam

phantuannam

Altria Tax
Thành viên BQT
Quản lý cao cấp
17/12/04
4,331
1,027
113
42
Quận 12 - Hồ Chí Minh
www.tapchiketoan.vn
Theo Quyết định 48 có quy định
Trách nhiệm, thời hạn lập và gửi báo cáo tài chính
(1) Trách nhiệm, thời hạn lập và gửi báo cáo tài chính:
a. Tất cả các doanh nghiệp nhỏ và vừa thuộc đối tượng áp dụng hệ thống báo cáo tài chính này phải lập và gửi báo cáo tài chính năm theo đúng quy định của chế độ này.
b. Đối với các công ty TNHH, công ty cổ phần và các hợp tác xã thời hạn gửi báo cáo tài chính năm chậm nhất là 90 ngày kể từ ngày kết thúc năm tài chính.
c. Đối với doanh nghiệp tư nhân và công ty hợp danh, thời hạn gửi báo cáo tài chính năm chậm nhất là 30 ngày kể từ ngày kết thúc năm tài chính.
Các doanh nghiệp có thể lập báo cáo tài chính hàng tháng, quý để phục vụ yêu cầu quản lý và điều hành hoạt động sản xuất, kinh doanh của doanh nghiệp.
(2) Nơi nhận báo cáo tài chính năm được quy định như sau:
- 1- Công ty TNHH, Công ty cổ phần, Công ty hợp danh, Doanh nghiệp tư nhân sẽ nộp cho Cơ quan Thuế; Cơ quan đăng ký kinh doanh (Có nơi ủy quyền cho Phòng Kinh tế quận huyện tiếp nhận);Cơ quan Thống kê
- 2 - Hợp tác xã sẽ nộp cho Cơ quan Thuế; Cơ quan đăng ký kinh doanh;
Mỗi nơi đơn vị phải nộp 1 bộ BCTC

T

Thamht

"Nhóc" ngốc xít
11/12/07
900
5
0
36
Quê tôi ơi! Nay còn đâu!
Theo Quyết định 48 có quy định

Mỗi nơi đơn vị phải nộp 1 bộ BCTC
Bạn ơi nhầm rùi! Mỗi đơn vị phải nộp 3 bộ BCTC. Nếu bạn nộp 1 bộ thì ai giữ? Mà sau này có gì lấy jì ra làm căn cứ pháp lý!
Hôm gần đây mình có hỏi sở kế hoạch đầu tư, họ không nhận BCTC bạn ạ!
Mà thống kê có nhận BCTC không nhỉ? Mình hỏi Thuế thì người bảo thống kê có nhận, người bảo không. Chẳng biết đằng nào mà lần!
Hic..

N

nguyenloan81

Guest
4/3/08
64
0
0
TPHCM
Công ty ình hàng năm vẫn nộp CCT 2 bộ, cơ quan thống kê 1 bộ, lưu 1 bộ

phantuannam

phantuannam

Altria Tax
Thành viên BQT
Quản lý cao cấp
17/12/04
4,331
1,027
113
42
Quận 12 - Hồ Chí Minh
www.tapchiketoan.vn
Bạn ơi nhầm rùi! Mỗi đơn vị phải nộp 3 bộ BCTC. Nếu bạn nộp 1 bộ thì ai giữ? Mà sau này có gì lấy jì ra làm căn cứ pháp lý!
Hôm gần đây mình có hỏi sở kế hoạch đầu tư, họ không nhận BCTC bạn ạ!
Mà thống kê có nhận BCTC không nhỉ? Mình hỏi Thuế thì người bảo thống kê có nhận, người bảo không. Chẳng biết đằng nào mà lần!
Hic..

Mình nói mỗi nơi đơn vị nộp 1 bộ ~ 3 bộ :013:

Luật đã quy định thì cứ thế mà làm, hỏi người này người kia đâu phải ai cũng biết.... Người biết luật chứ luật không biết người :002:

Chúc vui!

N

ngoctrang80

Guest
23/8/06
335
1
0
TPHCM
Mình thấy phòng thống kê Q1 năm ngoái có nhận BCTC đó, tóm lại công ty phải làm 3 bộ: 1 cho thuế, 1 cho phòng thống kê và 1 lưu lại đơn vị.

Ocean 13

Ocean 13

Đại dương bao la ...
21/8/06
1,154
5
38
Đại Dương
Cũng tuỳ từng nơi thôi, bình thường thì Sở KHĐT và Thống Kê họ chỉ nhận BCTC của những DN có vốn đầu tư nước ngoài thôi, còn lại thì chỉ cần nộp cho cơ quan thuế là đủ.
Còn thống kê thì cứ 6 tháng 1 lần các DN phải làm báo cáo thống kê nộp cho họ chứ ko phải BCTC.

D

dieptran07

Guest
18/1/08
2
0
0
Saigon
Các bạn oi , vậy túm lại năm nay có gởi BCTC cho sở KHĐT không ?

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA