ở CCT HBT & Đống đa (HN) nộp BC Qtoán theo phần mềm HTKK 1.3 không ạ?

• Thread starter aloaiday
  • Ngày gửi
Trạng thái
Không mở trả lời sau này.
A

aloaiday

Trung cấp
2/6/07
150
0
0
hanoi
thưa các bác,
Em muốn hỏi là trong tháng 3, khi nộp BC thuế tháng 2 và BCTC 2007, quyết toán TNDN 2007 thì có phải làm theo phần mềm HTKK thuế phiên bản mới 1.3 không ạ?
Nếu làm theo phiên bản cũ thì phần mềm HTKK 1.2 không có mẫu BCTC , chi có mẫu quyết toán TNDN năm thôi, đúng không ạ?

Khóa học Quản trị dòng tiền
M

Munghaiduong

Guest
18/2/08
3
0
0
Trung Văn
Mình vẫn nộp báo cáo tài chiín vào v\báo cáo thuế theo phần mềm HTTK1.2 ơ chi cục thuế Đ Đ còn ko biết ở HBT thế nào

yaobei

yaobei

Cao cấp
12/4/07
264
0
16
Long biên Hà Nội
Tôi có mấy bạn đã nộp báo cáo thuế theo phần mềm HTTK1.2 ở 5 quận của Hà nội là Hoàn kiếm ,Thanh xuân , Hai bà trưng , Đống đa , Ba đình .Thấy trên WKT bàn bạc rôm rả về HTKK 1.3.0 nhưng về đến chi cục thuế coi như không biết ,có lẽ mấy anh WKT này "Cầm đèn chạy trước Ôtô rồi "Chuyện dài nhiều tập mình xem biết trước để kể lại cũng thú vị .
Tôi có hỏi mấy bác KT lâu năm về báo cáo chuyển lỗ đối với cty thương mại ,họ khuyên nên để lãi chút ít không nên để lỗ vì các bác thuế không đồng ý cho cty Thương mại lỗ , chỉ có cty Sản Xuất thì cho phép báo cáo lỗ ( vì thế nên HTKK 1.2 và 1.3 rất khó điền được chỉ tiêu lỗ " Câu chuyện tôi viết đến đây xin nhường lại cho mọi người viết tiếp .Thân:014:

L

lananhhoang

Trung cấp
14/4/06
112
0
0
Hà Nội
thưa các bác,
Em muốn hỏi là trong tháng 3, khi nộp BC thuế tháng 2 và BCTC 2007, quyết toán TNDN 2007 thì có phải làm theo phần mềm HTKK thuế phiên bản mới 1.3 không ạ?
Nếu làm theo phiên bản cũ thì phần mềm HTKK 1.2 không có mẫu BCTC , chi có mẫu quyết toán TNDN năm thôi, đúng không ạ?

Bộ Tài chính có thông báo là đối với các DN khai bằng phần mềm HTKK 1.2.0 thì chỉ được sử dụng đến hết tháng 1 thôi (các mẫu TK cũ). Phiên bản mới HTKK là các mẫu TK theo 60/2007 của Bộ Tài chính. Thế nên không làm theo phiên bản cũ được đâu vì mẫu biểu khác nhau mà..

L

lananhhoang

Trung cấp
14/4/06
112
0
0
Hà Nội
Tôi có mấy bạn đã nộp báo cáo thuế theo phần mềm HTTK1.2 ở 5 quận của Hà nội là Hoàn kiếm ,Thanh xuân , Hai bà trưng , Đống đa , Ba đình .Thấy trên WKT bàn bạc rôm rả về HTKK 1.3.0 nhưng về đến chi cục thuế coi như không biết ,có lẽ mấy anh WKT này "Cầm đèn chạy trước Ôtô rồi "Chuyện dài nhiều tập mình xem biết trước để kể lại cũng thú vị .
014:

Bạn yaobei nói Wkt hay nhỉ. Làm ơn xem hộ mấy cái thông báo của Tổng cục Thuế về việc phát hành HTKK 1.3.0, có ở khắp nơi (VTV1 lúc 6hsáng, website của TCT, Tạp chí thuế...). Sợ rằng mấy bác nộp TK xong vài hôm nữa lại phải vào đây để xem lại phim "dài tập" để làm lại tờ khai khác thôi.

T

thanhhung

LQT
Bạn yaobei nói Wkt hay nhỉ. Làm ơn xem hộ mấy cái thông báo của Tổng cục Thuế về việc phát hành HTKK 1.3.0, có ở khắp nơi (VTV1 lúc 6hsáng, website của TCT, Tạp chí thuế...). Sợ rằng mấy bác nộp TK xong vài hôm nữa lại phải vào đây để xem lại phim "dài tập" để làm lại tờ khai khác thôi.
Xin thưa với bác cơ quan thuế không có cái quyền bắt DN phải làm lại tờ khai chỉ vì việc kê khai theo chương trình HTKK thuế theo V1.2 đâu nhé! Chương trình hỗ trợ kê khai chỉ khuyến khích DN sử dụng và không có chế tài nào bắt buộc DN phải sử dụng. DN có thể kê khai cho cơ quan thuế theo chương trình nào cũng được nhưng đúng mẫu biểu và không sai luật là OK! (bác chỉ ra được văn bản luật nào mà bắt DN phải kê khai lại tờ khai do kê khai theo V1.2 thì tôi phục bác sát đất, còn mấy cái VTV ... mà bác nêu ra đó chỉ là tuyên truyền của cơ quan thuế thôi nhé!)
Tuy nhiên, chương trình HTKK vừa có lợi cho DN vừa có lợi cho cơ quan thuế và khi làm theo chương trình HTKK DN tránh được nhiều phiền hà về sau nên DN sẽ hợp tác với cơ quan thuế.

phantuannam

phantuannam

Altria Tax
Thành viên BQT
Quản lý cao cấp
17/12/04
4,331
1,027
113
42
Quận 12 - Hồ Chí Minh
www.tapchiketoan.vn
:wall::wall::wall::wall::wall: Hix, nhiều khi không biết phải nói thế nào trong trường hợp này!!!!!

Có đập đến vỡ đầu cũng chả giải quyết được gì :wall::wall::wall::wall::wall:

:025::025::025::025::025: Túm lại là những câu hỏi dạng này sẽ xóa luôn cho đỡ rác nhà!

Trạng thái
Không mở trả lời sau này.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA