Khai bổ sung điều chỉnh thuế GTGT

• Thread starter nhatminh79
  • Ngày gửi
bichvan.tax06

bichvan.tax06

Điều hành viên
Thành viên BQT
4/8/07
4,115
514
113
Thủ Đô
Vậy trong Luật Quản Lý thuế có 10 quyền cho người nộp thuế đó coi lấy ra một hay vài quyền gì đó mà xài. Cơ quan thuế cũng chỉ là người thi hành theo luật người nào sai thì người đó phải chịu. Còn không thì vào www.botay+bochan.com để tham khảo
Cũng chưa đến mức dùng đến quỳên pác.Ít nhất từ giờ em cũng đỡ át bóng vía mấy ông kố pà kố ấy rồi vì em vừa túm đc mấy số ĐT nóng của bác "kế toán già gân ".
Em cảm ơn pác.g9!:rotfl:

@Tiger : Anh tách giúp em thành 1 topíc khác nhé!Em sorry và làm phiền.Tks anh!:020:

Khóa học Quản trị dòng tiền
NguyenThiMyLien

NguyenThiMyLien

Trung cấp
5/6/07
99
1
8
VungTau
Mình thấy như vậy là không đúng theo CV 3267, minh trich ra sau đây:
"Trường hợp khai bổ sung, điều chỉnh dẫn đến tăng số thuế GTGT phải nộp, giảm số thuế GTGT được khấu trừ, được hoàn thì người nộp thuế phải khai bổ sung, điều chỉnh riêng theo mẫu số 01/KHBS ban hành kèm theo Thông tư số 60/2007/TT-BTC; đồng thời phải nộp số thuế tăng thêm và số tiền phạt chậm nộp phát sinh theo số thuế tăng thêm, không phản ánh số thuế GTGT tăng thêm đó vào Tờ khai thuế giá trị gia tăng mẫu số 01/GTGT (theo ứng dụng Hỗ trợ kê khai)."

bạn ơi sao mình thấy CV3267 cũng nói như vậy mà, điều chỉnh giảm thuế đầu vào và tăng số thuế phải nộp thì ghi vào chỉ tiêu 35 mà.

bichvan.tax06

bichvan.tax06

Điều hành viên
Thành viên BQT
4/8/07
4,115
514
113
Thủ Đô
bạn ơi sao mình thấy CV3267 cũng nói như vậy mà, điều chỉnh giảm thuế đầu vào và tăng số thuế phải nộp thì ghi vào chỉ tiêu 35 mà.
Lấy tay ghi vào à chị?Đánh số vào [35] ko có được, lúc print bảô lỗi và ko cho in.

NguyenThiMyLien

NguyenThiMyLien

Trung cấp
5/6/07
99
1
8
VungTau
nếu làm bằng excal thì lấy tay ghi vào, còn làm trên HTKK thì mình k biết, nhưng nói như bạn vậy thì trên hệ thống HTKK làm như thế nào để k bị lỗi ? và cho mình hỏi thêm trên tờ khai bổ sung 01/KHBS mình k hiểu cách khai như thế nào cho đúng, bạn có thể giải thích dùm mình được k ? Cám ơn bạn nhiều.

bichvan.tax06

bichvan.tax06

Điều hành viên
Thành viên BQT
4/8/07
4,115
514
113
Thủ Đô
nếu làm bằng excal thì lấy tay ghi vào, còn làm trên HTKK thì mình k biết, nhưng nói như bạn vậy thì trên hệ thống HTKK làm như thế nào để k bị lỗi ? và cho mình hỏi thêm trên tờ khai bổ sung 01/KHBS mình k hiểu cách khai như thế nào cho đúng, bạn có thể giải thích dùm mình được k ? Cám ơn bạn nhiều.
Ủa, chị ơi!Làm 01/GTGT vẫn làm trên PMHTKK thuế để có mã vạch chứ.Nơi em ko có xài tờ khai 01/GTGT = excell.Như kinh nghiệm em làm thì số liệu điều chỉnh em làm qua PL02A - điều chỉnh VAT 1 dòng - doanh số insert thêm 1 dòng nữa, thế là em thấy số liệu từ PL02A tự động nhảy sang chỉ tiêu [34] - [35](cả Doanh Số và VAT), chứ ko phải viết tay vào đâu ạ.
mà em thấy anh thanhhung nói chỉ cần dùng 01/KHBS điều chỉnh, còn ko thấy nói gì tới cái chỉ tiêu [35] trên 01/GTGT==>chắc ko cần điền vào thì phải?cái này em ko rõ nữa nhưng ở CCT nơi em đóng quân là làm như cái đoạn trên trrrn em vừa vít đó/:030:
01/KHBS chị đang thắc mắc gì ạ?

Sửa lần cuối:
NguyenThiMyLien

NguyenThiMyLien

Trung cấp
5/6/07
99
1
8
VungTau
Ủa, chị ơi!Làm 01/GTGT vẫn làm trên PMHTKK thuế để có mã vạch chứ.Nơi em ko có xài tờ khai 01/GTGT = excell.Như kinh nghiệm em làm thì số liệu điều chỉnh em làm qua PL02A - điều chỉnh VAT 1 dòng - doanh số insert thêm 1 dòng nữa, thế là em thấy số liệu từ PL02A tự động nhảy sang chỉ tiêu [34] - [35](cả Doanh Số và VAT), chứ ko phải viết tay vào đâu ạ.
mà em thấy anh thanhhung nói chỉ cần dùng 01/KHBS điều chỉnh, còn ko thấy nói gì tới cái chỉ tiêu [35] trên 01/GTGT==>chắc ko cần điền vào thì phải?cái này em ko rõ nữa nhưng ở CCT nơi em đóng quân là làm như cái đoạn trên trrrn em vừa vít đó/:030:
01/KHBS chị đang thắc mắc gì ạ?

cty mình k dùng HTKK, mình thắc mắc mẫu 01/KHBS là ghi nhu thế nào, tại mình k hiểu cách ghi đó ma (lần đầu tiên làm điều chỉnh nên k biết) :angel:
chỉ mình cách ghi với nhé

bichvan.tax06

bichvan.tax06

Điều hành viên
Thành viên BQT
4/8/07
4,115
514
113
Thủ Đô
cty mình k dùng HTKK, mình thắc mắc mẫu 01/KHBS là ghi nhu thế nào, tại mình k hiểu cách ghi đó ma (lần đầu tiên làm điều chỉnh nên k biết) :angel:
chỉ mình cách ghi với nhé
Trên 01/KHBS nói rõ rùi mà, chỉ gì đây?mà biết pác chỉnh tăng hay giảm hay thế nào chứ, trùi đất!Lý do chỉnh ra sao, số liệu ko có, pác bảo em chỉ...chỉ..chỉ.:wall:

NguyenThiMyLien

NguyenThiMyLien

Trung cấp
5/6/07
99
1
8
VungTau
STT Chỉ tiêu điều chỉnh Mã số
chỉ tiêu Số đã kê khai Số điều chỉnh Chênh lệch giữa số điều chỉnh với số đã kê khai
(1) (2) (3) (4) (5) (6)
I Chỉ tiêu điều chỉnh tăng số thuế phải nộp
1
2
3
II. Chỉ tiêu điều chỉnh giảm số thuế phải nộp
1
2
...
III Tổng hợp điều chỉnh số thuế phải nộp (tăng: +; giảm: -)

Mình điều chỉnh tăng số thuế phải nộp, mình k hiểu cách ghi ở mấy dòng bôi đỏ ấy, đây là mẫu 01/KHBS

Sửa lần cuối:
A

AC_Luong

Guest
23/5/06
8
0
1
41
An nhơn ,Bình định
Các bạn cho Mình hỏi cái này :
Tháng 4 vừa rồi mình khai đầu vào bị sai một hóa đơn,mình khai thiếu 18.000d va thuế la 1.800d.
Tháng 5 mình lại khai nhầm nữa là đầu vào một hóa đơn bị thừa 10d (thay vi khai la 445minh khai là 455) đồng tiền thuế.
Bây giờ mình kiểm tra lại mới thấy sai.Các bạn chỉ giúp mình cách điều chỉnh đúng.mình cảm ơn.(điều chỉnh trong tháng 7 này luôn)

H

Huong voi

Sơ cấp
22/8/08
35
0
0
40
Hoai Duc- Ha Noi
Kê bổ sung trong PM HTKK báo lỗi khi in

Mình đang làm kê khai bổ sung làm giảm số thuế phải nộp( tháng trước mình kê nhầm thuế GTGT đvào làm thuế GTGT đvào giảm so với trên các HĐ). Mình điền vào mục 37. Phần mềm cũng báo lỗi khi in, yều cầu sửa trước khi in.
Mình cũng đang băn khoăn qúa. Cả nhà giúp mình với.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA