Tổng hợp các nội dung liên quan đến việc thi tuyển vào ngân hàng!

• Thread starter mechipchip
  • Ngày gửi
Trạng thái
Không mở trả lời sau này.
N

Neo11

Guest
9/9/09
73
0
0
ha noi
Còn đề thi các ngân hàng thì các bạn vào đây mà tham khảo này http://vn.myblog.yahoo.com/giang-tk/article?mid=674 ,cũng khá đầy đủ

Khóa học Quản trị dòng tiền
C

cohoang1611

Guest
11/9/09
1
0
0
daklak
Nếu doanh nghiệp mua hàng được hưởng khuyến mãi thì phần được khuyến mãi được định khoản vào tài khoản nào?

T

trangkum

Guest
3/9/09
12
0
0
37
Hà Nội
Hôm qua nghe bà con kháo nhau GP gọi
Mình ngồi nhìn chằm chằm cái phone mà chả thấy nó động đậy gì cả
Tưởng mình tạch đẹp rùi chứ
Hum nay thấy anh em mình chưa ai được gọi cả
Lại hi vọng ......... :dance2:

Y

yohanna

Trung cấp
25/6/09
88
0
0
Hà Nội
Tớ sorry về một chủ đề hơi ngoài lề tí nhá.
Có ai chơi Farm vill ko ạ? Tớ đang rất cần neighbours. Tớ cũng add đc một bạn trên forum mình rồi.
Email của tớ là: quynhtrang1108@gmail.com
Cám ơn cả nhà.:015:
(Mod thương tình đừng ban nick em ạ! Hu hu.)

C

chuotngay

Guest
7/8/09
13
0
0
Hanoi
Tớ học ở Viện ĐH Mở HN - Khoa Du lịch :) Thực tình là tớ muốn vào ngân hàng làm việc và phát triển lên chứ không phải là làm giao dịch viên mãi mãi, vì thế mới có phần phải suy nghĩ. Còn để thi GDV thì đúng là không cần có bằng về ngân hàng họ vẫn sẽ gọi. Tớ quyết định chiều nay đi đăng ký ôn thi VB2 rồi. Ngày trước là 2-3 năm nhưng bây h thời gian đào tạo chỉ còn có 1.5 năm đối với những người đã tốt nghiệp khối kinh tế, ai ngày trước học không chuyên kinh tế mới phải học 3 năm.

Cảm ơn bạn đã tư vấn nhé. Chúc bạn sớm nhận được thông báo đi làm ở Liên Việt :1luvu:

Mình cũng học Mở đây. Bạn học khóa bao nhiêu? Hihi. Mà bạn định học VB2 trường nào mà có 1,5năm thế? Mình đang học kế toán ở Kinh tế quốc dân. Học từ đầu năm 2007 giờ mới đang làm báo cáo thực tập nè, mà mình học tín chỉ nên tranh thủ học cả tuần mới được thế đấy, chứ theo tiến độ của nhà trường thì sang năm mới được thực tập. Học VB2 là được bảo lưu những môn mình đã học với điều kiện đủ học trình như trường mình học VB2 còn lại là học tất, k thể 1,5năm la xong được. Riêng chuyên ngành đã mất hơn 1 năm rồi. Mình nghĩ là thích làm ngân hàng mà lại k chuyên thì cứ cố gắng vào được là tốt,k quan trọng là vị trí j rồi tự cố gắng, nếu làm tốt sẽ được cất nhắc vị trí cao hơn. Chứ mình k chuyên dù có học VB2 thì cũng khó mà vào làm những vị trí "hot". Vài điều khuyên bạn. :dance2:

M

meonhac309

Trung cấp
30/5/09
78
0
0
36
Hà nội
Mình thi kế tóan. Hỏi chị ấy là thi môn gì, thì chị ấy bảo là ko biết. Huhu. Thía nè bít ôn gì, quen thi mấy bank tích trắc nghiệm rùi, bg chẳg lẽ lại phải học chính xác nvụ từ đầu...chán nhỉ

Bạn ơi cho mình số của Vietnamtin nghia với
Mình thấy hồ sơ cũng được đại đi mà k thấy gọi hay là gọi lúc minh k ở nhà nữa
mình lại chỉ để máy bàn trong cv
thank ấy nhiều he

T

tinhcau10

Sơ cấp
21/8/09
35
0
0
ha noi
mình dc thong báo thi kt luc 14h ngày 14/9 tại số 8 chu văn an nhà khách TW

B

bupbebanggia

Guest
20/8/09
27
0
0
HN
ui tớ vừa đc SHB gọi chiều thứ 3 đi pv, chả bít có nên đi k cả nhà ui, đi mà lại bị oạch thì chán chít

T

tinhcau10

Sơ cấp
21/8/09
35
0
0
ha noi
ui tớ vừa đc SHB gọi chiều thứ 3 đi pv, chả bít có nên đi k cả nhà ui, đi mà lại bị oạch thì chán chít
bạn thi vị trí gì thế?

V

vickypham

Trung cấp
6/9/09
77
0
0
Hanoi
Mình cũng học Mở đây. Bạn học khóa bao nhiêu? Hihi. Mà bạn định học VB2 trường nào mà có 1,5năm thế? Mình đang học kế toán ở Kinh tế quốc dân. Học từ đầu năm 2007 giờ mới đang làm báo cáo thực tập nè, mà mình học tín chỉ nên tranh thủ học cả tuần mới được thế đấy, chứ theo tiến độ của nhà trường thì sang năm mới được thực tập. Học VB2 là được bảo lưu những môn mình đã học với điều kiện đủ học trình như trường mình học VB2 còn lại là học tất, k thể 1,5năm la xong được. Riêng chuyên ngành đã mất hơn 1 năm rồi. Mình nghĩ là thích làm ngân hàng mà lại k chuyên thì cứ cố gắng vào được là tốt,k quan trọng là vị trí j rồi tự cố gắng, nếu làm tốt sẽ được cất nhắc vị trí cao hơn. Chứ mình k chuyên dù có học VB2 thì cũng khó mà vào làm những vị trí "hot". Vài điều khuyên bạn. :dance2:

Mình xem chương trình đào tạo của Học viện ngân hàng áp dụng từ năm 2008-2009 là như vậy bạn ạ, nếu đã học khối chuyên kinh tế ở bằng 1 thì giời gian đào tạo vb2 là 1.5 năm (13 môn tương đương 48 đvht), còn lại mới là 3 năm. Bằng của sinh viên khoa mình là Cử nhân kinh tế mà.

V

vankhoa1209

Trung cấp
11/9/09
121
0
16
37
hà nội
Liên việt ơi, bao giờ mới gọi anh em thế. Sốt hết cả ruột rồi.:wall::wall:

V

vickypham

Trung cấp
6/9/09
77
0
0
Hanoi
bạn thi vị trí gì thế?

Cứ đi cho có thêm kinh nghiệm bạn ạ, kể cả không may trượt nhưng vẫn là có cơ hội để thử sức. Gud luck :015:

D

dzung23

Sơ cấp
23/6/09
28
0
0
36
Hà nội
bạn thi vị trí gì thế?

uh, bạn phỏng vấn lần 2 hay lần 1 thế bạn,ví trí j thế? Chuyên viêan phát triển sản phẩm tín dụng chắc đi làm hết rồi hay sao í nhờ, chẳng thấy tin tức j. Híc

N

nguyenthuydungnh

Cao cấp
7/9/09
281
0
0
Hà Nội
Co bac nao di PV Tech qa Manpower chua? share e ty kinh nghiem, thu 2 e PV rui:025:

T

thanhhang87

Guest
5/8/09
122
0
0
36
ha noi
bạn thi vị trí gì thế?
bạn phỏng vấn vị trí j thế? hôm trc tớ cũng mới đi PV SHB về, nhưng cũng chảng suôn sẻ lắm vì biết thừa tớ chưa có KN mà vẫn cứ hỏi xoáy vào vấn đề KN, hic hic

Trạng thái
Không mở trả lời sau này.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA