Tổng hợp các nội dung liên quan đến việc thi tuyển vào ngân hàng!

• Thread starter mechipchip
  • Ngày gửi
Trạng thái
Không mở trả lời sau này.
Khóa học Quản trị dòng tiền
H

hn112

Guest
Hôm qua tớ đi pv vòng 2 tại Gpbank nè! Câu hỏi vẫn là những câu hỏi đã phỏng vấn ở vòng 1. Rồi hỏi thêm điểm mạnh của tớ là gì? Chấm hết. Rồi chị ý chốt câu như thế này:"Trường hợp của em chị sẽ xem xét và thông báo lại" Rùi mình đi về. Mình thấy họ rất là buồn cười. Không hỏi sâu, không hỏi thêm nghiệp vụ, không hỏi ứng xử, giao tiếp gì hết. Hic, không biết khi nào có kết quả nữa.

S

sevens

Guest
30/12/08
39
0
0
ha noi
Hôm qua tớ đi pv vòng 2 tại Gpbank nè! Câu hỏi vẫn là những câu hỏi đã phỏng vấn ở vòng 1. Rồi hỏi thêm điểm mạnh của tớ là gì? Chấm hết. Rồi chị ý chốt câu như thế này:"Trường hợp của em chị sẽ xem xét và thông báo lại" Rùi mình đi về. Mình thấy họ rất là buồn cười. Không hỏi sâu, không hỏi thêm nghiệp vụ, không hỏi ứng xử, giao tiếp gì hết. Hic, không biết khi nào có kết quả nữa.

nghe thế này mình thấy khả năng trượt là khá cao ...

M

miuu

Guest
19/8/10
6
0
0
VN

Thế hả bạn? Chúc bạn may mắn nha! Có j thông báo kết quả mọi người bít với nha! :)

H

hn112

Guest
Cảm ơn bạn Miuu nhé! Bạn có đi phỏng vấn vòng 2 không? Họ hỏi bạn lâu không? Tớ thấy mấy bạn đi phỏng vấn sáng hôm đó cùng tớ, ai họ cũng chỉ hỏi tầm 3-5phút thôi. Hỏi ngắn và nhanh lắm! Mà không biết là họ lấy bao nhiêu người vào vòng 2 phỏng vấn nhỉ? Tớ nghe nói bên này lâu có kết quả lắm. Không biết đợt này thế nào chứ đợt trước toàn 1-2tháng mới có kết quả cơ.

H

hn112

Guest
""sevens
    Xem Hồ Sơ
    View Forum Posts

Thành viên chính thức

Tham gia ngàyDec 2008Địa chỉha noiBài gửi24Post Thanks / Like Thanks 0 Time(s) Thanked 1 Time(s) Likes 0 Time(s) Liked 0 Time(s)

Nguyên văn bởi hn112

nghe thế này mình thấy khả năng trượt là khá cao ...""

Sevens ui cậu có phỏng vấn vòng 2 bên GPbank không?

H

hn112

Guest
Mà tớ thấy tất cả những người đi phỏng vấn ở GPbank sáng hôm 21/8 cũng chỉ đều trong 5phút thôi. Thế nên tớ cũng chẳng biết đâu mà lần nữa. Sao tớ thấy họ phỏng vấn chẳng giống ai hết luôn. Chiều hôm 21/8 tớ cũng đi phỏng vấn ở Vietinbank họ hỏi nhiều lắm. Mà hỏi hay nữa. Nên phỏng vấn trong 25 phút cơ mà. Trong mấy ngân hàng thì tớ chỉ thấy mấy ngân hàng cổ phần nhà nước là làm ra ngô ra khoai. Chứ còn lại tớ thấy kiểu gì ý. Nhưng dù sao tổ chức thi cử của GPbank cũng ổn. Chứ tớ thấy bên Tech thì chán thôi rồi.

N

ndmkhanh

Guest
23/12/09
1
0
1
36
TP.HCM
Có bạn nào thi tuyển GDV ở ACB ko? Làm bài test ngày 19/8, phỏng vấn ngày 20/8 đó. Có bạn nào pvấn được gọi điện báo kết quả chưa?

M

manly7984

Guest
24/7/09
41
0
0
40
Hanoi
Mà tớ thấy tất cả những người đi phỏng vấn ở GPbank sáng hôm 21/8 cũng chỉ đều trong 5phút thôi. Thế nên tớ cũng chẳng biết đâu mà lần nữa. Sao tớ thấy họ phỏng vấn chẳng giống ai hết luôn. Chiều hôm 21/8 tớ cũng đi phỏng vấn ở Vietinbank họ hỏi nhiều lắm. Mà hỏi hay nữa. Nên phỏng vấn trong 25 phút cơ mà. Trong mấy ngân hàng thì tớ chỉ thấy mấy ngân hàng cổ phần nhà nước là làm ra ngô ra khoai. Chứ còn lại tớ thấy kiểu gì ý. Nhưng dù sao tổ chức thi cử của GPbank cũng ổn. Chứ tớ thấy bên Tech thì chán thôi rồi.

Vòng 2 sẽ nhanh thôi, t thi hồi đầu năm thì sau 1 tuần là họ gọi. PV cũng vậy, nhưng nếu đỗ sẽ cảm nhận được thôi, họ k hỏi về nghiệp vụ vì thục ra kế toán giao dịch cũng k đòi hỏi nhiều, vào làm rồi training là làm được hết, nhưng hôm ý các anh chị hỏi t nhiều về cv kế toán doanh nghiệp t đang làm. Cũng có 1 số lý do cá nhân mà t k đi làm được, nhưng nói thật ngân hàng này lương thấp (nói vậy có bị coi là nói xấu k nhỉ) còn đâu thì đều ok. :)):))

S

sevens

Guest
30/12/08
39
0
0
ha noi
""sevens

Thành viên chính thức

Tham gia ngàyDec 2008Địa chỉha noiBài gửi24Post Thanks / Like Thanks 0 Time(s) Thanked 1 Time(s) Likes 0 Time(s) Liked 0 Time(s)

Nguyên văn bởi hn112

nghe thế này mình thấy khả năng trượt là khá cao ...""

Sevens ui cậu có phỏng vấn vòng 2 bên GPbank không?

mình ko thi gpbank

M

miuu

Guest
19/8/10
6
0
0
VN
Cảm ơn bạn Miuu nhé! Bạn có đi phỏng vấn vòng 2 không? Họ hỏi bạn lâu không? Tớ thấy mấy bạn đi phỏng vấn sáng hôm đó cùng tớ, ai họ cũng chỉ hỏi tầm 3-5phút thôi. Hỏi ngắn và nhanh lắm! Mà không biết là họ lấy bao nhiêu người vào vòng 2 phỏng vấn nhỉ? Tớ nghe nói bên này lâu có kết quả lắm. Không biết đợt này thế nào chứ đợt trước toàn 1-2tháng mới có kết quả cơ.

Tớ có. Chắc tớ cũng dc pv khoảng 5p thôi. Hầu như ai cũng thế mà. Thấy chị pv bảo tuần này có kết quả đấy. Hồi hộp quá. :D Chúc cả tớ và hn112 cùng may mắn! ^^

R

rabbysfoxy

Guest
7/8/10
7
0
0
Hanoi
@ sevens: Tớ đến chết vì chờ đợi mất! Ngày nào cũng vào trang web bidv trong vô thức :)) Trong khi biết rõ là còn lâu mới có kết quả! T_T

S

sevens

Guest
30/12/08
39
0
0
ha noi
@ sevens: Tớ đến chết vì chờ đợi mất! Ngày nào cũng vào trang web bidv trong vô thức :)) Trong khi biết rõ là còn lâu mới có kết quả! T_T

Còn lâu mới có kết quả là sao ???

chắc là trượt rồi vì bây h đã là tuần thứ 3 :D hi vọng gì nữa nhỉ

R

rabbysfoxy

Guest
7/8/10
7
0
0
Hanoi
Còn lâu mới có kết quả là sao ???

chắc là trượt rồi vì bây h đã là tuần thứ 3 :D hi vọng gì nữa nhỉ

Ko phải đâu, ngta cũng sẽ thông báo trên website để mình đến xem kq dán ở trụ sở chính ý! Kiểu như thế này này
NGAN HANG DAU TU VA PHAT TRIEN VIET NAM
Mà ấy xem, cái tin báo kết quả vòng 2 này cách tin báo kết quả vòng 1 những 7 tuần cơ! Nên tớ nghĩ lần này cũng phải tầm như thế!

H

Hpooh

Guest
14/6/10
16
0
0
37
Thái Bình
Ko phải đâu, ngta cũng sẽ thông báo trên website để mình đến xem kq dán ở trụ sở chính ý! Kiểu như thế này này
NGAN HANG DAU TU VA PHAT TRIEN VIET NAM
Mà ấy xem, cái tin báo kết quả vòng 2 này cách tin báo kết quả vòng 1 những 7 tuần cơ! Nên tớ nghĩ lần này cũng phải tầm như thế!

Phỏng vấn ở BIDV khó không bạn? Có tất cả bao nhiêu người được gọi đi PV?

Trạng thái
Không mở trả lời sau này.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA